TIN TÀI TRỢ.

Mẹ xin lỗi các con thật nhiều ! Mẹ yêu các con ! Hãy sớm siêu thoát các con nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.32K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Các con à! Hôm qua mẹ mới điện thoại về cho bà ngoại . Mẹ có ý nhờ bà ngoại đi làm lễ cầu siêu cho các con nhưng mẹ thật bất ngờ khi bà ngoại nói rằng sau ngày mẹ mất các con bà ngoại đã đi làm lễ cầu siêu cho các con rồi mà không nói cho mẹ nghe làm mẹ cứ tưởng ......... mẹ và các con thật là may mắn khi được làm con và cháu của bà ngọai các con nhỉ! hãy nghe lời khấn vái của bà ngoại mà phù hộ cho gia đình mình các con nhé!
    Gia NHi của mẹ à! Giờ này con gái của mẹ sao rồi nhỉ? Hôm rằm tháng 7 bà ngoại có vào chùa thăm con đó con có biết không? mẹ nhớ con lắm . hãy thật hạnh phúc con nhé! mẹ mãi yêu thương con .
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• npm
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng vừa mất con. Em k giữ đc con khi con hơn 5w. Thương con lắm. Rằm vừa rồi e cũng làm lễ cầu siêu trên chùa gửi con vào nơi cửa Phật. Mong con sớm siêu thoát và đầu thai sang kiếp khác :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotconcodon Xem bài viết
    Xin chân thành chia sẻ cùng mẹ nó. Hoàn cảnh của mẹ nó giống mình quá. mình thì mất tới 4 đứa con. Cái cảm giác bất lực bắt buộc phải bỏ con mình hiểu lắm chứ. Mình cũng phải mổ thai ngoài 2 lần. Lần vừa rồi, biết là thai ngoài mà mình vẫn cố kiết giữ không cho mổ hoặc uống thuốc ra thai. Mình cứ cầu mong một điều kỳ diệu đến với mình. Mình đã cố giữ thêm 1tuần nữa và làm cam kết với bác sỹ là có việc gì họ không chịu trách nhiệm. Giữ đến lúc vỡ vòi trứng mới cho mổ đấy bạn ạ. Và chẳng có điều kỳ diệu nào đến với mình. Mất con rồi mất luôn cả chồng.Không còn khả năng sinh con tự nhiên nữa.Thế đấy.
    Mình đã làm lễ cầu siêu cho con mình rồi, hôm qua cũng làm mâm cơm và mua bánh kẹo về tự làm lễ cho con. Cố gắng lên bạn nhé. dù sao vẫn hạnh phúc hơn mình vì vẫn còn chồng yêu thương và cùng vượt qua khó khăn. Riêng điều đó cũng đủ hạnh phúc lắm rồi. Mình thì giờ một mình cô đơn.
    Đau đớn quá chị ơi cố lên chị nhé .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hasu Xem bài viết
    Đây là bài viết em viết cho đứa con gái xấu số của mình cách đây 6 tháng
    Saturday, 13. March 2010, 09:06:45
    Con gái yêu à! Hôm nay mẹ viết bài này để mẹ sẽ nhớ mãi về con mỗi khi đọc nó . Nếu không có chuyện đau lòng xảy ra thì giờ này mẹ đã được ôm con vào lòng rồi . Mẹ biết trách ai đây hả con? Hay trách ông trời khéo bày chi sắp đặt cho mẹ con mình gặp nhau rồi vội vã cướp mất con khi mẹ con mình chỉ mới gặp nhau 6 tháng 20 ngày . hay trách mẹ vô tâm không biết mình bị nhiễm Rubella để con chưa kịp làm người lại vội vã ra đi .Chỉ có con trong mình 6 tháng 20 ngày thôi nhưng đối với mẹ con là tất cả trong đời với bao yêu thương hy vọng mổi ngày chỉ cảm nhận con đạp thôi cũng làm mẹ hạnh phúc. Con có biết không mỗi lần mẹ đi khám thai là mỗi lần được rất vui vì nhìn thấy con và vui hơn khi được nghe bác sĩ kết luận con khỏe , bình thường vì mẹ rất tin tưởng các bác sĩ ở nơi này . Bao hy vọng ba mẹ điều đặt hết cho con . Mẹ hý hưng , hăm hở cuốn gói về Việt Nam để chờ đón con ra đời vậy mà trời đất như sụp đổ dưới chân mẹ , mẹ không còn biết gì khi nghe bác sĩ nói con bị bệnh tim rất nặng không nên giữ . Mẹ không còn nước mắt để khóc nữa . có ai hiểu được nỗi đau này cho mẹ không? tại sao ở cái đất nước có nền khoa học kỹ thuật cao này bác sĩ lại không phát hiện ra để mẹ đặt quá nhiều hy vọng rồi bây giờ biết con như vậy mẹ như từ thiên đàng rớt xuống địa ngục .Mẹ không tin điều tồi tệ đau đớn như thế này lại xảy ra với mẹ . mẹ hy vọng có 1 phép màu 1 sự nhầm lẫn nào đó nhưng tất cả 3 cái bệnh viện mẹ đến khám điều có chung 1 kết luận . Trời ơi mẹ mất con thật rồi . Con có biết không trước ngày nhập viện để người ta đặt thuốc cho mẹ sanh con ra ba mẹ đã thức trắng đêm đó xem là có nên sanh con ra hay là còn nước còn tát dù đã được các bác sĩ nói rỏ là trường hợp con sanh ra cũng không thể qua khỏi vì quá nặng . Thật là đau lòng khi có 1 quyết định như thế này .Ngày người ta đặt thuốc để sanh con . Mẹ cũng trải qua cơn đau đẻ như bao người khác nhưng mẹ đau thể xát có 1 mà trong trong tâm đến 10 vì mẹ biết khi con ra khỏi người mẹ mẹ sẽ không còn cô hội được gặp con nữa . Khi con sanh ra con bé như 1 con mèo nặng vỏn vẹn có 1 kg . Nghe tiếng khóc con như mèo kêu mà lòng mẹ đau như dau cắt . mẹ chăm chú ngắm nhìn con gái mẹ sao con giống mẹ đến vậy không biết nữa . Lúc ấy mẹ chỉ cầu mong con được sống thêm dù chỉ 1 tuần để mẹ được nhìn ngắm con cho kỹ .Vì mẹ nghe bác sĩ nói trẻ em bình thường nếu sanh ra vào lúc này có khả năng sống xót rất cao và mẹ cũng hy vọng có 1 phép màu cho con của mẹ. Mẹ sợ con thiếu oxy sẽ chết đi nên đã để con vội vàng xuống khoa nhi . Nhưng con đã không qua khỏi con chỉ tồn tại trên đời này được chưa đầy 8 tiếng đã vội vã bỏ ba mẹ mà ra đi khi mẹ còn nằm trong trại hậu sản . Lúc mẹ nhận tin ấy từ ba con mắt mẹ ráo hoảnh không 1 giọt nước mắt mẹ như người mộng du con ạ!mẹ đòi đi gặp con nhưng không ai cho mẹ đi hết vì sợ mẹ lên máu hậu sản mẹ không được nhìn mặt con lần cuối .lúc ấy mẹ cứ tưởng như mình không thể sống nỗi con ạ! Giá như biết con sớm bỏ mẹ như thế thì mẹ đã xin bác sĩ cho mẹ được ôm con vào lòng , được hôn con và được ngắm con thật kỹ dù chỉ 1 lần .Thời gian ấy thật là tồi tệ với gia đình mình nếu như không có ba con vựt mẹ dậy thì có lẽ bây giờ mẹ vẩn chưa bình tâm để viết những lời này cho con đâu .Bây giờ con đang nằm yên nơi ấy trên mảnh đất của gia đình mình mẹ cũng an tâm phần nào vì biết con gái của mẹ không cô đơn và không bị vất va vất vưởng .Nếu mẹ không về Vn mà sanh con ở bên này thì con sẽ ra sau nhỉ????Thật mẹ không dám nghĩ đến. Hãy ngủ ngoan nhé con gái của mẹ .Dù con chưa đủ ngày đủ tháng nhưng ba mẹ vẫn quyết định đặt tên cho con và cho con 1 danh phận vì ba mẹ đã cố tình tạo ra con mà .Con mãi mãi là con gái đầu lòng của ba mẹ và là chị cả trong gia đình mình con ạ!Ba mẹ mãi yêu thương con con gái yêu xấu số của mẹ ! Con gái à! Nếu có 1 cơ hội thì mẹ vẫn muốn con làm con của mẹ 1 lần nữa có được kg con nhỉ?Mẹ yêu con và nhớ con nhiều . Hãy sớm siêu thoát con nhé! Nếu con không làm con của mẹ 1 lần nữa thì mẹ luôn cầu mong con sẽ được đầu thai vào những gia đình hạnh phúc , yêu thương con thật nhiều .
    Em khóc rồi chị ạ , làm sao lại cho rồi cướp đi như thế còn nổi đau nào hơn . Cầu mong ơn trên ban cho chị một bé con khỏe mạnh thương chị và các con nhiều .
    @colorlife82. pampam86: nắm tay 2 bạn thật chặt . Mong con sẽ sớm quay về với những người mẹ đang mong con như chúng ta
    Cố lên 3 chị nhé
    Blogs Cà rốt
    vKveKHDvKvep7
    0m : 2,5kg * 1m : 3,8kg * 2m : 5,3kg * 3m : 6kg * 4m : 6,5kg * 5m : 6,8kg * 6m : 7,2kg * 7m : 7,5kg * 8m : 8kg * 9m : 8,6 kg * 10m : 8,8 kg * 11m : 9kg * 12m : 9,6kg * 13m : 9,8kg * 14m : 10kg *15m : 10kg * 16m : 10kg * 17m : 10kg * 18m : 10kg2 * 19m 10kg3 * 20m : 10kg5 * 21m:10kg5 * 22m :10kg6 * 23m : 10kg8 * 24m : 11kg5
    92ZxtIw92Zxp7
    2Eg9raKZp7
    dFdSRfrdFdSp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Hasu ơi, cố lên nhé!
    Mình tin răng bé hiểu lòng mẹ Hasu và Phật trời sẽ cho bạn một bé khác khỏe mạnh và xinh xắn!
    Mình nói rất thật lòng, vì những thử thách mình chịu cũng gần như bạn vậy.
    Mình mất bé đầu tiên lúc 10 tuần tuổi vì bs bảo không có tim thai và khuyên mình đừng vào viện mà hãy để sẩy tự nhiên ở nhà (do mình bị u xơ tử cung, nếu vào bv họ sẽ xử lý nhanh, không tốt cho lần mang thai sau), cảm giác đó thật khủng khiếp khi điều đó xảy ra, chỉ có mình và ax thôi, chống chọi với nỗi đau với sự thật mình không giữ nổi sinh linh nhỏ bé của mình.
    Mình có thai lần 2 sau đó 3 tháng, lần này minh xin nghỉ việc hẳn để dưỡng thai (bs của mình khuyên nên cố có một đứa rồi hẵng mổ uxtc), đến khi 21w thì mình bị rỉ ối, lúc đó mình không biết hiện tượng đó là gì, hỏi bs Ẩn thì ông í bảo là không sao dâu, đến lúc ra một tí huyết mình hoảng quá vào bv cấp cứu thì bs bảo không giữ được thai, cho giục sanh để cứu mẹ. Mình van xin hết lời hãy tìm cách giữ bé thêm vài tuần nữa cho bé có hy vọng sống nhưng tất cả đều vô ích. Các bạn biết không, mình cảm nhận được giây phút cuối cùng bé giãy đạp trong bụng mẹ, những cử động rùng rùng trước khi lịm tắt hẳn, nước mắt mình tuôn không ngưng được.
    Vào phòng sinh, mình mất hết tinh thần, mình cũng không biết phải rặn như thế nào, lúc đó mình la thét dữ lắm vì sợ, chị hộ sinh giận quá bỏ đi luôn, lúc ấy bé của mình còn tòong ten phía dưới không ra hết, mình khóc òa lên bảo với bé thực tập: em giúp chị với, làm ơn đừng để bé như vậy tội nghiệp lắm. Cũng may em thực tập gọi người khác đến đỡ hộ mình.
    Uxtc của mình rất nhiều và to, nên sau lần đó mình không thể có thai nữa, may mình tìm được thông tin của Bs Nhi, và hai vợ chồng bàn với nhau hãy đánh cược với số phận mổ uxtc, ca mổ thành công. Bs Nhi bảo mình 3 tháng sau thì để có thai tự nhiên, may sao mình có thai 2 tháng sau đó, lần mang thai này không yên ổn dù mình cũng xin nghỉ hẳn để dưỡng thai. Bé mình sinh non lúc 28w, được 1.2kg, sau khi về với mẹ bé còn chưa bei61t bú và bị ngưng thở 3 lần chỉ trong vòng 1 tuần sau xv (tụi mình phải tự cứu bé ở nhà, nhớ nhất là lúc mình vỗ vào lưng bé gần 20 cái đến nỗi tím bầm sống lưng, mẹ mình hỏi: con làm mạnh tay vậy có bị gãy xương không?Mình chỉ khóc thôi vì lúc đó mình chỉ sợ bé không khóc lên được thì sẽ bỏ mình đi mất). 1 tháng tuổi bé phai đi mổ gấp do bệnh ROP - bong võng mạc trẻ sinh non, rồi bé bị viêm phổi nặng, cũng suýt đi mấy lần, ba & mẹ phải thay phiên nhau bóp bóng khí cho bé thở. Lúc ấy mình run lắm, nhưng nhớ lời bs Chi la: bé chỉ có thể dựa vào ba mẹ thôi, nó cảm nhận được ba mẹ đó nên không được ngã lòng. Mình & ax bảo nhau vừa bóp bóng vừa trò chuyện với bé, vừa theo dõi nhịp thở, khi mình run quá thì nhịp thở của bé lạc liền thế là mình hát để khỏi phải sauy nghĩ. gần 1 tháng nằm trong NICU bé được xuất viện, nhưng kết quả mổ ROP không thành công, mình đã mang bé sang Nga để mổ lại, nhưng vẫn chưa thay đổi được gì. Hành trình của mình giờ vẫn chưa kết thúc...
    Bạn ah, mình kể ra để bạn đừng ngã lòng, và hãy tin là ở một nơi nào đó bé của bạn vẫn mỉm cười dõi theo bạn & phù hộ cho bạn. Mẹ mình nói là hãy làm lễ cầu siêu cho bé và hãy tìm cách quên bé đi, như thế linh hồn bé mới được siêu thoát hẳn.

Bs Lương Kim Chi - Trưởng khoa Kangaroo BVTD có một trang web về chăm bé sơ sinh & những bài masage rất hay ( có thể áp dụng cho bé bình thường lun), share với các bạn nhé: http://www.kmcvietnam.org

Còn về bệnh ROP - ở HN đã có CLB ROP - nếu bạn nào quan tâm thì có thể vào đây: http://ropvn.wordpress.com/

Mình cũng có một bài riêng để massage bé, dựa theo bài của Bác Chi & bài luyện khí công mình học được nên bé nhà mình khỏe lắm, khi nào mình quay lại để chia sẻ với mọi người, mấy tháng đầu tăng 5cm/tháng nhờ massage.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Mỗi người điều có 1 nỗi đau riêng phải không bạn? chúng ta giờ chỉ biết an ủi nhau cùng vượt qua số phận mà thôi . cầu mong cho bé nhà bạn mau mau khỏe cho mẹ đỡ vất vả . cố lên bạn nhé . mong ông trời đoái hoài mà thương cho thân phận chúng ta .
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chuc cac chi luon vui!
    • 2,669 Bài viết

• 12,596 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có được con yêu thật là khó. để con yêu ở lại bên mình trọn vẹn bình an lại càng khó hơn. Đọc top này của bạn mình lại thấy sự mong mỏi, chờ đợi, buồn phiền của mình cũng chưa là gì so với nỗi đau mà bạn đã phải trải qua. Hãy xem như chứ Duyên của mẹ con bạn chưa trọn vẹn... Bên bạn còn người chồng yêu thương bạn. Hãy cố gắng bạn nhé! Cầu mong các con đã được siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megauTeddy Xem bài viết
    có được con yêu thật là khó. để con yêu ở lại bên mình trọn vẹn bình an lại càng khó hơn. Đọc top này của bạn mình lại thấy sự mong mỏi, chờ đợi, buồn phiền của mình cũng chưa là gì so với nỗi đau mà bạn đã phải trải qua. Hãy xem như chứ Duyên của mẹ con bạn chưa trọn vẹn... Bên bạn còn người chồng yêu thương bạn. Hãy cố gắng bạn nhé! Cầu mong các con đã được siêu thoát.
    uh cám ơn bạn . Mình cũng có đọc bên top của bạn thấy bạn làm thơ tuy nghe buồn nhưng thật hay . Chúc 2VC bạn sớm có tin vui nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Các con à! tháng này mẹ bắt đầu hành trình tìm lại em các con . các con sớm khôn thác thiêng mà về phụ hộ cho ba mẹ , cho em các con bình an , khoẻ mạnh , lành lặn mau về với nhà mình các con nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

đọc mà mình ko cầm được nước mắt. Tuy mình không rơi vào hoàn cảnh của chủ top và các mẹ cùng cảnh ngộ nhưng mình hiểu thấu hiểu nỗi đau của các bạn. Minh đã làm mẹ và con là tất cả đối với mình.

Cầu mong chủ top và những ai đang trong hành trình tìm bé sớm được ôm bé vào lòng. 1 bé khỏe mạnh, kháu khỉnh, lành lặn.

Cầu Trời Phật phù hộ cho các mẹ
    • D&C
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 531 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Chia sẻ với chủ top nhé, trong này tòan những mẹ đã đau khổ vì mất con, mình cũng thế ,4 bé ... không biết buồn nào cho hơn, khóc nhiều mà chai cả người, lần thì có phôi mà mãi không có tim thai, lần thì bị sảy thai, lần thì bị nhiễm trùng súyt mất mạng luôn, nói chung là ông trời không cho mẹ con có cơ hội gặp nhau, sáu năm trời hành trình của mình là chùa chiền, nhà thờ, thuốc tây , thuốc bắc, TTNT và bệnh viện, cảm giác nằm trên băng ca để bị phanh thây như một con ếch là hơn chục lần, bị gây mê nhiều đến nỗi trí nhớ mình bây giờ kém. Thế mà đến lúc cuối cùng mình muốn buông rồi vì nghĩ con cái là phước phần, ai được cho mới có, thì mình lại có bầu tự nhiên hòan tòan sinh 1 bé gái , và vì những đau khổ đã qua mà mình chăm bé tận tụy nên bé ú ù nhìn thương lắm, bây giờ trời lại cho mình có một bé nữa sắp sinh. Các mẹ ơi , các mẹ cũng như mình, có khi đỡ hơn mình lúc trước, trôi chìm lỉm xuống tận cùng nổi buồn và nổi đau thể xác. Lần nằm viện cuối cùng gần hai tháng, cty mới mở được mấy tháng không người quản lý bị vơ vét lừa đảo, ra viện được 1 ngày là quyết định đóng cửa cty mất sạch mấy trăm triệu tiền đầu tư và thu dọn một đống rác hậu quả còn lại. Giờ mình là 1 người nội trợ bình thường, mỗi ngày nấu cháo pha sữa cho con và chờ một bé nữa ra đời nhưng không gọi là hạnh phúc, cuộc đời vốn éo le mà, nhưng nhìn con chu mỏ nói "con chuột" thì thôi tạm quên hết mọi thứ trên đời này để hưởng tí bình yên cái đã. Thế nên các bà mẹ đừng nguôi hy vọng nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&C Xem bài viết
    Chia sẻ với chủ top nhé, trong này tòan những mẹ đã đau khổ vì mất con, mình cũng thế ,4 bé ... không biết buồn nào cho hơn, khóc nhiều mà chai cả người, lần thì có phôi mà mãi không có tim thai, lần thì bị sảy thai, lần thì bị nhiễm trùng súyt mất mạng luôn, nói chung là ông trời không cho mẹ con có cơ hội gặp nhau, sáu năm trời hành trình của mình là chùa chiền, nhà thờ, thuốc tây , thuốc bắc, TTNT và bệnh viện, cảm giác nằm trên băng ca để bị phanh thây như một con ếch là hơn chục lần, bị gây mê nhiều đến nỗi trí nhớ mình bây giờ kém. Thế mà đến lúc cuối cùng mình muốn buông rồi vì nghĩ con cái là phước phần, ai được cho mới có, thì mình lại có bầu tự nhiên hòan tòan sinh 1 bé gái , và vì những đau khổ đã qua mà mình chăm bé tận tụy nên bé ú ù nhìn thương lắm, bây giờ trời lại cho mình có một bé nữa sắp sinh. Các mẹ ơi , các mẹ cũng như mình, có khi đỡ hơn mình lúc trước, trôi chìm lỉm xuống tận cùng nổi buồn và nổi đau thể xác. Lần nằm viện cuối cùng gần hai tháng, cty mới mở được mấy tháng không người quản lý bị vơ vét lừa đảo, ra viện được 1 ngày là quyết định đóng cửa cty mất sạch mấy trăm triệu tiền đầu tư và thu dọn một đống rác hậu quả còn lại. Giờ mình là 1 người nội trợ bình thường, mỗi ngày nấu cháo pha sữa cho con và chờ một bé nữa ra đời nhưng không gọi là hạnh phúc, cuộc đời vốn éo le mà, nhưng nhìn con chu mỏ nói "con chuột" thì thôi tạm quên hết mọi thứ trên đời này để hưởng tí bình yên cái đã. Thế nên các bà mẹ đừng nguôi hy vọng nhé.
    Chị ơi, không ngờ chị còn bi đát hơn cả em nữa. Thương chị quá. Nhưng dù sao cuối cùng chị cũng đã có được hạnh phúc của mình rồi, có lẽ ông trời đã thương và bù đắp cho chị.
    Nhìn tấm gương của chị em sẽ cố gắng.
    Cảm ơn chị nhiều, chúc chị và các cháu thật khỏe mạnh và hạnh phúc nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&C Xem bài viết
    chị ơi em cũng mong được như chị! sao bao đau đớn trải qua rồi sẽ được ôm con vào lòng . Đời em chỉ mong có thế thôi chị ạ! chúc chị mẹ tròn con vuông nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các con à! tháng này mẹ bắt đầu hành trình tìm lại em các con . các con sớm khôn thác thiêng mà về phụ hộ cho ba mẹ , cho em các con bình an , khoẻ mạnh , lành lặn mau về với nhà mình các con nhé!
    Chúng ta cùng cầu nguyện chị nhé . Mong trời phật sẽ bang những điều tốt lành nhất cho chị và các con .
    Blogs Cà rốt
    vKveKHDvKvep7
    0m : 2,5kg * 1m : 3,8kg * 2m : 5,3kg * 3m : 6kg * 4m : 6,5kg * 5m : 6,8kg * 6m : 7,2kg * 7m : 7,5kg * 8m : 8kg * 9m : 8,6 kg * 10m : 8,8 kg * 11m : 9kg * 12m : 9,6kg * 13m : 9,8kg * 14m : 10kg *15m : 10kg * 16m : 10kg * 17m : 10kg * 18m : 10kg2 * 19m 10kg3 * 20m : 10kg5 * 21m:10kg5 * 22m :10kg6 * 23m : 10kg8 * 24m : 11kg5
    92ZxtIw92Zxp7
    2Eg9raKZp7
    dFdSRfrdFdSp7
    • D&C
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 531 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Àh, mình có cái này chia sẻ với các mẹ đang tìm con nhé. Hồi xưa ai chỉ gì mình cũng làm theo (nhưng nói chung là cũng phải có tí sáng suốt, không làm theo những gì gây ảnh hưởng xấu đến gia đình hay bản thân). Vì gặp quá nhiều chuyện không may, mình và ox mời 1 thầy phong thủy đến nhà, nhà ở không hợp hướng, theo lời bác thì mình phải sửa sang khá nhiều, mà cũng chỉ là cho đỡ xấu thôi chứ không tốt lên được, mà lúc đó thì mình hết khả năng rồi, biết xấu cũng chịu thôi. Duy chỉ có một điều 2 vc làm được đó là quay cái giường lại cho hợp hướng, sau này mình biết thêm là hướng giường là theo tuổi vợ và ảnh hưởng đến chuyện con cái. Thì quay giường thôi, có tốt không thì thôi chứ xấu thì đã quá xấu rồi, còn sợ gì nữa đâu. Hai tháng sau mình có bầu đó. Giờ thì bầu tiếp nữa, hy vọng sắp tới mình có nơi khác để ở... Chị em nào đang mong con thử cách này xem sao. Nhưng nhớ tìm ông thầy nào giỏi phong thủy nhé, thầy phong thủy không phải là thầy bói nhé. Mình cũng nói luôn là mình không giới thiệu ông bác đó được,vì có vài người quen nhờ gthiệu nhưng bác từ chối bảo là không có duyên, với lại bác í cũng khá giả nên xem giúp chứ chẳng phải kiếm cơm cháo gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 958 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

chia sẻ với các mẹ. mong các bé sớm siêu thoát, được vào một gia đình hạnh phúc và được yêu thương.
    Sori nhé nhưng chồng mẹ chuoiconcodon đểu thế
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 362 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Mình cũng rớt nước mắt khi đọc bài của chủ top và 1 số mẹ trong này. Mình cũng từng mất 2 bé trong năm 2007 & 2008. Lần thứ nhất không có tim thai, mình năn nỉ bác sĩ để đến 12 tuần, với hy vọng tim thai sẽ đập. Từ tuần 6 đến tuần 12 là chuỗi ngày dài vô tận đối với mình. Ngày nào cũng cầu mong trái tim bé bỏng của con bắt đầu đập... tuần nào cũng siêu âm, và kết quả vẫn là con số 0. Đến tuần 12,bác sĩ nói vô vọng rồi, chỉ còn cách đưa ra, trước khi nhiễm trùng, ảnh hưởng đến mẹ. Lần 2, đến 9 tuần, cũng vẫn không thấy tim thai. VC mình cũng thất vọng vô cùng. Mình thì suốt ngày chỉ khóc, chả dám tin là mình sẽ có cơ hội được làm mẹ nữa...
    Rồi tháng 11/2008 mình có thai lại lần 3, không thể tả nổi mình hạnh phúc thế nào, nhưng cũng lo lắng lắm. Từ tuần 5, tuần nào cũng xin gặp bác sĩ để siêu âm, đến tuần thứ 8 thì thấy tim thai, mình bật khóc, khóc vì hạnh phúc quá, khóc vì sau bao nhiêu khó khăn, buồn khổ, hy vọng đã đến với vc mình. Và rồi sau 9 tháng 10 ngày, mình đã sinh cháu, mẹ tròn con vuông. Cháu đã hơn 1 tuổi rồi, yêu lắm.

Mình chúc các bạn cũng sẽ gặp may mắn như mình. Đừng nản chí nhé. Hãy vững tin vào ngày mai tươi sáng :-)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccabeo Xem bài viết
    chia sẻ với các mẹ. mong các bé sớm siêu thoát, được vào một gia đình hạnh phúc và được yêu thương.
    Sori nhé nhưng chồng mẹ chuoiconcodon đểu thế
    Cảm ơn mẹ nó.
    Cuộc sồng là thế mà mẹ nó, là phụ nữ, ai may mắn thì người đó hạnh phúc.Nhiều lúc nghĩ đi thì hận, thì đau lắm lắm. Nhưng khi tĩnh tâm nghĩ lại thì thấy, đàn ông cũng như đàn bà đều mong mỏi có một gia đình đầy đủ trọn vẹn có cả vợ chồng lẫn con cái. Mình không giữ được con thì họ thất vọng cũng đúng. Và căn bản tình yêu của chồng mình dành cho mình không đủ lớn để cùng nhau vượt qua khó khăn này. Thôi thì trách cái số mình hẩm hiu và không may vậy.
    • 282 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Chia sẻ với chủ top. Chị hãy lấy lại tinh thần để có sức khỏe đón em của các bé.
    Em cũng phải bỏ đứa con đầu lòng khi mới 10 tuần vì phôi thai không phát triển (bác sĩ bảo giống như kiểu trứng ung không thành). Em đã chết ngất đi khi bác sĩ kết luận như vậy tuần thứ 7 không thấy tim thai. Nhưng vì quá thương con, sợ bác sĩ nhầm nên em để đến tuần thứ 10, tuần nào cũng đi siêu âm. Đến tuần thứ 10 siêu âm 3 chỗ đều 1 kết luận, em đã rụng rời chân tay, khóc ngất đi ngay tại phòng siêu âm, thương con.
    Giờ thì em có một bé gái đáng yêu gần tuổi rồi.
    Có trải qua rồi mới biết được cảm giác lúc đó.
    • 687 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Chúc mừng Hasu, mẹ tròn con vuông bạn nhé!!!