TIN TÀI TRỢ.

Mẹ vụng về nên làm con đau...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 234 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

mình xin kể lại chuyện của mình, mẹ nào có con bé như tẹt nhà mình thì cẩn thận nhé. chiều hôm kia đưa con đi rút tiền. cây ATM đông quá, phải đứng xếp hàng.phải tội là ở trong cây mát nên mọi người vào cũng đông. Đang đứng xếp hàng, bà bên canh đang bảo "có khi đến lượt mình thì hết tiền".Mình vừa vâng 1 câu thì bỗng nghe thấy con mình hét toáng lên,Trời ơi.thì ra là có người vừa rút tiền xong, mở cửa ra ngoài,con bé nhà mình lại cho tay ngay vào khe cửa.Rồi của đóng vào...trời ơi....Mình chỉ Biết mở của lại rồi rút tay con ra, vừa run lẩy bẩy vừa thổi tay cho con..khổ thân con bé. tay bẹp rúm vào...Nhưng ơn trời, đúng là ông bà phù hộ, vì cạnh cửa kính là tròn nên tay bé chỉ bị sưng chút ở phần mềm, 1 lúc sau thì cũng phồng lại..!!!
    Mình chẳng còn tâm trí đâu mà rút tiền nữa, cho con lên ghế ngồi rồi chở thẳng về nhà.bị chồng mắng cho 1 trận tơi bời vì xót con..huhu mình vẫn còn run...Đến tối cho con đi chơi.Mình cho bé ngời giữa chứ không ngồi trước như mọi khi.đang đi thì bố nhỡ tay động vào cái ghế ngồi thì nó rơi vèo xuống đất.Trời ạ, lại thót tim lần nữa,hóa ra cái ghế bị tuột ốc từ bao giờ, thế mà buổi chiều mình chở bé về không bị sao.Cám ơn ông bà phù hộ. Đến bây giờ mình vẫn còn run......các mẹ nhớ cẩn thận nhé, đừng như mình.Mình không dám tưởng tượng những điều sẽ xảy ra nếu cái cửa của cây rút tiền làm bằng gỗ hay là đang chở bé đi vào chỗ xóc mà ghế bị tuột nữa...huhu...sợ quá đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 478 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

tội bé. lần sau mẹ nó cẩn thận hơn, coi như kinh nghiệm. có lần này xảy ra thì cũng mới cẩn thẩn hơn cho con
    • 2,923 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé tầm đấy là nghịnh ngợm lắm,lúc nào cũng phải để mắt canh chừng,
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    • 234 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

thank các mẹ, sau lần này là nhớ đời luôn. Đến giờ vẫn còn run nè
    • 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Kể chuyện kẹt tay thì mình đến giờ còn ám ảnh chuyện con mình. Con bé đi ra trước, mình đi sau đóng cửa lại, tự dưng thấy con mình khóc to, chẳng hiểu sao nó khóc, mình nhìn nó và nhìn tay nó đang kẹt cửa, mình vội mở cửa, chỉ bik kêu lên: " Chết con tôi rồi", con bé khóc miết, mình xót và thương. Lỗi của mình. Bây giờ cứ đụng đến cửa là mình nhìn kỹ lắm
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 175 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

con mình cũng bị kẹt cửa kính của cty mình... con cứ bắt mình thổi mãi vào tay... đau...
    tst48selwceNortjKzUjI0MDEzM1KyBlwwFW8C0A,,86
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé tầm tuổi này muốn khám phá những điều mới nên cái gì cũng muốn thử nên thỉnh thoảng bị đau là chuyện thường gặp phải. Các mẹ nên chú ý. Mình là mẹ của ba đứa r mà đứa nào cũng nghịch
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ chú ý con nhé, đặc biệt là lúc đông người. Sơ ý một chút thôi là có vấn đề ngay
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con tuổi này nghịch lắm. Con mình cũng nghịch mà cả nhà lúc nào cũng phải trông chừng
    • 109 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Con mình thì hay ngã đập đầu xuống nền gạch vì dẫm phải nước đái. Xót con quá đi mất. Ôm con mà nghẹn cả lòng. Nhiều lúc k kiềm chế được cứ đánh con hoài . đánh xong lại thương con đứt ruột. Các mẹ có hay cho bé ăn đòn ko vậy?
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống, bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu!
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ thẳng thắn nhận lỗi thế này đủ biết mẹ yêu con nhiều như thế nào. Chắc chuyện xảy ra là ngoài ý muốn nên lần sau mẹ cẩn thận hơn nhé. Nhifn các con bị đau xót lắm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con còn bé nên cái gì cũng chưa biết, muốn chạm thử vào cái này, hỏi về cái kia nên thấy cái gì hay hay là nghịch ngay được. Vì thế mà mẹ cần để mắt đến con
    • 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm trước bà nội bé con không chắc làm con đập đầu vào tường sưng một cục to tướng mà thương con quá buồn mà chẳng chắc được ai
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trong khi nuôi con thì mẹ nào mà chẳng có lần mắc sai lầm làm con đau. Chủ yếu là sau đấy mẹ phải rút kinh nghiệm mà cẩn thận hơn chứ biết làm sao
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đâu phải bố mẹ nào cũng hoàn hảo, cũng phải có lúc này lúc kia chứ
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ thỉnh thoảng phải làm việc này việc kia nên không để ý con là đúng thôi. Nhưng nếu là chỗ đông người thì không được cho ra khỏi tầm mắt của mình. Nguy hiểm lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tuổi này không nghịch nhưng hay mầy mò chỗ này chỗ kia. Nên dù bận gì thì vẫn phải nhìn con
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều khi bận quá mà lơ là con cũng là điều thông cảm được bạn ạ. Nhưng mà những chuyện như thế này xảy ra càng ít càng tốt
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con ình cũng đang ở tầm tuổi này mà lại là con trai nghịch không tưởng
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hình như ai cũng gặp phải tình trạng này khi con còn nhỏ nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3