TIN TÀI TRỢ.

nỗi lòng của người mẹ khi phát hiện con bị suy giáp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.06K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình bị phát hiện suy giáp lúc 3 tháng tuổi. có mẹ nào có con hoặc ng quen bị suy giáp bẩm sinh không chia sẻ cùng mìnhđi. mìh rất muốn biết sự phát triển của các bé ntn. mình buồn lắm vì bsy nói phát hiện lúc 3 tháng thì cũng tương đối muộn và sự phát triển còn tùy thuộc. mình tin vào điều kỳ diệu trong cs và mình rất mong mẹ nào có hoàn cảnh giống mình hãy chia sẻ cùng. thanks all!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mn ơi cố gắng lên nha, cố gắng vì con yêu, còn nước còn tát. mình mang thai bị basedow, con có nguy cơ cao bị suy giáp bẩm sinh, mình đang chờ kết quả xét nghiệm, lo lắm!hic
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm thanks mn nhiều nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn xét nghiệm ở đâu cho con vậy? Mình bị bazedow vừa sinh con nên muốn kiểm tra xem con mình có bị di truyền k
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở bv nhi tw hà nội nhé
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình sinh em bé ở BV Từ Dũ, họ có lấy màu gót chân xn, nhưng chẳng chả kết quả gì hết, ck mình lên bv hỏi, thì bảo có gì ngt gọi điện. Chằng biết sao mn ơi, mình lo quá, bé thì còn nhỏ, nhà xa bv, nên mình cg k đi xn ở đâu nữa, mình đợi bé 3thang xem sao, giờ theo dõi bé. Hic, mình thấy nhiều bé phát hiện còn muộn hơn bé nhà bạn nhưng vẫn cố gắng chữa, bãn cố lên nha, có nhiều bé bị down mà pa mẹ cố gắng vẫn giúp bé nhận thức được, huống chi mình còn nước còn tát, mn cố gắng cho bé uống thuốc đúng giờ, đúng liều. Quan sát sự phát triển của bé, rồi hỗ trợ bé, hướng dẫn...kiên trì mình nghĩ bé phát triển bt.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh cảm ơn mn nhé, nếu mẹ thấy bé nào cũng bị như bé nhà mình thì nhớ chia sẻ nhé,quan trọng là thời gian phát hiện lúc nào, bé nhà mình giờ cũng gần 8 tháng ùi, chưa ngồi đc yếu Lăm hôm trc mới đi khám về bị thiếu máu và còi xương, nhưng ttroomj vía chứ bé chơi ngoan và biết tập kêu bà và mẹ ùi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveandsea Xem bài viết
    uh cảm ơn mn nhé, nếu mẹ thấy bé nào cũng bị như bé nhà mình thì nhớ chia sẻ nhé,quan trọng là thời gian phát hiện lúc nào, bé nhà mình giờ cũng gần 8 tháng ùi, chưa ngồi đc yếu Lăm hôm trc mới đi khám về bị thiếu máu và còi xương, nhưng ttroomj vía chứ bé chơi ngoan và biết tập kêu bà và mẹ ùi.
    Bé nhà bạn sao r.lúc trước làm sao bạn phát hiện được bé bị suy giáp v.có dấu hiệu gì đặc biệt k bạn.mong ban trả lời
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninibebong Xem bài viết
    Bé nhà bạn sao r.lúc trước làm sao bạn phát hiện được bé bị suy giáp v.có dấu hiệu gì đặc biệt k bạn.mong ban trả lời
    B để ý bé nếu như bị vàng da, mắt cũng vàng vàng, hay bị táo bón, da khô thì nên đi khám ngay. Với lại sau sinh nên đi lấy máu gót chân sàng lọc sơ sinh là tốt nhất để phát hiện bệnh .
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bị suy giáp nó biểu hiện ntn ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi somei00 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninibebong Xem bài viết
    B để ý bé nếu như bị vàng da, mắt cũng vàng vàng, hay bị táo bón, da khô thì nên đi khám ngay. Với lại sau sinh nên đi lấy máu gót chân sàng lọc sơ sinh là tốt nhất để phát hiện bệnh .
    Cám ơn bạn nhiều nha
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cố gắng lên mn
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con chị giờ Sao rồi c ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveandsea Xem bài viết
    uhm thanks mn nhiều nhé!
    Chị ơi cho e sô ĐT dc k ạ
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả biết chủ top có đọc được không? Mình có đứa cháu 11 tháng mới phát hiện bệnh. Giờ ko biết sao? Bé vẫn nằm viện. Liệu có cơ hội nào cho bé k