TIN TÀI TRỢ.

Mẹ đã mất con, tình yêu của mẹ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 85 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Vậy là mẹ thực sự đã mất con rồi, con yêu. Mẹ ko khóc nổi nữa, những cơn đau vẫn quặn thắt, những cơn co thắt vẫn làm mẹ tê tái nhưng có nỗi đau nào lớn hơn nỗi đau trong trái tim của mẹ ko? Mẹ phải làm gì đây? Mẹ ko dám nhìn ba con nữa, mẹ cảm thấy mình như một người có tội rất lớn, mẹ thật ko tốt phải ko con.
    Những dòng nhật ký của mẹ qua từng ngày con đến với mẹ vẫn còn đây, 4 tuần, 5 tuần, 6 tuần, 7 tuần rồi 8 tuần,... mẹ cảm nhận được từng ngày từng ngày một sự thay đổi của sinh linh bé bỏng trong mẹ, mẹ yêu con biết bao. Mẹ đau quá, tại sao lại như thế, tại sao con lại bỏ mẹ thế này. Mẹ biết phải làm sao? ...
    Love to be love :LoveStruc:
    sN0gp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Thương quá.....bạn ơi cố gắng vượt qua......
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

hic, thương quá. Đau đớn quá!!!
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hix thương quá bạn ơi! có phải bạn bị sảy thai không? lần sau nếu phát hiện có thai bạn nên đi khám theo dõi luôn ngay từ đầu, trước chỗ làm của mình có một chị cũng chửa mấy lần đều đến tuần thứ 8 là ra máu đen, về sau phải theo bác sĩ tiêm hàng ngày và nghĩ làm để giữ thai đó!
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bminhtam99 Xem bài viết
    hix thương quá bạn ơi! có phải bạn bị sảy thai không? lần sau nếu phát hiện có thai bạn nên đi khám theo dõi luôn ngay từ đầu, trước chỗ làm của mình có một chị cũng chửa mấy lần đều đến tuần thứ 8 là ra máu đen, về sau phải theo bác sĩ tiêm hàng ngày và nghĩ làm để giữ thai đó!
    Chị họ em ngày trước cũng thế đấy chị ạ, còn nằm một chỗ mà cũng ko giữ được cơ. Thương cho các chị quá, được làm mẹ sao mà khổ quá vậy. Cho em nắm chặt tay chị chủ tóp nhé, mongchị sớm vượt qua mất mát này để đón con yêu về với chị.
    Sớm về với mẹ swlove đi nào bé yêu ơi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 417 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

chị ơi chị cố gắng vượt qua,đọc những dòng tâm sự của chị mà đau đớn. em cũng có con nên em hiểu lắm cảm giác mất đi đứa con trong bụng như thế nào. em tin bé sẽ luôn phù hộ cho chị
    Những cánh đồng cô đơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 575 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Em ơi, đừng buồn nữa, phải giữ gìn sức khỏe. “ Có gà mẹ sẽ lại có gà con”, ngày xưa mẹ chị cũng đã từng khuyên chị như thế đó. Coi như em và con cũng chỉ có duyên với nhau đến thế. Rồi bé con ấy sẽ dắt các em về cho mẹ, yên tâm nhé.
    [COLOR="Blue"]Quê hương con là mẹ
    Vũ trụ có nhiều kỳ quan, nhưng kỳ quan tuyệt phẩm nhất là trái tim người mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 802 Bài viết

• 2,627 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi swlove Xem bài viết
    Vậy là mẹ thực sự đã mất con rồi, con yêu. Mẹ ko khóc nổi nữa, những cơn đau vẫn quặn thắt, những cơn co thắt vẫn làm mẹ tê tái nhưng có nỗi đau nào lớn hơn nỗi đau trong trái tim của mẹ ko? Mẹ phải làm gì đây? Mẹ ko dám nhìn ba con nữa, mẹ cảm thấy mình như một người có tội rất lớn, mẹ thật ko tốt phải ko con.
    Những dòng nhật ký của mẹ qua từng ngày con đến với mẹ vẫn còn đây, 4 tuần, 5 tuần, 6 tuần, 7 tuần rồi 8 tuần,... mẹ cảm nhận được từng ngày từng ngày một sự thay đổi của sinh linh bé bỏng trong mẹ, mẹ yêu con biết bao. Mẹ đau quá, tại sao lại như thế, tại sao con lại bỏ mẹ thế này. Mẹ biết phải làm sao? ...
    Chia buồn với bạn thật nhiều, mình hiểu cảm giác của mòt ngưôi mẹ mất con là như thế nào vì trước khi sinh non bé con mình mình cũng bị sảy. Sau khi có bầu lại mình cũng bị động thai ra cả máu đen đó, may mà giữ được nhưng sau đó mình cũng bị sinh non bé. Cố gắng lần sau cẩn thận hơn nhé bạn. Thương bạn thật nhiều, mình tin là bé sẽ lại sớm đầu thai vào bé sau của bạn thôi, bạn đừng buồn nữa.
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn. Rồi sẽ vượt qua thôi bạn, ông xã cũng thông cảm cho bạn mà, càng thương bạn hơn đó. cố gắng lên nha.
    Cầu mong một lời tử tế, một cử chỉ làm yên lòng, một nụ cười nồng ấm sẽ đến với bạn và tôi mỗi ngày....:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 89 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cố lên mẹ bé ơi, đừng buồn nữa à... Rồi mẹ bé sẽ có nhiều bé bụ bẫm kháu khỉnh đáng yêu khác :Angel:
    WdWWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 98 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Cố lên chị,sức khỏe bây giờ là quan trọng nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Cố lên bạn ơi. Không phải lỗi của bạn đâu. Nếu nói theo khoa học thì có rất nhiều nguyên nhân khiến bạn mất bé. Còn nói theo tâm linh thì là do số phận, có thể con còn mải chơi đâu đó mà chưa về với bạn.
    Điều quan trọng nhất bây giờ là bạn phải lấy lại tinh thần, chăm sóc sức khỏe thật tốt để có em bé. Bạn còn trẻ, tương lai còn truớc mắt. Rồi bạn sẽ có những đứa con xinh xắn của mình!
    Bình tâm bạn nhé!
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 206 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Chia sẽ với bạn. Mình đã từng mất con rất nhiều lần. Và hôm nay là ngày giổ bé cuối cùng mình không giữ được. Cố gắng bạn nhé, không nỗi đau nào giống nỗi đau nào nhưng mà đau lắm dù có chuẩn bị hay không chuẩn bị.

Hư thai hai tháng đầu rất nhiều người bị. Thai cũng như hạt ươm, có hạt nảy mầm thành cây có hạt không. giữ gìn sức khỏe và đừng tự trách. Con sẽ lại về với bạn.
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

đọc bài này buồn quá, nghĩ tủi thân lại khóc, em cũng có bầu đc 11 tuần rồi mà bị sảy đc 2 hôm thôi nên em hiểu tâm trạng của chị lắm, cố gắng lên chị ạ, mình còn trẻ mà, có thể là con chưa có duyên với mình thôi, bh chị cần bồi bổ sức khỏe, lấy lại tinh thần để lại sớm mang bầu , chúc chị sớm có tin vui
    0c1Tp1
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thuơng em quá, chị cũng như em đã mấy năm rồi chị vẫn không quên được và đến giờ chị vẫn còn ân hận về lỗi lầm của mình, nhưng giờ em hãy cố giữ gìn sức khỏe em nhé rồi con nó sẽ đến với mình nữa thôi em à. Chúc em mau chóng bình phục
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 811 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với bạn, hãy cố gắng lên nhé có lẽ bé chỉ tạm xa bạn để rồi một ngày đẹp trời nào đó bé sẽ lại về bên bạn với một hình hài khác nhưng đầy yêu thương. Ông trời không lấy tất cả của ai cái gì cả đâu, nắm chặt tay chia sẻ với bạn nha.
    Để gió cuốn đi
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, cố lên chị nhé Chị họ e cũng sảy 1 lần, và cũng buồn lắm! Nhưng mà cuộc sống vẫn còn phía trước, và sau này chị cũng sẽ có những đứa con khác. Bé con dù ko đc sinh ra nhg chắc cũng sẽ rất vui vì bé biết chị yêu bé!
    Chỉ mong anh đừng để tim lạnh giá.
    Hãy sưởi ấm bằng suy nghĩ về em.
    Hãy gọi thầm tên nhau trong mơ....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào bạn! mình đã khóc khi đọc những dòng này, vì mình cũng vừa mất con rồi bạn ạ… Đau lắm… mới hôm nào còn vào WTT vui biết bao, 2 tuần qua mình như người chết rồi….
    Lặng lẽ xóa những trang blog viết cho con… Tại sao chứ? Tại sao ông trời lại mang hạnh phúc đến cho mình rồi tước đọat nó của mình? Mới 2 tuần trước thôi mình còn là người hạnh phúc nhất thế gian, giờ mình chẳng còn gì…
    PFFCp7

Mỗi người đều có 1 ước mơ. Ước mơ của tôi là 1 ngày nào đó có thể mỉm cười và nói "Làm mẹ thật tuyệt"
    • 1,035 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Gửi con gái yêu của bố!
    Giờ này chắc con đang đâu đó quanh bố và mẹ. Sáng nay con đã bỏ bố và mẹ để ra đi. Con đi mang theo hết nước mắt của mẹ và nghị lực của bố. Mới ngày hôm qua thôi bố còn cầm tờ siêu âm của con trong bụng mẹ, con mới chỉ là một sinh linh bé nhỏ 6 tuần tuổi. Ông trời đã mang con đến như một món quà cho bố và mẹ. Khi mẹ báo tin cho bố, bố đã hân hoan biết bao, hạnh phúc nhường nào! Trải qua bao nhiêu chuyện để bố và mẹ có được con. Bao nhiêu mơ uớc, hy vọng vào một cuộc sống mới mà con sẽ mang lại cho bố và mẹ. Bằng sự vô tình đến đau đớn bố đã làm tổn thuơng mẹ để rồi trong nỗi uất ức mẹ đã không giữ đuợc con. Lỗi là của bố, bố đã không có bên mẹ , bên con. Bố chỉ biết ngồi ôm nối đau trong sự tuyệt vọng, bố đã không biết mẹ gọi cho bố lúc con có ý định rời bỏ thế giới này. Và rồi trong sự cô đơn của mẹ con đã ra đi vĩnh viễn. Nếu lúc đó bố ở bên mẹ con thì có lẽ con cũng sẽ không bỏ bố mẹ ra đi. Tội của bố lớn vô cùng. Bố đã đánh mất mẹ và rồi bố mất nốt cả con. Sự tuỵệt vọng trong bố là tột cùng nhưng nỗi đau đó không thể nào sánh bằng sự mất mát nơi mẹ con. Bây gìơ dù con đang ở đâu bố cũng chỉ mong con đuợc thanh thản, con có thể bước chân đến thiên đường thì mẹ và bố mới có thể nguôi ngoai phần nào..
    Mẹ nói với bố là con là con gái và con đã hỏi mẹ trong giấc mơ của mẹ là: “Tại sao bố không yêu con?” Con ơi, bố yêu con lắm mà, bố đã từng đựoc sờ thấy con hàng ngày trong bụng mẹ dù con còn rất bé. Bố lúc nào cũng chỉ muốn quẩn quanh bên mẹ con, dược áp tai vào bụng mẹ để có thể cảm nhận được con, cảm nhận tình yêu của bố và mẹ lớn lên từng ngày, từng giờ. Mẹ con đã phải vựợt qua bao khó khăn để có đựoc con, rồi tất cả là do bố. Bố đã đánh mất đi tất cả. Cho bố tạ tội với con, với mẹ con. Cầu trời cho con đựoc siêu thoát. Nỗi đau này sẽ theo bố đến hết cuộc đời. Bố xin lỗi con, con gái bé nhỏ của bố! Bố yêu mẹ, yêu con, yêu lắm con ơi...
    Tình cho nhau môi ấm, một lần là trăm năm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)