TIN TÀI TRỢ.

Mẹ xin lỗi các con thật nhiều ! Mẹ yêu các con ! Hãy sớm siêu thoát các con nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.32K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trước hết em xin lỗi cả nhà vì mang chuyện đau buồn của mình vào đây !Nhưng em muốn xả ra hết những chất chứa trong lòng em bấy lâu nay cho lòng nhẽ nhỏm và em muốn mình sẽ bắt đầu lại từ đầu cả nhà ạ! Các mẹ nào đang mang thai thì đừng nên đọc vì kg tốt cho 2 mẹ con .
    Gởi cho 3 đứa con của mẹ
    Hôm nay ba của các con lại đi làm mẹ ở nhà 1 mình lang thang lên đây và mẹ lại nhớ các con . Ông trời đã ban cho mẹ 3 cái duyên để gặp các con nhưng kg ban cho mẹ cái nợ để trả cho các con nên trong lòng mẹ vẫn tồn tại 1 niền đau lớn các con ạ! Ngày này 3 năm về trước ông trời đã ban cho mẹ đứa con đầu tiên . Lúc ấy mẹ chưa chuẩn bị tinh thần để đón con nên lúc mẹ cầm cái que 2v mẹ không biết là mình nên buồn hay nên vui vì tháng ấy mẹ lỡ uống 2v thuốc ngừa thai cấp tốc , rồi mẹ bị cảm phải uống kháng sinh nữa .Lúc ấy mẹ rất là lo lắng không biết phải làm sao mẹ đã nói chuyện này với 2 bên nôi ngoại của con và bác sĩ bên này và cuối cùng cũng đi đến 1 kết cuộc đau lòng mẹ từ bỏ 1 sinh linh bé bỏng khi đươcc 7w tuổi vì mẹ sợ sanh con ra con sẽ không được làm 1 con người bình thường thì thật khổ cho con và lúc ấy mẹ mới 22 tuổi nên ai cũng khuyên mẹ còn nhiều cơ hội khác .Vì mẹ không muốn con giống Dì út của con thật là tôi nghiệp và đáng thương nên điều này khiến mẹ ray rứt và đầy ân hận đến tận bây giờ con ạ! Hãy tha lổi cho mẹ con nhé! Mẹ xin lỗi con thật nhiều . Đến bây giờ mẹ vẫn chưa làm lễ cầu siêu cho con nhưng mẹ tin con của mẹ sẽ được sớm đầu thai vào 1 gia đình hạnh phúc , tử tế con nhé!Cảm ơn con đã làm con của mẹ dù thật ngắn ngủi . Rồi 6 tháng sau mẹ để mang bầu lần thứ 2 . Lần này mẹ đã chuẩn bị tinh thần nên mẹ rất vui khi tháng ấy mình được 2V nhưng con không về với mẹ mãi đến 8w mà không thấy phôi của con đâu và cũng ở với mẹ chỉ 8w rồi bỏ mẹ mà đi . Lúc mẹ tỉnh thuốc mê mẹ vẫn kg tin là sự thật . Và mẹ nghĩ là ông trời trả báo mẹ . Mẹ xin lỗi con nhé!Hãy sớm siêu thoát con nhé! Rồi 1 năm sau mẹ quyết định tìm em của các con vả ông trời đã ban em gái các con cho mẹ . các con có biết kg lúc mẹ biết có em các con mẹ vui kg thể nào tả được nhu6ng mẹ cũng lo lắng thật nhiều vì mẹ đã 2 lần mất 2 con . Đến lúc em con được 6w mẹ mới đi dám khám và mẹ đã vui biết dường nào khi thấy tim các em con đập . Tất cả môi chuyện xuông sẽ cho đến lúc em gái các con ở trong bụng mẹ 27w . Mẹ quyết định về Vn để sanh em các con nhưng về bên ấy trời đất như sụp đổ dưới chân mẹ khi bác sĩ nói em con bị bệnh tim bẩm sinh nặng không nên giữ do mẹ bị nhiễm rubella lúc mới mang thai em các con . Lúc ấy mẹ không biết phải làm gì trước mắt mẹ là 1 màu đen thẳm . Lúc ấy nếu kg có ba các con không biết giờ này mẹ sẽ ra sao nữa . Em gái các con tuy vấn số nhưng được sanh ra ở trên quê hương mình nên được nằm trên mảnh đất của ông bà ngoại và được viết tên gởi vào chùa rồi nên mẹ cũng yên tâm chỉ còn 2 con . mẹ mong 2 con sớm siêu thoát và cùng em gái các con hãy phù hộ cho ba mẹ và cho các em của các con sau này được khỏe mạnh , lành lặn , bình an về với nhà mình các con nhé! Mẹ mãi yêu các con xấu số của mẹ.
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 252 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thương bạn và các con bé nhỏ của bạn lắm! Nhưng bạn ơi, bé út đã đc sinh ra đời chưa mà đã ra đi rồi??? Xl vì mình đã chạm vào nỗi đau của bạn.

Hai sắc hoa ti gôn - TTKH

Người ấy thường hay vuốt tóc tôi
    Thở dài trong lúc thấy tôi vui
    Bảo rằng: hoa giống như tim vỡ
    Anh sợ tình ta cũng vỡ thôi
    ...
    Từ đấy thu rồi, thu lại thu
    Lòng tôi còn giá đến bao giờ
    Chồng tôi vẫn biết tôi thương nhớ
    Người ấy, cho nên vẫn hững hờ

Tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời
    Ái ân lạt lẽo của chồng tôi
    Mà từng thu chết, từng thu chết
    Vẫn giấu trong tim bóng một người

Tôi nhớ lời người đã bảo tôi
    Một mùa thu trước rất xa xôi
    Đến nay tôi hiểu thì tôi đã
    Làm lỡ tình duyên cũ mất rồi

Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng
    Trời ơi, người ấy có buồn không?
    Có thầm nghĩ tới loài hoa vỡ
    Tựa trái tim phai, tựa máu hồng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hasu Xem bài viết
    Trước hết em xin lỗi cả nhà vì mang chuyện đau buồn của mình vào đây !Nhưng em muốn xả ra hết những chất chứa trong lòng em bấy lâu nay cho lòng nhẽ nhỏm và em muốn mình sẽ bắt đầu lại từ đầu cả nhà ạ! Các mẹ nào đang mang thai thì đừng nên đọc vì kg tốt cho 2 mẹ con .
    Gởi cho 3 đứa con của mẹ
    Hôm nay ba của các con lại đi làm mẹ ở nhà 1 mình lang thang lên đây và mẹ lại nhớ các con . Ông trời đã ban cho mẹ 3 cái duyên để gặp các con nhưng kg ban cho mẹ cái nợ để trả cho các con nên trong lòng mẹ vẫn tồn tại 1 niền đau lớn các con ạ! Ngày này 3 năm về trước ông trời đã ban cho mẹ đứa con đầu tiên . Lúc ấy mẹ chưa chuẩn bị tinh thần để đón con nên lúc mẹ cầm cái que 2v mẹ không biết là mình nên buồn hay nên vui vì tháng ấy mẹ lỡ uống 2v thuốc ngừa thai cấp tốc , rồi mẹ bị cảm phải uống kháng sinh nữa .Lúc ấy mẹ rất là lo lắng không biết phải làm sao mẹ đã nói chuyện này với 2 bên nôi ngoại của con và bác sĩ bên này và cuối cùng cũng đi đến 1 kết cuộc đau lòng mẹ từ bỏ 1 sinh linh bé bỏng khi đươcc 7w tuổi vì mẹ sợ sanh con ra con sẽ không được làm 1 con người bình thường thì thật khổ cho con và lúc ấy mẹ mới 22 tuổi nên ai cũng khuyên mẹ còn nhiều cơ hội khác .Vì mẹ không muốn con giống Dì út của con thật là tôi nghiệp và đáng thương nên điều này khiến mẹ ray rứt và đầy ân hận đến tận bây giờ con ạ! Hãy tha lổi cho mẹ con nhé! Mẹ xin lỗi con thật nhiều . Đến bây giờ mẹ vẫn chưa làm lễ cầu siêu cho con nhưng mẹ tin con của mẹ sẽ được sớm đầu thai vào 1 gia đình hạnh phúc , tử tế con nhé!Cảm ơn con đã làm con của mẹ dù thật ngắn ngủi . Rồi 6 tháng sau mẹ để mang bầu lần thứ 2 . Lần này mẹ đã chuẩn bị tinh thần nên mẹ rất vui khi tháng ấy mình được 2V nhưng con không về với mẹ mãi đến 8w mà không thấy phôi của con đâu và cũng ở với mẹ chỉ 8w rồi bỏ mẹ mà đi . Lúc mẹ tỉnh thuốc mê mẹ vẫn kg tin là sự thật . Và mẹ nghĩ là ông trời trả báo mẹ . Mẹ xin lỗi con nhé!Hãy sớm siêu thoát con nhé! Rồi 1 năm sau mẹ quyết định tìm em của các con vả ông trời đã ban em gái các con cho mẹ . các con có biết kg lúc mẹ biết có em các con mẹ vui kg thể nào tả được nhu6ng mẹ cũng lo lắng thật nhiều vì mẹ đã 2 lần mất 2 con . Đến lúc em con được 6w mẹ mới đi dám khám và mẹ đã vui biết dường nào khi thấy tim các em con đập . Tất cả môi chuyện xuông sẽ cho đến lúc em gái các con ở trong bụng mẹ 27w . Mẹ quyết định về Vn để sanh em các con nhưng về bên ấy trời đất như sụp đổ dưới chân mẹ khi bác sĩ nói em con bị bệnh tim bẩm sinh nặng không nên giữ do mẹ bị nhiễm rubella lúc mới mang thai em các con . Lúc ấy mẹ không biết phải làm gì trước mắt mẹ là 1 màu đen thẳm . Lúc ấy nếu kg có ba các con không biết giờ này mẹ sẽ ra sao nữa . Em gái các con tuy vấn số nhưng được sanh ra ở trên quê hương mình nên được nằm trên mảnh đất của ông bà ngoại và được viết tên gởi vào chùa rồi nên mẹ cũng yên tâm chỉ còn 2 con . mẹ mong 2 con sớm siêu thoát và cùng em gái các con hãy phù hộ cho ba mẹ và cho các em của các con sau này được khỏe mạnh , lành lặn , bình an về với nhà mình các con nhé! Mẹ mãi yêu các con xấu số của mẹ.
    Chào bạn,có thể nói là khi thấy bài viết của bạn mình vào ngay để có thể chia sẻ với bạn.Mình rất hiểu tâm trạng của bạn.Vì bản thân mình cũng đã từng nhưu bạn.Đau đớn lăm.Không thể nói lên lời.Giờ đây nghĩ về chuyện đó nước mắt mình cứ chực rớt ra thôi.Mình cũng đã từng 3 lần mất con rồi.Cách đây hơn 1 năm,mình mang thai lần đầu tiên.Nhưng lỗi là ở mình.Do lúc đó mình mới tiêm rubella được gần 1 tháng , chủ quan nên để có thai.Lúc đó thai mình được 6 tuần.Mình tuyệt vọng lắm.Hỏi bác sĩ thì bs khuyên không nên giữ.Mình đã khóc rất nhiều.Thời gian nguôi ngoai thì 8 tháng sau mình lại được mang thai.Mình sung sướng vô cũng.Cứ nghĩ vậy là sau bao nhiêu mong chờ thì ước nguyện của mình cũng thành hiện thực.Vậy mà , khi mình đi khám bsi nói thai mình đã bị lưu 1 tuần.Lúc đó thai chắc cũng được 6 tuần.Mình nghe xong mà không biết làm gì nữa.Chồng mình cũng mất bình tĩnh theo mình.Mình nghĩ mình bị lưu là do mình mới bị sốt siêu vi xong.Tiêm kháng sinh , uống thuốc rất nhiều nên đã ảnh hưởng đến con.Mình cũng tự an ủi mình rất nhiều.Đến lần thứ 3 thi mới đây,tháng 6.Mình bị sẩy tự nhiên khi thai khoảng 4 tuần.Thật sự không biết làm sao bây giờ nữa.Mình thấy có lỗi với bố mẹ , với chồng lắm.Mình chân thành chia sẻ nỗi đau của bạn.Bây giờ bạn hãy cố gắng lên nhé.Bản thân mình cung vậy.Hay suy nghĩ theo chiêu hướng tích cực thì sẽ thấy tâm hồn mình thanh thản hơn bạn nhé.Thương bạn nhiều.
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

hasu ơi, hôm nay vào đọc topic của em mới hiểu hết hoàn cảnh của em. Chị tin những đứa con khỏe mạnh, đáng yêu sẽ sớm về với vợ chồng em.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,495 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Em phân vân rất nhiều trước khi vào Topic của chị. Nhưng cuối cùng em vẫn quyết định vào mặc dù biết là những kỷ niệm về con lại ngập tràn. Chia sẻ với chị thật nhiều, em bị thai lưu khi thai được gần 8w. Trong lúc ở bệnh viện chờ bs làm thủ thuật lấy thai ra thì em bị đau bụng từng cơn từng cơn rồi sảy ra ngoài.
    Em đau khổ, tuyệt vọng k nói lên lời. Đến nay cũng hơn 1 năm rồi!
    Ngàn lần mẹ xin lỗi con, lúc nào mẹ cũng yêu con, cầu mong con của mẹ siêu thoát.....
    BhRHp7
    29ajl4c29ajp7
    Tôm yêu : NB 2,8kg, 1m = 4kg, 2m = 5,5kg, 3m = 6,3 kg, 4m = 7,3kg, 5m = 8kg, 6m = 8,3 kg, 7m = 8,4kg, 8m = 8,5kg, 9m = 9kg- 71.5cm, 12m= 10kg, 15m = 11kg- 14 răng
    5 tháng 25 ngày : Con tự ngồi chơi
    7 tháng 5 ngày : Mẹ nhìn thấy răng của con rùi nhé
    7 tháng 28 ngày : 2 chiếc răng tiếp theo
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thương chị quá, đọc xong mà em khóc rưng rưng. Mong chị vượt qua nhé.
    • 424 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với em nhé! Chị cũng đã từng như vậy. Cảm giác dằn vặt và đau buồn còn đeo đẳng mãi.
    Cầu mong cho các con siêu thoát và sớm trở lại gặp mẹ các con nhé!
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.
    • 66 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Xin chân thành chia sẻ cùng mẹ nó. Hoàn cảnh của mẹ nó giống mình quá. mình thì mất tới 4 đứa con. Cái cảm giác bất lực bắt buộc phải bỏ con mình hiểu lắm chứ. Mình cũng phải mổ thai ngoài 2 lần. Lần vừa rồi, biết là thai ngoài mà mình vẫn cố kiết giữ không cho mổ hoặc uống thuốc ra thai. Mình cứ cầu mong một điều kỳ diệu đến với mình. Mình đã cố giữ thêm 1tuần nữa và làm cam kết với bác sỹ là có việc gì họ không chịu trách nhiệm. Giữ đến lúc vỡ vòi trứng mới cho mổ đấy bạn ạ. Và chẳng có điều kỳ diệu nào đến với mình. Mất con rồi mất luôn cả chồng.Không còn khả năng sinh con tự nhiên nữa.Thế đấy.
    Mình đã làm lễ cầu siêu cho con mình rồi, hôm qua cũng làm mâm cơm và mua bánh kẹo về tự làm lễ cho con. Cố gắng lên bạn nhé. dù sao vẫn hạnh phúc hơn mình vì vẫn còn chồng yêu thương và cùng vượt qua khó khăn. Riêng điều đó cũng đủ hạnh phúc lắm rồi. Mình thì giờ một mình cô đơn.
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xin được chia sẻ nỗi đau mà các mẹ đang mang. Hôm trước vào BV, thấy có mẹ mang theo hộp nhựa xin BS cho mang núm ruột về nhà vì bị thai lưu, thương thật thương. Các con đã đi xa khi còn rất nhỏ, nhưng nếu có thế giới khác tồn tại song song với thế giới của chúng ta, các con cũng sẽ thấy ấm áp trước tấm lòng của mẹ.
    Hãy sống vui mỗi ngày. Vui cho mình và vui cho mọi người xung quanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 3,941 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ có hoàn cảnh như thế. Em cũng vậy 24w thì em bị đẻ non cũng không giữ đc con yêu. Các mẹ ơi hãy bớt đau buồn, Ông Trời không phụ lòng người đâu, người xấu bị trừng trị người tốt đc báo đáp. Các mẹ hãy vui vẻ lạc quan phấn đấu làm việc thiện tích đức . Chúc các mẹ mau chóng báo tin vui. :Rose::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Đây là bài viết em viết cho đứa con gái xấu số của mình cách đây 6 tháng
    Saturday, 13. March 2010, 09:06:45
    Con gái yêu à! Hôm nay mẹ viết bài này để mẹ sẽ nhớ mãi về con mỗi khi đọc nó . Nếu không có chuyện đau lòng xảy ra thì giờ này mẹ đã được ôm con vào lòng rồi . Mẹ biết trách ai đây hả con? Hay trách ông trời khéo bày chi sắp đặt cho mẹ con mình gặp nhau rồi vội vã cướp mất con khi mẹ con mình chỉ mới gặp nhau 6 tháng 20 ngày . hay trách mẹ vô tâm không biết mình bị nhiễm Rubella để con chưa kịp làm người lại vội vã ra đi .Chỉ có con trong mình 6 tháng 20 ngày thôi nhưng đối với mẹ con là tất cả trong đời với bao yêu thương hy vọng mổi ngày chỉ cảm nhận con đạp thôi cũng làm mẹ hạnh phúc. Con có biết không mỗi lần mẹ đi khám thai là mỗi lần được rất vui vì nhìn thấy con và vui hơn khi được nghe bác sĩ kết luận con khỏe , bình thường vì mẹ rất tin tưởng các bác sĩ ở nơi này . Bao hy vọng ba mẹ điều đặt hết cho con . Mẹ hý hưng , hăm hở cuốn gói về Việt Nam để chờ đón con ra đời vậy mà trời đất như sụp đổ dưới chân mẹ , mẹ không còn biết gì khi nghe bác sĩ nói con bị bệnh tim rất nặng không nên giữ . Mẹ không còn nước mắt để khóc nữa . có ai hiểu được nỗi đau này cho mẹ không? tại sao ở cái đất nước có nền khoa học kỹ thuật cao này bác sĩ lại không phát hiện ra để mẹ đặt quá nhiều hy vọng rồi bây giờ biết con như vậy mẹ như từ thiên đàng rớt xuống địa ngục .Mẹ không tin điều tồi tệ đau đớn như thế này lại xảy ra với mẹ . mẹ hy vọng có 1 phép màu 1 sự nhầm lẫn nào đó nhưng tất cả 3 cái bệnh viện mẹ đến khám điều có chung 1 kết luận . Trời ơi mẹ mất con thật rồi . Con có biết không trước ngày nhập viện để người ta đặt thuốc cho mẹ sanh con ra ba mẹ đã thức trắng đêm đó xem là có nên sanh con ra hay là còn nước còn tát dù đã được các bác sĩ nói rỏ là trường hợp con sanh ra cũng không thể qua khỏi vì quá nặng . Thật là đau lòng khi có 1 quyết định như thế này .Ngày người ta đặt thuốc để sanh con . Mẹ cũng trải qua cơn đau đẻ như bao người khác nhưng mẹ đau thể xát có 1 mà trong trong tâm đến 10 vì mẹ biết khi con ra khỏi người mẹ mẹ sẽ không còn cô hội được gặp con nữa . Khi con sanh ra con bé như 1 con mèo nặng vỏn vẹn có 1 kg . Nghe tiếng khóc con như mèo kêu mà lòng mẹ đau như dau cắt . mẹ chăm chú ngắm nhìn con gái mẹ sao con giống mẹ đến vậy không biết nữa . Lúc ấy mẹ chỉ cầu mong con được sống thêm dù chỉ 1 tuần để mẹ được nhìn ngắm con cho kỹ .Vì mẹ nghe bác sĩ nói trẻ em bình thường nếu sanh ra vào lúc này có khả năng sống xót rất cao và mẹ cũng hy vọng có 1 phép màu cho con của mẹ. Mẹ sợ con thiếu oxy sẽ chết đi nên đã để con vội vàng xuống khoa nhi . Nhưng con đã không qua khỏi con chỉ tồn tại trên đời này được chưa đầy 8 tiếng đã vội vã bỏ ba mẹ mà ra đi khi mẹ còn nằm trong trại hậu sản . Lúc mẹ nhận tin ấy từ ba con mắt mẹ ráo hoảnh không 1 giọt nước mắt mẹ như người mộng du con ạ!mẹ đòi đi gặp con nhưng không ai cho mẹ đi hết vì sợ mẹ lên máu hậu sản mẹ không được nhìn mặt con lần cuối .lúc ấy mẹ cứ tưởng như mình không thể sống nỗi con ạ! Giá như biết con sớm bỏ mẹ như thế thì mẹ đã xin bác sĩ cho mẹ được ôm con vào lòng , được hôn con và được ngắm con thật kỹ dù chỉ 1 lần .Thời gian ấy thật là tồi tệ với gia đình mình nếu như không có ba con vựt mẹ dậy thì có lẽ bây giờ mẹ vẩn chưa bình tâm để viết những lời này cho con đâu .Bây giờ con đang nằm yên nơi ấy trên mảnh đất của gia đình mình mẹ cũng an tâm phần nào vì biết con gái của mẹ không cô đơn và không bị vất va vất vưởng .Nếu mẹ không về Vn mà sanh con ở bên này thì con sẽ ra sau nhỉ????Thật mẹ không dám nghĩ đến. Hãy ngủ ngoan nhé con gái của mẹ .Dù con chưa đủ ngày đủ tháng nhưng ba mẹ vẫn quyết định đặt tên cho con và cho con 1 danh phận vì ba mẹ đã cố tình tạo ra con mà .Con mãi mãi là con gái đầu lòng của ba mẹ và là chị cả trong gia đình mình con ạ!Ba mẹ mãi yêu thương con con gái yêu xấu số của mẹ ! Con gái à! Nếu có 1 cơ hội thì mẹ vẫn muốn con làm con của mẹ 1 lần nữa có được kg con nhỉ?Mẹ yêu con và nhớ con nhiều . Hãy sớm siêu thoát con nhé! Nếu con không làm con của mẹ 1 lần nữa thì mẹ luôn cầu mong con sẽ được đầu thai vào những gia đình hạnh phúc , yêu thương con thật nhiều .
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sad_river Xem bài viết
    Thương bạn và các con bé nhỏ của bạn lắm! Nhưng bạn ơi, bé út đã đc sinh ra đời chưa mà đã ra đi rồi??? Xl vì mình đã chạm vào nỗi đau của bạn.
    Mình được đặt thuốc kích thích sanh bé ra sớm khi bé được 28w 5 ngày bạn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã chia sẽ với em .Nói thật nói ra được những điều này em thấy lòng mình nhẹ hẳng đi . Cầu mong các con hiểu được nỗi lòng của những người mẹ như chúng ta .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    hasu ơi, hôm nay vào đọc topic của em mới hiểu hết hoàn cảnh của em. Chị tin những đứa con khỏe mạnh, đáng yêu sẽ sớm về với vợ chồng em.
    Em cảm ơn chị nhiều . Em cũng biết đến chị sau ngày mất con ấy . Em đọc chữ kí của chị hôm lúc tết mà em cảm thấy thật nao lòng . cầu mong con yêu sớm về với vợ chồng chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotconcodon Xem bài viết
    Xin chân thành chia sẻ cùng mẹ nó. Hoàn cảnh của mẹ nó giống mình quá. mình thì mất tới 4 đứa con. Cái cảm giác bất lực bắt buộc phải bỏ con mình hiểu lắm chứ. Mình cũng phải mổ thai ngoài 2 lần. Lần vừa rồi, biết là thai ngoài mà mình vẫn cố kiết giữ không cho mổ hoặc uống thuốc ra thai. Mình cứ cầu mong một điều kỳ diệu đến với mình. Mình đã cố giữ thêm 1tuần nữa và làm cam kết với bác sỹ là có việc gì họ không chịu trách nhiệm. Giữ đến lúc vỡ vòi trứng mới cho mổ đấy bạn ạ. Và chẳng có điều kỳ diệu nào đến với mình. Mất con rồi mất luôn cả chồng.Không còn khả năng sinh con tự nhiên nữa.Thế đấy.
    Mình đã làm lễ cầu siêu cho con mình rồi, hôm qua cũng làm mâm cơm và mua bánh kẹo về tự làm lễ cho con. Cố gắng lên bạn nhé. dù sao vẫn hạnh phúc hơn mình vì vẫn còn chồng yêu thương và cùng vượt qua khó khăn. Riêng điều đó cũng đủ hạnh phúc lắm rồi. Mình thì giờ một mình cô đơn.
    chị ơi hãy cố gắng vượt qua nỗi đau này nhé chị! Ông trời sẽ không phụ lòng người đâu . Rồi những mất mát đau thương của chị sẽ được đền bù xứng đáng . Chúc chị sớm lấy lại tinh thần
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

@colorlife82. pampam86: nắm tay 2 bạn thật chặt . Mong con sẽ sớm quay về với những người mẹ đang mong con như chúng ta
    • 252 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Đau lòng quá bạn ơi!!! Thực sự có lẽ đây là nỗi đau đớn nhất mà mình từng biết đến. Đau lòng quá! Thương bé con và mẹ vô cùng. Mình đã cố kìm nén cảm xúc. Mình hiểu với chúng mình k còn nỗi đau nào lớn hơn, mà bạn lại chỉ đc nhìn thấy con phút chốc, k đc một lần ôm con thơ vào lòng. Đau đớn quá bạn ơiii!!!
    Cầu xin ông Trời rủ lòng thương mang đến cho bạn một bé con thật thật lành lặn và mạnh khỏe.
    Bạn ơi, nếu có thể bạ. đến chùa Hà ở Hà Nội cầu con. Trước mình cũng tưởng mình vô sinh nên đã đến đó cầu con sau này đc sinh đôi hai bé con lành lặn, mạnh khỏe.
    Cầu chúc ước nguyện ấy của bạn sớm thành hiện thực. Thương bạn vô cùng!!!!!!!!

Hai sắc hoa ti gôn - TTKH

Người ấy thường hay vuốt tóc tôi
    Thở dài trong lúc thấy tôi vui
    Bảo rằng: hoa giống như tim vỡ
    Anh sợ tình ta cũng vỡ thôi
    ...
    Từ đấy thu rồi, thu lại thu
    Lòng tôi còn giá đến bao giờ
    Chồng tôi vẫn biết tôi thương nhớ
    Người ấy, cho nên vẫn hững hờ

Tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời
    Ái ân lạt lẽo của chồng tôi
    Mà từng thu chết, từng thu chết
    Vẫn giấu trong tim bóng một người

Tôi nhớ lời người đã bảo tôi
    Một mùa thu trước rất xa xôi
    Đến nay tôi hiểu thì tôi đã
    Làm lỡ tình duyên cũ mất rồi

Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng
    Trời ơi, người ấy có buồn không?
    Có thầm nghĩ tới loài hoa vỡ
    Tựa trái tim phai, tựa máu hồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 66 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ nó, mình cũng là người có hoàn cảnh tương tự. Bé của mình cũng bị tim nhưng bé không sống được lâu trong bụng. Bé sinh ra chỉ vỏn vẹn có gần 100gr, bé xíu như con chuột con :Sad: nhưng mà mình vẫn thấy bé thật đáng yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sad_river Xem bài viết
    Đau lòng quá bạn ơi!!! Thực sự có lẽ đây là nỗi đau đớn nhất mà mình từng biết đến. Đau lòng quá! Thương bé con và mẹ vô cùng. Mình đã cố kìm nén cảm xúc. Mình hiểu với chúng mình k còn nỗi đau nào lớn hơn, mà bạn lại chỉ đc nhìn thấy con phút chốc, k đc một lần ôm con thơ vào lòng. Đau đớn quá bạn ơiii!!!
    Cầu xin ông Trời rủ lòng thương mang đến cho bạn một bé con thật thật lành lặn và mạnh khỏe.
    Bạn ơi, nếu có thể bạ. đến chùa Hà ở Hà Nội cầu con. Trước mình cũng tưởng mình vô sinh nên đã đến đó cầu con sau này đc sinh đôi hai bé con lành lặn, mạnh khỏe.
    Cầu chúc ước nguyện ấy của bạn sớm thành hiện thực. Thương bạn vô cùng!!!!!!!!
    Em cảm ơm chị thật nhiều . chị thật hạnh phúc và may mắn vì có được 1 lúc 2 thiên thần nhỏ:Smiling:Em cũng muốn được như chị lắm . Nhưng hiện tại em không ở Vn chị ạ! nếu ở bển chắc em cũng tìm đến chùa mà chị nói để cầu con . Nói thật nhiều lúc em cũng tự an ủi mình là sẽ không có lần thứ 2 như vậy đâu . Đứa tiếp theo sẽ khỏe mạnh mà nhưng bây giờ em giống như con chim gặp phải cành cong nên lúc nào cũng lo lắng sợ hãy . Thật là khổ .........
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi new_day Xem bài viết
    chia sẻ với mẹ nó, mình cũng là người có hoàn cảnh tương tự. Bé của mình cũng bị tim nhưng bé không sống được lâu trong bụng. Bé sinh ra chỉ vỏn vẹn có gần 100gr, bé xíu như con chuột con :Sad: nhưng mà mình vẫn thấy bé thật đáng yêu
    cố lên bạn nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3