TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ giúp: " làm thế nào để con học tốt trước khi vào lớp 1"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 329 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ hội webtretho
    Em có con gái năm nay 5 tuổi rưỡi, ăn tết xong thì chuẩn bị để cắp sách tới trường mà em nản quá, cháu trộm vía thông minh nhưng mải chơi và không tập chung, đọc thì tốt nhưng viết chữ xấu vô cùng, em cũng nhờ cô giáo kèm nhưng mà có vẻ không được khả thi cho lắm, các mẹ nào có kinh nhiệm chỉ giúp e cách dạy con khi chuẩn bị vào lớp 1 và có chỗ nào dạy viết chữ uy tín và tốt thì giới thiệu giúp em, em vô cùng cảm ơn. Các mẹ cho em hỏi là trong các trường công lập ở quận Hoàn Kiếm thì trường nào chất lượng giảng dạy tốt, môi trường giáo viên trong sạch không ạ, em đang phân vân chưa biết cho con vào đâu. Con gái e học ngoại ngữ thì có năng khiếu, bjo biết tiếng Anh và Trung. Em định cho con thi vào trường Đoàn Thị Điểm mẹ nào đã từng cho bé thi vào ĐTĐ thì cho e xin chút kinh nhiệm và còn lưu giữ bài thi từ những năm trước thì gửi giúp e vào hộp thư piggy180683@yahoo.com
    Em rất cảm ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 150 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Không thấy ai trả lời nhỉ. Con mình năm sau cũng vào lớp 1 mà ko biết cho học trường nào. Con bạn 5 tuổi đọc tốt và biết 2 ngoại ngữ thì siêu thật đấy. Ông con nhà mình chỉ thích vẽ, biết mỗi chữ cái chứ đánh vần được có vài từ.