TIN TÀI TRỢ.

Nỗi buồn không tên...!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 986 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

...Các mẹ ơi!...em biết WTT này đã lâu nhưng tới hôm nay mới mạnh dạn đăng kí dể trút bỏ những tâm sự khó nói trong lòng...đọc những dòng chia sẻ những tâm sự của các mẹ trên đây, em buồn quá!...
    Em năm nay 21 tuổi, hiện đang mang thai 31 tuần...em chưa có sự nghiệp gì trong tay vì còn đang đi học nhưng bây giờ cũng bỏ nửa chừng rồi các mẹ à!...giờ em đang ăn bám người chồng không bao giờ cưới, bởi vậy nên giờ em khổ tâm lắm...mình không làm ra tiền, để chồng nuôi...em cảm giác như anh coi thường em lắm, em còn cảm thấy anh không có thái độ tôn trọng gia đình của em.Nhiều khi anh cứ thúc giục em đi kiếm gì làm thêm ở nhà mà làm. em cũng muốn làm một cái gì đó để phụ tiền chi tiêu hàng tháng với anh nhưng chắc các mẹ cũng biết, mang thai tới tháng này, người em lúc nào cũng mệt mỏi. từ lúc bước sang 3 tháng cuối thì không có đêm nào em ngủ ngon được, đêm nào em cũng thức tới sáng, ăn uống lại không đủ chất...cũng vì thương con vì hoàn cảnh nên em cố gắng chịu đựng tất cả.Nhiều lúc em suy nghĩ nông cạn hết phá thai, rồi lại tới cho con nhưng sau khi đọc những dòng chia sẻ của các mẹ, em càng thương con em nhiều hơn...
    Bây giờ em đang trong một hoàn cảnh rất khó khăn các mẹ à, kể cả vật chất lẫn tinh thần...Mang thai tới tuần này rồi nhưng chưa có bất cứ một ai biết...gia đình. người thân, kể cả bạn bè, nên giờ em cảm thấy cô đơn lắm.... Có nhiều lí do nên em không thể để cho gia đình em biết được, bạn bè thì em chẳng tin tưởng được ai...không biết em có đối mặt được tới 2 tháng còn lại không...
    Gần sắp tới ngày sinh rồi, mà em chưa chuẩn bị gì cho con hết các mẹ ơi, lương của chồng em có 2tr/tháng, trong khi em tự cắt lương trợ cấp của gia đình...hiện giờ gia đình ở quê cứ nghĩ là em đang đi học, vì cảm thấy có lỗi với gia đình em chỉ nhận phần tiền đóng tiền học, còn trợ cấp hàng tháng thì em không lấy...lương của chồng em chỉ đủ đóng tiền nhà hàng tháng, tiền ăn thì thiếu lên thiếu xuống, lấy đâu tiền chuẩn bị cho con đây các mẹ...buồn mà chẳng biết làm gi hết các mẹ ơi...
    Hai đứa em cũng vì hoàn cảnh nên mới có ngày hôm nay, tuổi trẻ dại dột...tất cả là lỗi tại em...không biết vì không làm ra tiền mà anh ấy coi thường em phải không các mẹ...?
    ...suy nghĩ hoài giờ em đang bị stress nặng rồi các mẹ à...!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,023 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của em thấy không hiểu lắm, sao lại là người chồng không bao giờ cưới? Có nghĩa là giờ thì sống với nhau, sinh con, sau này anh ấy sẽ cưới người khác, em biết chắc đó không phải là của mình sao lại để mang bầu. Thôi dù sao chuyện cũng đã rồi, giờ cố gắng mà tìm cách cải thiện tình hình, ổn định mà sinh con thôi em ạ. Chị nghĩ em nên nói với gia đình, chắc cũng sẽ có nhiều tổn thương cho bố mẹ em nhưng sinh con mà cái gì cũng không có không ổn đâu em ạ.
    Em ở HN hay SG? Nếu ở HN thì pm cho chị, không giúp được nhiều nhưng chị sẽ cố trong khả năng của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banshee Xem bài viết
    Đọc tâm sự của em thấy không hiểu lắm, sao lại là người chồng không bao giờ cưới? Có nghĩa là giờ thì sống với nhau, sinh con, sau này anh ấy sẽ cưới người khác, em biết chắc đó không phải là của mình sao lại để mang bầu. Thôi dù sao chuyện cũng đã rồi, giờ cố gắng mà tìm cách cải thiện tình hình, ổn định mà sinh con thôi em ạ. Chị nghĩ em nên nói với gia đình, chắc cũng sẽ có nhiều tổn thương cho bố mẹ em nhưng sinh con mà cái gì cũng không có không ổn đâu em ạ.
    Em ở HN hay SG? Nếu ở HN thì pm cho chị, không giúp được nhiều nhưng chị sẽ cố trong khả năng của mình
    ....đúng là nếu không giải thích cụm từ người chồng không bao giờ cưới thì chắc không ai hiểu được....vì sao em gọi là như vậy là vì gia đình 2 bên của tụi em cổ hũ lắm chị à, thương thì thương 2 đứa lắm nhưng không bao giờ nhắc đền chuyện cho 2 tụi em đến với nhau...bởi vì gia đình 2 bên thuộc 2 tôn giáo khác nhau...gd em thuộc Phật Giáo. còn gia đình anh thuộc Thiên Chúa, khổ cái hai gia đình đều có người đi tu....Suốt ngày mẹ em cứ nói cưới ai thì cưới đừng để mẹ thì đi chùa con đi nhà thờ như thế là không được....khổ tâm lắm chị à....Còn anh thì cùng tâm trạng đó với em...giờ có nói với gia đình em nghĩ tình hình còn xấu hơn thế nữa, chắc em phải chịu đựng thôi c à. Nói chung em không thể để gia đình biết được.....em biết cứ tình hình này chắc chắn sẽ không ổn nhưng biết làm thế nào hơn nữa chị............
    Em hiện đang ở SG chị à...dù sao em cũng cám ơn chị nhiều nha!
    • 70 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn. Mình đã từng biết một người giống hoàn cảnh như bạn. Người bạn đó cũng yêu rồi có con. Gia đình hai bên không ai biết. Nhưng khổ hơn bạn là người cha của đứa bé ấy còn không chăm sóc cho hai mẹ con của họ. Chắc cũng chẳng bao giờ cưới. Lúc đầu người bạn đó quyết giữ lại đứa trẻ, vì thương con, vì bảo thủ và còn vì muốn níu kéo người con trai kia nữa. Một mình thuê nhà sống ở tp, đi làm, mang thai và cứ như vậy cho đến lúc gần sinh. Người con trai kia thì kiên quyết ko cưới hỏi gì hết. Lúc đầu vì thương bố mẹ, vì xấu hổ mà bạn ấy không dám về nhà cũng ko dám nói với ai thân quen với gđ. Nhưng sau đó thì bạn ấy qđịnh báo cho mẹ ruột của mình. Bây giờ thì bạn ấy đã sinh con và được mẹ đỡ đần rất nhiều. Mình nghĩ dù giận thế nào nhưng cha mẹ và người thân của mình sẽ không bao giờ bỏ rơi mình lúc gặp khó khăn đâu.
    Mình nghĩ nếu có thể bạn nên để gđ bạn biết đi. Hãy để người thân của bạn chia sẻ với bạn trong những ngày tháng vất vả này. Đừng chịu đựng một mình. Lúc mang thai tinh thân và sức khỏe là rất quan trọng bạn ạ.
    Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn và có một thai kỳ khỏe mạnh nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)