TIN TÀI TRỢ.

Mẹ xin lỗi các con thật nhiều ! Mẹ yêu các con ! Hãy sớm siêu thoát các con nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.3K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 687 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&C Xem bài viết
    Chia sẻ với chủ top nhé, trong này tòan những mẹ đã đau khổ vì mất con, mình cũng thế ,4 bé ... không biết buồn nào cho hơn, khóc nhiều mà chai cả người, lần thì có phôi mà mãi không có tim thai, lần thì bị sảy thai, lần thì bị nhiễm trùng súyt mất mạng luôn, nói chung là ông trời không cho mẹ con có cơ hội gặp nhau, sáu năm trời hành trình của mình là chùa chiền, nhà thờ, thuốc tây , thuốc bắc, TTNT và bệnh viện, cảm giác nằm trên băng ca để bị phanh thây như một con ếch là hơn chục lần, bị gây mê nhiều đến nỗi trí nhớ mình bây giờ kém. Thế mà đến lúc cuối cùng mình muốn buông rồi vì nghĩ con cái là phước phần, ai được cho mới có, thì mình lại có bầu tự nhiên hòan tòan sinh 1 bé gái , và vì những đau khổ đã qua mà mình chăm bé tận tụy nên bé ú ù nhìn thương lắm, bây giờ trời lại cho mình có một bé nữa sắp sinh. Các mẹ ơi , các mẹ cũng như mình, có khi đỡ hơn mình lúc trước, trôi chìm lỉm xuống tận cùng nổi buồn và nổi đau thể xác. Lần nằm viện cuối cùng gần hai tháng, cty mới mở được mấy tháng không người quản lý bị vơ vét lừa đảo, ra viện được 1 ngày là quyết định đóng cửa cty mất sạch mấy trăm triệu tiền đầu tư và thu dọn một đống rác hậu quả còn lại. Giờ mình là 1 người nội trợ bình thường, mỗi ngày nấu cháo pha sữa cho con và chờ một bé nữa ra đời nhưng không gọi là hạnh phúc, cuộc đời vốn éo le mà, nhưng nhìn con chu mỏ nói "con chuột" thì thôi tạm quên hết mọi thứ trên đời này để hưởng tí bình yên cái đã. Thế nên các bà mẹ đừng nguôi hy vọng nhé.
    Cảm ơn những chia sẻ của bạn nhé, bạn bè mình hay hỏi: hoàn cảnh này sao mi cười hay thế, mình trả lời: chắc ông Trời biết trước nên cho mình hay cười, nếu ko buồn chết mất! Đừng đánh mất hy vọng các bạn ơi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 362 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

@chuotconcodon: chia sẻ với bạn. Nhiều khi thấy bất công cho phụ nữ tụi mình ghê. Nếu do chồng thì có đến 90% người vợ sẵn sàng hy sinh để giữ gia đình, còn do phụ nữ thì, có đến 99% cặp vợ chồng chia tay. Thương bạn quá. Hy vọng bạn sớm tìm được niềm vui và hạnh phúc. Có hơn 1 cách để được làm mẹ, bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Utongtre Xem bài viết
    Chúc mừng Hasu, mẹ tròn con vuông bạn nhé!!!
    Mình vẫn chưa có tin vui đâu bạn ạ! mình vẫn đang trên đường tìm con thôi nhưng nói thật không hiểu sao mình lại cảm thấy thật là gian nan quá . không biết chừng nào con mới chịu về
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

Hasu ơi, cố lên em.

Có nhiều người cũng nói nếu lâu không có con thì nên đi xem đường âm, rùi làm lễ, rùi phong thủy... nhưng với điều kiện là đi khám mà không biết nguyên nhân vô sinh.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sirius09 Xem bài viết
    Em phân vân rất nhiều trước khi vào Topic của chị. Nhưng cuối cùng em vẫn quyết định vào mặc dù biết là những kỷ niệm về con lại ngập tràn. Chia sẻ với chị thật nhiều, em bị thai lưu khi thai được gần 8w. Trong lúc ở bệnh viện chờ bs làm thủ thuật lấy thai ra thì em bị đau bụng từng cơn từng cơn rồi sảy ra ngoài.
    Em đau khổ, tuyệt vọng k nói lên lời. Đến nay cũng hơn 1 năm rồi!
    Ngàn lần mẹ xin lỗi con, lúc nào mẹ cũng yêu con, cầu mong con của mẹ siêu thoát.....
    Mình rất hiểu cảm giác đó, đau đớn vô cùng! Khó lắm vợ chồng mình mới có con, được 4,5 tuần bs nói thai đóng thấp nguy cơ sẩy mình đã rất hoảng hốt, cả nhà đi tìm bs để uong thuốc và nằm bất động 3 tuần, siêu âm lại thì k có phôi, bs khuyên nên bỏ mình lại k tin tiếp tục dưỡng với hi vọng kỳ tích xuất hiện, hai tuần sau lại đi khám kết quả van vậy, mình đã đi hết tất cả bs ở tỉnh, cuối cùng vợ chồng lên Bv Từ Dũ, bs nói là thai lưu đã lâu nếu k lấy ra thì sẽ nguy hiểm cho mình, lúc đó mình đành chấp nhận, tối hôm sau tự nhiên lại bị sẩy thai, rồi máu ồ ạt k cầm được lại phải lên bàn phẫu thuật, khi tỉnh dậy mình k thể nào tin duoc đã mat con,đến tận bây giờ mỗi lần nhắm mắt lại mjnh vẫn còn sợ hãi, cầu mong con yeu sớm về lại với chúng ta!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3