TIN TÀI TRỢ.

Nỗi lòng người mẹ: dành cho các mẹ đã mất con do thai lưu, xảy thai…(Biến đau thương thành hành động thôi nhà mình ơi)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.71K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

“Mẹ thương con có hay chăng?
    Thương từ khi thai nghén trong lòng
    …..”
    Nỗi lòng người mẹ, chỉ có những người đã từng được làm mẹ và những ai đang khát khao được làm mẹ mới thấu hiểu.

Mình đã từng mất con 2 lần và vừa lại ứng chịu nỗi đau mất con lần thứ 3 khi đã mang thai được hơn 2/3 chặng đường. “Thương xót con, đau đớn lòng, uất nghẹn trước hành động mà BS đối xử với con mình” là cảm giác của mình lúc này. Các mẹ nào đã từng và đang chịu nỗi đau gíông e thì vào đây chị e mình cùng chia sẻ, tâm sự để sơm vướt qua giai đoạn khó khăn này.

Cố gắng gạt nước mắt, biến đau thương thành hành động các mẹ nhé!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 186 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mình cũng đang cùng cảnh ngộ đây, 1 lưu 10w và 1 đang đối mặt với quyết định đình chỉ 20w do bi TBS nặng, nhiều lúc cũng AQ nghĩ 6 tháng sau sẽ săn típ rồng, nhưng cũng đau đớn lắm. Chỉ còn vài ngày nữa thôi...
    Tomorrow is another day
    • 63 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình cũng vừa bị sảy thai đây, mới có 5 tuần, buồn thì cũng buồn nhưng tự cho mình khóc đã đời một ngày rồi thôi. Mình đọc tài liệu bác sĩ đưa mình thì có câu "phụ nữ cảm thấy ổn hơn khi nhắc về nó, còn đàn ông thì chỉ thấy ổn khi không nhắc tới nữa". Mình mất con nhưng vẫn còn chồng, mình biết chồng mình cũng buồn nên không hề nhắc tới sau đó. Và mình cũng nghĩ được là con cái là duyên nợ, em bé sẽ đến khi có duyên với chúng ta các bạn à. Đồng thời có câu "người tính không bằng trời tính" quả là chính xác, mình muốn có đứa con sinh đầu năm, làm mọi cách để kịp mà cuối cùng không có duyên thì cũng hỏng. Các mẹ cứ nghĩ đơn giản mình chưa đến lúc có con, rồi con sẽ đến thôi. Tâm trạng cứ thoải mái nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 2,385 Bài viết

• 4,346 Được cảm ơn

Thấy các mẹ vậy buồn quá, buồn hơn cả mình. Nhưng mà mình cứ hi vọng vì nếu ko hi vọng thì....cũng chả biết phải làm gì. hihi. Mình cũng đang chán đây, chán quá nên đi tiêm Rubella và thủy đậu luôn. Rồi ra sao thì ra.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe
    iYiRp7

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,757 Bài viết

• 2,156 Được cảm ơn

em cũng bị một lần, cùng nắm tay nhau cố gắng nào các mẹ ơi!

Mẹ San Thai cho số 35 may mắn, Dê con đã về rồi, cùng mẹ vượt qua những mốc quan trọng và bình yên bên gia đình nhỏ của mình con nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 386 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt0106 Xem bài viết
    mình cũng đang cùng cảnh ngộ đây, 1 lưu 10w và 1 đang đối mặt với quyết định đình chỉ 20w do bi TBS nặng, nhiều lúc cũng AQ nghĩ 6 tháng sau sẽ săn típ rồng, nhưng cũng đau đớn lắm. Chỉ còn vài ngày nữa thôi...
    Con gái mình cũng bj TBS nhưng trong quá trình mang thai thì bác sĩ không phát hiện ra. Sau sinh 21 ngày thì cháu mất, nghĩ lại giờ vẫn đau quá.

Mẹ yêu Ngọc Vân
    eQevp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 172 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

mình lấy chồng được 5 tháng, tháng 5 vừa rồi bị lưu khi thai được 2 tháng. Buồn quá. Giờ mình đã tiêm Ru, thuỷ đậu. và chuẩn bị uống thuốc bắc để cuối năm săn rồng đây. Chúng ta cùng cố gắng các mẹ nhé
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 2,385 Bài viết

• 4,346 Được cảm ơn

Ui, có lẽ mình sẽ ko vào nhà này nữa đâu. vào đây thấy các mẹ vậy mình thấy buồn muốn khóc, khóc cho các mẹ, khóc cho bản thân mình. Buồn quá thế này. các mẹ đổi đề tài thành các iện pháp đi, đừng kể lễ nữa mà thêm buồn các mẹ nhé. Các bạn nên đi xét nghiệm máu để tìm ra nguyên nhân, cả ox nữa. Nếu bạn mới bị có 1 lần thì còn hi vọng ở lần sau vì mình nghe nói thông thường chỉ bị 1 lần thô, ko như mình 3 lần rồi mà có thể vẫn xảy ra. mình xét nghiệm hết trơn, ko có nguyên nhân làm mình chán dễ sợ.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe
    iYiRp7

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    • 63 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bạn ơi bà bác sĩ khám cho mình bảo là bà í sẩy 4 lần mới có con đấy, chuyện đó hoàn toàn tự nhiên thôi. Mà hình như bên tây họ thoải mái với chuyện sẩy thai lắm thì phải, thấy có bầu 3 tháng đầu mà chẳng khuyên nhủ mình kiêng cử gì hết ngoài chuyện ăn uống, rồi khi mình báo ra máu thì cũng kêu thử máu hoặc vào viện kiểm tra chứ không kêu mình nằm nghỉ hay tiêm thuốc gì hết. Mình đi thử máu vẫn phải đi bộ 1 km thôi. Trong khi trên diễn đàn mọi người khuyên nằm nghỉ gác chân đủ hết.

Thôi các bạn à, con cái là của trời cho, sẩy thai chỉ là quy luật đào thải thôi, ông trời chỉ muốn chúng ta có được những đứa con khỏe mạnh và hoàn thiện nhất, cứ tự tin là các con sẽ lại về bên mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 988 Bài viết

• 6,586 Được cảm ơn

mình không cùng cảnh ngộ nhưng cùng nổi niềm mong con. Thấy mấy mẹ tâm sự thấy thật là xót xa. mình chỉ biết cầu chúc cho các mẹ gặp nhiều may mắn trong thai kỳ sắp đến. Chúc các mẹ mau chóng nguôi ngoai nổi đau các mẹ nhé! :Rose::Rose::Rose:
    WsWaZoeobVtp7
    kissbyrose "Ôm Ta Rê, Tút Ta rê, Tu Rê Soa Ha"
    Trái Sung quả chín đầy cành. .
    Trái nho sung túc an lành yên vui.
    Con yêu giờ đã về rồi.
    Cảm ơn trời Phật thẳm nơi đáy lòng.
    :Rose::Rose::Rose:
    Con cảm ơn Mẹ Uyên My, Mẹ Đủ và các mẹ đã giúp đở cho con gặp được Mẹ Sung_Nho của con!!!
    • 1,234 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cố lên nào! Mình từng tahi lưu 1 lần, sẩy tự nhiên 1 lân, giờ bé nhà mình 1,5 tuổi rồi, yêu lắm cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 102 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Các mẹ hãy cùng mình vượt qua nỗi đau mất con và cố gắng vui sống đón những em bé khác nhé! Suy cho cùng, cũng không còn cách nào khác mà, đúng không? :Straightf:
    :Rose: "Chúng ta sẽ được sống trong ngôi nhà đầy trẻ thơ" :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng như các mẹ, mình đã lưu thai giơ vẫn chưa có lại
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ko ai có thể hiểu được nỗi đau mất đi tình yêu ấy. Con ah. Hãy phù hộ cho bố mẹ nhé. bây giờ thực sự mình ko còn tin vào bác sỹ nữa. Đau đớn lắm các mẹ ah. 35 tuần mình khi kiểm tra 4 chiều mà vẫn bình thương, con phát triển tốt. 36 tuần mình đi làm các xét nghiệm siêu âm để sinh ở PSHN cũng ko vấn đề gì. Đến 37 tuần mình đi siêu âm định ký thì bác sỹ cho biết mcon mình bị trànd ịch màng phổi. Mình mổ gấp mà ko cứu được con. Con mình nằm viện 21 ngày thì mất. Mình suy sụp vô cùng, cảm giác ko còn sống nổi nữa. Đau, đau lắm các mẹ ah.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chúng ta hãy vượt qua nỗi đau này nhé! Một tương lai tươi sáng vẫn đang ở phía trước. Con ở trên thiên đường sẽ phù hộ cho chúng ta mà.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung canh ngo day minh mang 2,be gai toi tuan 26 thi con ra du
    comment by WTT mobile view