TIN TÀI TRỢ.

Mẹ vụng về nên làm con đau...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm mẹ sao lại vụng thế

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đúng là đau tim ạ, khổ thân bé, dù sao vẫn may ạ. Đối với các bé nhỏ ra đường là phải canh chừng từng li từng tí k thì lơ là 1 s là đi hàng chục ngàn dặm ý ==
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng sơ xuất là điều không tránh khỏi. Mình cũng nghĩ con nghịch bị đau thì lần sau mới cẩn thận
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nghịch bị đau là chuyện xảy ra bình thường như cơm bữa ở gia đình mình. Nhưng vì con tự làm đau mình nên cũng không khóc mà chỉ mếu máo nhìn thấy mà thương
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ối giời ơi, bọn trẻ con cứ chạy hết chỗ nàu đến chỗ khác suốt ngày, mẹ có 10 chân cũng không theo lịp được nên thỉnh thoảng phải cho con biết đau rồi tự đứng dậy
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khó tránh khỏi một vài hoàn cảnh như thế lắm, mẹ lần sau theo sát con nhé
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con chưa bị lạc là còn may, mẹ chẳng chịu để mắt đến con gì cả
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con đau, là người mẹ mình cũng xót lắm con đau 1 thì mẹ đau 10
    • 48 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình còn kg cẩn thận làm con ngã từ trên võng xuống, hix, mẹ chỉ có nước khóc theo thôi
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con lọ mọ nhiều mẹ có 10 con mắt cũng không thể kiểm soát được hết
    • 890 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Chắc quán quân mẹ vụng thuộc về e rồi. . Ba hôm rồi, hôm nào cũng té đập đầu xuống nền đá, mà toàn sẩy chân ngã ngửa thôi.Hôm kia còn bị dập răng vào môi, máu chảy đầy miệng, ba mẹ sợ ngất 10h đêm phóng xe như bay vào bệnh viện kiểm tra.Mà lần nào cũng chỉ 1 chút ko nhìn theo con, con chỉ cách mẹ có 2-3 bước chân.Mẹ vụng quá, mẹ chỉ biết sau đó ôm con khóc, xót xa và trách mình.Mẹ ước mẹ là siêu nhân để có thể phản ứng nhanh nhạy, vèo 1 cái đỡ đc con.Mẹ ước hãy để mẹ ngã thôi, mọi cái đau từ con bay sang hết cho mẹ.Ba ko trách mẹ, nhưng ba cũng chỉ biết ôm đầu vì bất lực khi con nghịch quá, ba chỉ biết dẹp hết bàn ghế, kệ tivi để con ko leo trèo nữa, ba chỉ còn cách mua thảm về lót nhà vì sợ con lại nghịch rồi ngã nữa.Ôi con trai của mẹ, hôm qua đến giờ mẹ cứ cầu xin phật bồ tát phù hộ cho con luôn khỏe mạnh, luôn đc ơn trên đỡ cho tai qua nạn khỏi.Mong thần phật thương nghe thấu và thương con trai của mẹ, con bé bỏng quá.Lời bà ngoại cứ văng vẳng : " đừng để sinh con ra lành mạnh rồi chỉ vì 1 phút sơ sẩy mà khiến con thành tàn tật thì hối ko kịp".Mẹ sợ lắm con ah.Giờ bố mẹ băn khoăn quá, con nghịch vầy liệu bm có dám đưa con đi nhà trẻ ko, khi mà 1 cô giáo phải trông đến hơn chục bé???
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tuổi này nên để mắt tới các con nhiều. không chẳng may có vấn đề gì thì xót con lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ôi nghe chị kể sợ quá phải cẩn thận mới được
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanhpanda_0111 Xem bài viết
    Thỉnh thoảng sơ xuất là điều không tránh khỏi. Mình cũng nghĩ con nghịch bị đau thì lần sau mới cẩn thận
    Mình cũng nghĩ vậy đó, người ta cũng bảo khi bé còn nhỏ, nên cho bé chạm tay vào nước lạnh, nước ấm để bé biết và hiểu những điều có hại nên tránh xa. Sau này chỉ cần cảnh báo nóng bỏng tay đấy bé sẽ hiểu.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhiều khi vô tình thôi mình làm con đau. Thấy con khóc mà xót con kinh khủng
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không hẳn là vụng mà nhiều khi không để ý được hết
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cánh cửa nặng kẹp vào tay con chắc đau lắm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là nhiều lúc mải làm việc gì mà sơ ý không nhìn con
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mỗi lần thấy con bị đau là mẹ xót lắm, có khi còn đau hơn con
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mỗi lần đèo con đi đâu là mình hạn chế mức tối đa việc rút tiền, 1' sơ ý thôi cũng nguy hiểm lắm