TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký chữa hiếm muộn- vô sinh!

• 3 Lượt chia sẻ
  • 64.4K Lượt đọc
  • 213 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

cái vụ vịt của chị nói em thấy khó quá à, em thì đang làm giá sống, ăn trứng gà đánh mật ong, uống nước chanh leo, ăn nhiều dưa hấu, thịt bò ăn ngày ba bữa đầy đủ, đi ngủ sớm. Không biết có kết quả gì không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,132 Bài viết

• 2,613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh-ninhbinh Xem bài viết
    cái vụ vịt của chị nói em thấy khó quá à, em thì đang làm giá sống, ăn trứng gà đánh mật ong, uống nước chanh leo, ăn nhiều dưa hấu, thịt bò ăn ngày ba bữa đầy đủ, đi ngủ sớm. Không biết có kết quả gì không?
    Uh đúng là khó nhưng mà phải chịu khó làm thôi, Mẹ nó mua vịt về mỗi lần 2 con, bảo ngoài hàng người ta làm sạch cho. Sau đó chết biến 1 con, 1 con cho ngăn đá hôm sau làm tiếp, hết là đặt người ta. Cũng dễ làm thôi mà. Mình thấy ông xã mình ăn như vậy Ttr tiến bộ vượt bậc đó. Cố gắng lên nhé.
    • 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ui bạn ơi! Mình nghe nói nước chanh leo ko tốt cho tt của nam giới mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tâm trang của bạn minh rất hiểu vi mình đã trải qua rồi. Và có lẽ mình may mắn hơn khi con đến với mình bất ngờ không ngờ tới. Ban hay yên tâm nhé! Chuac các mẹ luôn lạc quan. Mong các con yêu về mau và mạnh khỏe với tất cả các mẹ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

trời sao chanh leo lại không tốt vậy, em chỉ biết là đàn ông rất cần vitamin c làm cho các con tinh trùng không dính vào nhau, mà chanh leo thì vitamin C là đầu bảng rồi.
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chúc các chị mau mau có bé nhé, em tin chắc những thiên thần nhỏ sẽ lắng nghe và đến bên các chị.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

xin chia sẻ với mẹ nó nhé. Mình cũng trên hành trình tìm con 16 tháng nay rồi. Có những lúc tủi thân ngồi khóc một mình nhg nghĩ đến con lại phải cố động viên mình. Cứ có niềm tin thì con iu sẽ về. cố gắng lên nha.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

hailun oi thứ 2 nay cô Lan nghỉ nhé
    ngày 22/06 mới khám lại bình thường, từ ngày 18-21/06 cô ấy nghỉ đi công tác!
    Tớ đang được cho thuốc uống kích trứng và làm dày niêm mạc thì phải đến ngày 13 CK kinh tới để làm IUI lần đầu tiền tức là vào ngày 28/06 cơ. Thật tiếc là không cùng ngày khám với hailun.
    Bạn thử uống Enat400 mỗi ngày một viên sau ăn và uống thêm sữa đậu nành có tác dụng làm dày niêm mạc đấy bạn ah.
    Bình an bên mẹ nhé bé con của mẹ. Mẹ yêu con.
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

vâng, em lại thấy có tài liệu nói là các chế phẩm từ đậu nành đều không tốt cho cả vợ và chông đang mong có em bé chị à, trong đó nó chất diệt tinh trùng, ôi không biết cái vụ chanh leo thế nào nhỉ, ngày nào em cũng cho chồng uống chanh leo vì nó có nhiều vitamin C.
    • 132 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé. đôi khi có những điều bất ngờ lại đến thật bất ngờ. mình cũng đang đi tìm con đây. con vẫn mải chơi ko về. hy vọng cũng có niềm vui bất ngờ như mẹ chimcut.hi
    • 92 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

vâng, em lại thấy có tài liệu nói là các chế phẩm từ đậu nành đều không tốt cho cả vợ và chông đang mong có em bé chị à, trong đó nó chất diệt tinh trùng, ôi không biết cái vụ chanh leo thế nào nhỉ, ngày nào em cũng cho chồng uống chanh leo vì nó có nhiều vitamin C.
    Nếu uống chanh leo ko đc thì bạn cho ax nhà ban uống nước cam đi nước cam rất tốt cũng có nhiều vitamin c do
    • 205 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Quỳnh à, chị rất thông cảm với các em ở xa như vậy phải lặn lội đường xá xa xôi. (hic, chị ở HN đang tính lặn lội vào SG đây). Em nên tìm hiểu tích cực thông tin ở forum này để tiết kiệm thời gian đi lại (v/d làm trước các xét nghiệm từ dưới NB...) giảm số lần phải đi gặp bs. Cần gì cứ hỏi, các mẹ sẵn sàng trả lời. Hè này chị bận đưa con đi học ngoại khóa ngược đường, nhưng từ 20/7 trở ra Quỳnh hoặc mẹ nào ở xa cần ghi số buổi sáng thì cứ nhắn tin cho mình, mình đi đăng ký hộ nếu rảnh.

Chị thì sau 2 lần IUI nhà bác Lan không được thì đã tạm biệt bác để nâng lên 1 mức cao hơn. Mong là em không phải vất vả như chị thì đã có thể đón được bé về rồi.
    • 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng ko thấy tài liệu nào nói chanh leo ko tốt cho đàn ông nhưng mẹ mình rất hay mua về mấy mẹ con uống nhưng ko cho em trai mình uống. Nên đến bjo mặc dù mình thích uống nhg cũng ko muốn để chồng uống, cho anh ý ăn cam, bưởi, và ổi là những thứ cũng nhiều VTM C là được đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

.Hành trình tìm con của em cũng gian nan lắm ạ. ban đầu em cũng theo Cô Lan ở Bà Triệu,sau đó vào Phụ sản mổ nội soi thông vòi trứng, rồi tiếp tục theo cô Lan 6 tháng không có kết quả. Em chuyển sang Bà Lâm được 7 tháng rồi. Em chụp lại thì vẫn tắc bên phải mà trứng của em 5 tháng nay đều trội bên phải. Trước kia theo Cô Lan thì phải chờ đến 9 -10 h tối mới được khám vì không có tg đi lấy số. Bây giờ theo Bà Lâm thì phải đên từ 6h sáng lấy số, tháng nào cũng phải đến 2 lần, có tháng đến 3 lần, suốt ngày lọ mọ một mình đi chữa, nhiều lúc thấy nản lắm ạ. Nhưng lại phải tự động viên mình cố gắng.
    Mà theo em được biết thì đúng là chanh leo không tốt cho tt và sữa đậu lành có chất tiêu diệt tt. Uống vtm E nhiều làm trứng đẹp nhưng dễ teo đi mà không rụng. Em thấy bs bảo vậy nên không rõ. Em nghe các Chị ở trên này chỉ ăn tràng và trứng gà tốt trứng và niêm mạc. hihi. Trứng của em cũng được 22mm, nm được 10,2mm. Em nghĩ kth thế này là được phải không ạ. Nhưng toàn vào bên tắc thì chẳng làm được gì
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrongda09 Xem bài viết
    Quỳnh à, chị rất thông cảm với các em ở xa như vậy phải lặn lội đường xá xa xôi. (hic, chị ở HN đang tính lặn lội vào SG đây). Em nên tìm hiểu tích cực thông tin ở forum này để tiết kiệm thời gian đi lại (v/d làm trước các xét nghiệm từ dưới NB...) giảm số lần phải đi gặp bs. Cần gì cứ hỏi, các mẹ sẵn sàng trả lời. Hè này chị bận đưa con đi học ngoại khóa ngược đường, nhưng từ 20/7 trở ra Quỳnh hoặc mẹ nào ở xa cần ghi số buổi sáng thì cứ nhắn tin cho mình, mình đi đăng ký hộ nếu rảnh.

Chị thì sau 2 lần IUI nhà bác Lan không được thì đã tạm biệt bác để nâng lên 1 mức cao hơn. Mong là em không phải vất vả như chị thì đã có thể đón được bé về rồi.

Chị ơi! xin cảm ơn những ý tốt của chị, em sợ có lúc sẽ phải phiền đến chị, nhưng chị có biét không? Ở Ninh Bình này, ngay cả đến làm xét nghiệm sinh hoá máu để kiểm tra chỉ số nội tiết sinh sản cũng không làm được thì làm gì còn làm được ccái khác khó hơn nữa ạ?
    Còn việc nghĩ đến hướng điều trị mới hơn thì em chưa nghĩ được vì điều kiện em khó lắm chị à.
    Vậy tình hình của chị thế nào rồi ạ?
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi utvait Xem bài viết
    .Hành trình tìm con của em cũng gian nan lắm ạ. ban đầu em cũng theo Cô Lan ở Bà Triệu,sau đó vào Phụ sản mổ nội soi thông vòi trứng, rồi tiếp tục theo cô Lan 6 tháng không có kết quả. Em chuyển sang Bà Lâm được 7 tháng rồi. Em chụp lại thì vẫn tắc bên phải mà trứng của em 5 tháng nay đều trội bên phải. Trước kia theo Cô Lan thì phải chờ đến 9 -10 h tối mới được khám vì không có tg đi lấy số. Bây giờ theo Bà Lâm thì phải đên từ 6h sáng lấy số, tháng nào cũng phải đến 2 lần, có tháng đến 3 lần, suốt ngày lọ mọ một mình đi chữa, nhiều lúc thấy nản lắm ạ. Nhưng lại phải tự động viên mình cố gắng.
    Mà theo em được biết thì đúng là chanh leo không tốt cho tt và sữa đậu lành có chất tiêu diệt tt. Uống vtm E nhiều làm trứng đẹp nhưng dễ teo đi mà không rụng. Em thấy bs bảo vậy nên không rõ. Em nghe các Chị ở trên này chỉ ăn tràng và trứng gà tốt trứng và niêm mạc. hihi. Trứng của em cũng được 22mm, nm được 10,2mm. Em nghĩ kth thế này là được phải không ạ. Nhưng toàn vào bên tắc thì chẳng làm được gì
    Vậy là chanh leo, sữa đậu nành không tốt, vậy là chuyển sang nước cam rồi em sẽ không uống vitamin E nữa. Mệt vì mấy cái vụ ăn uống quá.
    • 393 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Người ta nói rằng có bệnh thì vái tứ phương. Vc mình đã từng nghĩ giờ mà có ai đó bảo cứ đi lên trời rồi sẽ có con thì mình cũng tìm cách đi. Mình nghĩ các mẹ cũng đi khám và mong con, có khi còn gian nan hơn mình nhiều.
    Nếu các bạn đã từng đi khám ở viện thì cũng biết sự căng thẳng và mất thời gian như thế nào, hiệu quả đạt được thế nào rồi. Vợ chồng mình cũng thế. mỗi lần đi khám là chầu chực ở viện C từ hơn 6h sáng đợi lấy số, khám, đi đóng tiền rồi làm xn. Làm xong đến chiều có kq,mang kq lên bs bảo hết giờ rồi, mai đến.Mà bs theo dõi thì đổi liên tục. Vì các bác ấy phải trực hay khám bảo hiểm gì ấy. mấy lần mình đều không dc khám bs lần trước.Nếu là 2vc có sk thì mới đủ sức, làm hết các xn của cả vợ và chồng mất vài tháng. Nhưng bs cũng không nhiệt tình, không giải thích. Mình thấy đó là chuyện phổ biến rồi.
    Các bs làm ngoài như bs Lan ở bà triệu hay bác Dục ở hoàng quốc việt rất đông khách, mà có phải các bác ấy quảng cáo gì đâu. Đó là vì các bác ấy đã mang lại nhiều niềm vui cho những gd hiếm muộn. Mình thấy phải cảm ơn những bs ấy. Vì ít nhất cũng cho mình có cảm giác là còn cơ hội có thể có con. Bs còn nhận là còn hy vọng mà không nhận khám chữa nữa thì coi như thôi. Mình thấy các bác ấy làm việc rất nhiều, nhiệt tình. ngày nào cũng đi làm ở cơ quan về lại khám cho bao nhiêu bệnh nhân nữa. Không thể tránh khỏi căng thẳng và mệt mỏi.
    Mình cũng theo dõi ở bs Lan. Nhà ở HN nhưng muốn đi khám thì cũng phải dậy đi từ 5h sáng. Cũng có lần không ghi dc số, rồi đợi. Có lần bs nghỉ công tác. Nhưng mình thấy đã biết bs và đã theo thì phải kiên trì. Lúc đấy mình chỉ nghỉ mình như người sắp chết đuối, bs là cái cọc tốt thì mình cứ bám chặt.Khám hiếm muộn không phải ai cũng nhanh có con như mong muốn, có người nọ người kia. Nhưng mình thấy bs rất mát tay. Bây giờ mình đã có song thai gần 7w. Có lẽ mọi người không thể hiểu dc cảm giác tưởng như mình rất rất khó để làm mẹ mà giờ lại có 2 em bé. Vì chồng mình đã 39t lại bị suy thận độ 4, ngày phải đi chạy thận nhân tạo cũng không xa. 2vc quan hệ rất ít, 1 tháng cố gắng dc 2,3 lần và A luôn =0. Nghĩ đến cảm giác hạnh phúc mà ngày nào mình cũng khóc, vẫn thấy lâng lâng như mơ ấy.
    Nếu các bạn đã chọn 1 bs nào đó thì phai kiên trì lên, không khám dc hôm nay thì lần sau lại sắp xếp. bạn chủ top ơi mình thấy người ta cũng ghi số thuê đấy. Có 1 bà bán trứng vịt lộn ở ngõ đối diện ấy. Mình thấy các chị đi khám bảo thế. bạn cứ thử xem vì khám ở đấy có rất nhiều người ở xa lắm.
    Chúc các mẹ nhanh thành công. Hãy chỉ biết kiên trì và tin tưởng theo bs bạn đã chọn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Vậy là chanh leo, sữa đậu nành không tốt, vậy là chuyển sang nước cam rồi em sẽ không uống vitamin E nữa. Mệt vì mấy cái vụ ăn uống quá.
    Mình cũng đang bắt Lão nhà mình uống nước ép giá đỗ, thấy các Chị bảo tốt. Bạn thử xem sao. Mà mình có đọc một bài là phụ nữ chuẩn bị có thai không nên uống nhiều vtm C vì không tốt cho quá trình thụ thai. Ôi chẳng biết thế nào.
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghieut Xem bài viết
    Người ta nói rằng có bệnh thì vái tứ phương. Vc mình đã từng nghĩ giờ mà có ai đó bảo cứ đi lên trời rồi sẽ có con thì mình cũng tìm cách đi. Mình nghĩ các mẹ cũng đi khám và mong con, có khi còn gian nan hơn mình nhiều.
    Nếu các bạn đã từng đi khám ở viện thì cũng biết sự căng thẳng và mất thời gian như thế nào, hiệu quả đạt được thế nào rồi. Vợ chồng mình cũng thế. mỗi lần đi khám là chầu chực ở viện C từ hơn 6h sáng đợi lấy số, khám, đi đóng tiền rồi làm xn. Làm xong đến chiều có kq,mang kq lên bs bảo hết giờ rồi, mai đến.Mà bs theo dõi thì đổi liên tục. Vì các bác ấy phải trực hay khám bảo hiểm gì ấy. mấy lần mình đều không dc khám bs lần trước.Nếu là 2vc có sk thì mới đủ sức, làm hết các xn của cả vợ và chồng mất vài tháng. Nhưng bs cũng không nhiệt tình, không giải thích. Mình thấy đó là chuyện phổ biến rồi.
    Các bs làm ngoài như bs Lan ở bà triệu hay bác Dục ở hoàng quốc việt rất đông khách, mà có phải các bác ấy quảng cáo gì đâu. Đó là vì các bác ấy đã mang lại nhiều niềm vui cho những gd hiếm muộn. Mình thấy phải cảm ơn những bs ấy. Vì ít nhất cũng cho mình có cảm giác là còn cơ hội có thể có con. Bs còn nhận là còn hy vọng mà không nhận khám chữa nữa thì coi như thôi. Mình thấy các bác ấy làm việc rất nhiều, nhiệt tình. ngày nào cũng đi làm ở cơ quan về lại khám cho bao nhiêu bệnh nhân nữa. Không thể tránh khỏi căng thẳng và mệt mỏi.
    Mình cũng theo dõi ở bs Lan. Nhà ở HN nhưng muốn đi khám thì cũng phải dậy đi từ 5h sáng. Cũng có lần không ghi dc số, rồi đợi. Có lần bs nghỉ công tác. Nhưng mình thấy đã biết bs và đã theo thì phải kiên trì. Lúc đấy mình chỉ nghỉ mình như người sắp chết đuối, bs là cái cọc tốt thì mình cứ bám chặt.Khám hiếm muộn không phải ai cũng nhanh có con như mong muốn, có người nọ người kia. Nhưng mình thấy bs rất mát tay. Bây giờ mình đã có song thai gần 7w. Có lẽ mọi người không thể hiểu dc cảm giác tưởng như mình rất rất khó để làm mẹ mà giờ lại có 2 em bé. Vì chồng mình đã 39t lại bị suy thận độ 4, ngày phải đi chạy thận nhân tạo cũng không xa. 2vc quan hệ rất ít, 1 tháng cố gắng dc 2,3 lần và A luôn =0. Nghĩ đến cảm giác hạnh phúc mà ngày nào mình cũng khóc, vẫn thấy lâng lâng như mơ ấy.
    Nếu các bạn đã chọn 1 bs nào đó thì phai kiên trì lên, không khám dc hôm nay thì lần sau lại sắp xếp. bạn chủ top ơi mình thấy người ta cũng ghi số thuê đấy. Có 1 bà bán trứng vịt lộn ở ngõ đối diện ấy. Mình thấy các chị đi khám bảo thế. bạn cứ thử xem vì khám ở đấy có rất nhiều người ở xa lắm.
    Chúc các mẹ nhanh thành công. Hãy chỉ biết kiên trì và tin tưởng theo bs bạn đã chọn.
    chúc mừng chị! Em đọc bài của chị cũng mừng hơn phần nào, em cũng đang tìm cách xem có ai đó có thể đi lấy số hộ cho không? may quá chị mách bà bán trứng vịt lộn, lần sau em sẽ nhờ bà ý xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

[QUOTE=phuonghieut;18705072]Người ta nói rằng có bệnh thì vái tứ phương. Vc mình đã từng nghĩ giờ mà có ai đó bảo cứ đi lên trời rồi sẽ có con thì mình cũng tìm cách đi. Mình nghĩ các mẹ cũng đi khám và mong con, có khi còn gian nan hơn mình nhiều.
    Chúc các mẹ nhanh thành công. Hãy chỉ biết kiên trì và tin tưởng theo bs bạn đã chọn.[[QUOTE=phuonghieut;18705072

Chúc mừng Chị. Em thấy Chị nói rất đúng, chữa hiếm muộn thì phải kiên trì. Em thấy ở chỗ Cô Lan khám rất nhẹ nhàng và có nhiều người đạt kết quả. Nhưng em theo ở đó hơn một năm, chắc do không hợp thuốc, em hay bị quá kích btrung. Nên đành chuyển sang đông y.