Sao trẻ lại khóc khi nghe hát ru?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi sao bé con nha em cứ nghe hát ru lại khóc là sao ah? Nhóc lớn nha em cũng vậy, nam nay học lớp 1 rồi mới không nhè khi mẹ ru em. Tập 2 thì mới 3 tháng, mặc rù buồn ngủ lắm nhưng cứ nghe ru là khóc trong khi hát các bài khác thi không sao. Co mẹ nào có nhóc giống nhà em không? Sao nhóc lại vậy nhỉ? Các mẹ chia sẻ em với ah!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Merambong Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi sao bé con nha em cứ nghe hát ru lại khóc là sao ah? Nhóc lớn nha em cũng vậy, nam nay học lớp 1 rồi mới không nhè khi mẹ ru em. Tập 2 thì mới 3 tháng, mặc rù buồn ngủ lắm nhưng cứ nghe ru là khóc trong khi hát các bài khác thi không sao. Co mẹ nào có nhóc giống nhà em không? Sao nhóc lại vậy nhỉ? Các mẹ chia sẻ em với ah!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Merambong
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 2,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ hát chán hoặc bài hát chán, bé ko thích; hoặc bé đang buồn ngủ, muốn yên tĩnh ngủ thì mẹ cứ ồn ào bên tai nên cáu.
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

1 lí do duy nhất:hát tệ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có b ơi! Giờ bé bạn còn khóc không?
    • 136 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé mình cũng za, nghe ru hát là khóc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước em cũng băn khoăn mãi. có mẹ nào biết lý do vì sao k ạ. Giờ nghe nhiều r thì con cũng k khóc nữa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình thì lại rất thích nghe hát ru, cứ hát ru là bé ngủ
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bé nhà mình có giai đoạn thích nghe mẹ ru để ngủ nhưng cũng có giai đoạn mình cứ ru là con lại khóc nhiều hơn.khả năng mình ồn áo quá con ko thích :v
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc là bé thấy ồn ào quá chăng
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhg sao cứ phải hát ru khi con ko thích nhỉ? con ko thik cái này thì mình thử cái khác chứ hát ru nó cũng đâu phải là liều thuốc ngủ, đến cái chăn khi con ngủ còn ko nhất thiết phải đắp vậy sau cứ phải hát? mình hát chán vs hát dễ mỏi miệng nên chả hát bao giờ, hay cho con nghe white noise hơn, nhg đến white noise cũng có trẻ thik tiếng quạt, tiếng máy sấy, nhg bé nhà mình chỉ thik nghe tiếng mưa. Mỗi bạn 1 khác, nên tìm hiểu con muốn j thì tốt hơn là hành cả mẹ cả con
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lần đầu mình nghe luôn, hay do lúc đó bé muốn yên tĩnh để ngủ nghe tiếng ru bị quấy rầy nên khóc