Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngàn lần xin đừng bỏ con. Kí ức đau buồn của tôi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 219 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Lần đầu tiên có thai tôi con ngây thơ chưa biết đến nỗi cái thai đã 3 tháng. Bạn trai tôi không đồng ý giữ lại vì đủ thứ lý do của anh. Thai lớn bv Hùng Vương k làm thế là tôi phải đi chui. Tôi đã khóc rất nhiều để anh lay chuyển mà không được. Thai lớn cỡ nào thì chỗ phòng mạch chui cũng làm. Trong căn nhà nhỏ đó có nhiều người đi phá, tôi không tưởng tượng được chuyện này lại đông như vậy. Thời gian chờ đợi cũng không lay chuyển được quyết định của anh. Ôi cũng đến tên tôi. Tôi buồn bã bước lên bàn lạnh toát, dụng cụ lạnh toát thọc sâu vào tôi. Thai lớn nên lâu va tôi rất đau. Tôi sợ mình bị thủng tử cung hay gì nên tôi không ngừng niệm Phật. Có vị Phật nào sẽ cứu tôi khi tôi làm điều ác chứ. Cuối cùng cũng xong va tôi phải truyền nước biển. Quần tôi dính đầy máu, khi ba mẹ thấy tôi nói tôi có kinh đột xuất. Vú tôi căng và chảy sữa cả tuần sau đó. Tôi muốn chia tay nhưng anh không chịu và năn nỉ. Tôi mềm lòng lại bỏ qua. 1 năm sau tôi lại dính bầu và như lần trước anh cũng không cưới. Tim tôi tan nát lại phải đến cái chỗ kinh tỏm tộ lỗi kia lần nữa. Lần này thai nhỏ nên tôi uống thuốc. Người đó la chồng tôi bây giờ.
    Vài năm sau chúng tôi kết hôn và rất muốn có con nhưng không thấy. Tôi đi khám rất nhiều sợ mình không còn khả năng nữa. Ngày ngày tôi niệm Phật cầu xin và sau hơn 1 năm tôi đã có con. Giờ tôi có 2 con nhưng gia đình không hạnh phúc. Anh giấu tôi chuyện tiền bạc và gần đây tôi phát hiện anh đi ăn bánh trả tiền. Chắc quả báo của tôi, tôi còn có 1 khối u trong vú, và cổ tôi có hạch. Chuyện những năm trước chưa 1 lần tôi quên. Nó luôn ám ảnh tôi. Tôi xun các bạn đưng như tôi. Đàn ông họ không chịu quả báo chỉ có mình thôi. Nếu hồi đó tôi mạnh mẽ hơn tôi đã không phải sống khổ sở như vậy. Các bạn nam ơi khi vui cả hai đều vui sao khi có chuyện lại để 1 mình cô ấy gánh chịu, tôi không nghĩ quả báo sẽ không đến với bạn. Các bạn nữ ơi nếu trót mang bầu hãy tìm mọi cách giữ bé lại, xin đừng bỏ con. Có nhiều người cần con lại không có nữa. Với khi phá thai sẽ rất nguy hiểm như tôi thai lớn như vậy tôi không sao vì chắc tôi đã dùng hết phước đức của mình rồi. Xin hãy nghe tôi đừng phá thai, phá cả cuộc đời của mình bạn ơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với bạn. Vậy mà củng mới đọc 1 bài của 1 bạn gái phá thai củng 4 lần. Giờ cưới ck đang ngóng con.
    Con cái là lộc trời cho. Kg phải muốn là đc. Đau cả thể xác lẫn tâm hồn😢
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đau đớn khi phải bỏ con vì bị lưu o thể giữ được, vậy mà có nhiều bạn có được con mà lại bỏ, mình chia sẻ với bạn chủ top mình khi lấy con ra gửi về quê chôn rùi hằng ngày cầu nguyện cho con nên mình cảm thấy an tâm, bạn nên vào chùa cầu nguyện cho con và gd

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Peopizza