TIN TÀI TRỢ.

Mẹ xin lỗi con.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Minh Anh ơi, con bé bỏng của mẹ ơi, mẹ xin lỗi con. Mẹ chỉ mới chơi với con được vài lần, à ơi cho con ngủ được 2 bận, vậy mà mẹ nỡ...

Lần siêu âm cuối cùng ở bệnh viện, mẹ đã nhắm tịt mắt lại. Mẹ thật sự không đủ can đảm nhìn con trong màn hình trước mặt. Nhưng Minh Anh ơi, bác sĩ không hiểu lòng mẹ, bác sĩ đã nói rất to "Có một phôi thai sống". Một phôi thai sống, một phôi thai sống... Mẹ giết con rồi, con bé bỏng của mẹ ơi.

Mẹ đã lục tung internet, mẹ đi tư vấn khắp nơi ... về những loại thuốc mẹ đã uống. Những dòng chữ "chống chỉ định cho phụ nữ có thai" cứ đập vào mắt mẹ, cắt con tim mẹ ra thành ngàn mảnh...

9h25 phút ngày 31.8. Mẹ đã uống thuốc. Nhưng như có tiếng con gọi mẹ, mẹ ơi, con muốn ở lại với mẹ mà, sao mẹ nỡ... Minh Anh ơi, mẹ ngàn lần xin lỗi con. Cả ngày hôm đó, và cho đến tận hôm nay, trong đầu mẹ vẫn còn vang tiếng nói của cô bác sĩ... Một-phôi-thai-sống. Và tiếng con, yếu ớt, nhỏ bé... Mẹ ơi, con muốn chơi với mẹ mà.

À à ơi, Minh Anh ơi. Nếu con còn thương mẹ, còn muốn chơi với mẹ thì xin hãy tiếp tục đầu thai làm con mẹ. Nếu con giận mẹ rồi, muốn nghỉ chơi với mẹ thì hãy tìm ba mẹ nào thật tốt con nhé.

À à ơi, Minh Anh ơi, mẹ xin lỗi con...

À à ơi, cái ngủ mày ngủ cho ngoan...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

chia sẻ nổi buồn thương của bạn , chúc bạn sớm gặp lại con yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 218 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi an_hoa Xem bài viết
    Minh Anh ơi, con bé bỏng của mẹ ơi, mẹ xin lỗi con. Mẹ chỉ mới chơi với con được vài lần, à ơi cho con ngủ được 2 bận, vậy mà mẹ nỡ...

Lần siêu âm cuối cùng ở bệnh viện, mẹ đã nhắm tịt mắt lại. Mẹ thật sự không đủ can đảm nhìn con trong màn hình trước mặt. Nhưng Minh Anh ơi, bác sĩ không hiểu lòng mẹ, bác sĩ đã nói rất to "Có một phôi thai sống". Một phôi thai sống, một phôi thai sống... Mẹ giết con rồi, con bé bỏng của mẹ ơi.

Mẹ đã lục tung internet, mẹ đi tư vấn khắp nơi ... về những loại thuốc mẹ đã uống. Những dòng chữ "chống chỉ định cho phụ nữ có thai" cứ đập vào mắt mẹ, cắt con tim mẹ ra thành ngàn mảnh...

9h25 phút ngày 31.8. Mẹ đã uống thuốc. Nhưng như có tiếng con gọi mẹ, mẹ ơi, con muốn ở lại với mẹ mà, sao mẹ nỡ... Minh Anh ơi, mẹ ngàn lần xin lỗi con. Cả ngày hôm đó, và cho đến tận hôm nay, trong đầu mẹ vẫn còn vang tiếng nói của cô bác sĩ... Một-phôi-thai-sống. Và tiếng con, yếu ớt, nhỏ bé... Mẹ ơi, con muốn chơi với mẹ mà.

À à ơi, Minh Anh ơi. Nếu con còn thương mẹ, còn muốn chơi với mẹ thì xin hãy tiếp tục đầu thai làm con mẹ. Nếu con giận mẹ rồi, muốn nghỉ chơi với mẹ thì hãy tìm ba mẹ nào thật tốt con nhé.

Thương mẹ con nhà này quá. Mình là đàn ông mà cũng rơm rớm nước mắt.:Crying::Crying::Crying:
    Lửa bén vào thân, ruột gỗ rực than hồng
    Cứ gió cứ mưa, chẳng thể nào tàn lụi
    Cây lặng lẽ cháy ngầm, cháy đến thành tro bụi
    Anh yêu Mình, yêu đến chẳng còn anh...
    • 834 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi an_hoa Xem bài viết

Tớ ghét lắm khi phải đọc những tâm sự như thế này. Từ khi mất bé của tớ, ngày nào tớ cũng mong không một bà mẹ nào phải trải qua nỗi đau này. Bà mẹ nào cũng có cùng một cảm giác tội lỗi khi không giữ được con. Đừng tự trách mình. Chúc ấy sớm vượt qua nỗi đau này
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thương! Cầu cho con được vui!

Cũng đừng dằn vặt quá.

Còn duyên thì sẽ gặp.