TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ốm nghén là bt mà bạn ko sao đâu vài tháng nữa sẽ đỡ thui mình may là khi có bầu không bị ốm nghén cái gì cũng ăn đc khỏe lắm lun hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,218 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Phuong91zin: Bạn đã thử que chưa? Que quickstick hay loại que gì?

Chậm kinh, que lên 2v mà ra dịch nâu là dấu hiệu động thai đó bạn.

Tuy nhiên, bạn đã chậm 22 ngày mà thử máu bs lại bảo ko rõ (đoạn này mình không hiểu) siêu âm đầu dò chưa thấy gì thì khả năng bạn bị rối loạn kinh nguyệt thôi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    BÁN BUÔN BÁN LẺ QUẦN ÁO VNXK NAM, NỮ
    Facebook: https://www.facebook.com/phuonguyenvnxk
    Hàng nhà máy, công ty, hãng thiết kế chuẩn, đẹp bán shop
    Liên tục tuyển sỉ, ctv nhặt size chọn màu thoải mái
    Hàng nhập trực tiếp, không qua trung gian, giá cả cạnh tranh
    Chiết khấu cao, nhiều ưu đãi (giảm 5% hóa đơn ngày đầu tháng mới, thưởng đạt doanh số cao mỗi tháng)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi, em mới cấn thôi. Nhưng lại bị viêm nấm, siêu âm đầu dò thì e bé chưa vào tử cung. liệu có ảnh hưởng gì đến thai không aạ ?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,218 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sala19 Xem bài viết
    Cho em hỏi, em mới cấn thôi. Nhưng lại bị viêm nấm, siêu âm đầu dò thì e bé chưa vào tử cung. liệu có ảnh hưởng gì đến thai không aạ ?
    Siêu âm đầu dò ko ảnh hưởng gì đến thai. Nhưng viêm nấm thì hình như có đấy bạn ạ. Bạn nên đi khám, xin bs tư vấn.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    BÁN BUÔN BÁN LẺ QUẦN ÁO VNXK NAM, NỮ
    Facebook: https://www.facebook.com/phuonguyenvnxk
    Hàng nhà máy, công ty, hãng thiết kế chuẩn, đẹp bán shop
    Liên tục tuyển sỉ, ctv nhặt size chọn màu thoải mái
    Hàng nhập trực tiếp, không qua trung gian, giá cả cạnh tranh
    Chiết khấu cao, nhiều ưu đãi (giảm 5% hóa đơn ngày đầu tháng mới, thưởng đạt doanh số cao mỗi tháng)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

viêm nấm bạn nên đi khám nhé
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ốm ngén là hiện tuợng bt.sẽ tự hết sau 3-5tháng. Để tránh thiếu hụt dinh duỡng cho bé và cơ thể thì ăn đc món gì cứ tíc cực bổ sung bạn a.hết giai đoạn ốm ngén sẽ ăn bù.mang thai ăn đc bé ra đời ít quấy khóc. Khoẻ mạnh. Khi bầu còn dễ ăn mà k cố găng.sau be ra đời mà khó ăn k nhét nổi thì chỉ uớc sao ngày bầu mình k cố gắng
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình mang bầu lần đầu cũng thấy oải quá , chả thiết ăn uống gì , ngủ li bì lun ạ
    • 2,895 Bài viết

• 7,109 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mình cũng bị nghén từ tuần thứ 5, đi BS khám và cho uống thuốc Pruzena mỗi tối, thế la các triệu chứng nghén giảm hẳn, mình ăn uống thoải mái bình thường. tuy nhiên nếu quên uống thuốc 1 ngày sẽ nghén trở lại. có bầu đi BS sẽ được cho thuốc uống có gì đâu mà ầm ĩ
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng mang thai lần đầu, e mới có 2 tháng thui nhưng thèm ngọt, vậy là con trai hay con gái? Mẹ nào có kinh nghiệm cho e biết với
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mang thai lần đầu, 3 tháng đầu khỏe mạnh chả có biểu hiện gì. Còn bảo thích, chả ốm nghén, ăn gì cũng đc. Nhưng sau 3 tháng thì buồn nôn ko chịu đc. Lúc nào cũng cảm giác buồn nôn. Huhu, không biết phải làm sao đấy. Và bao giờ mới hết giai đoạn kinh khủng này chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mang thai ngoài ko ốm nghén 3 tháng đầu.Bạn có triệu chứng gì nữa ko?Còn 3 ngày tới chu kì Tháng này mà mình chả thấy triệu chứng gì đặc biệt cả.Chắc lại tạch r
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình còn chả biết là có thai cơ. Vẫn chạy nhảy tung tăng, chiều chiều ở lại cơ quan chơi cầu lông. Không hề có biểu hiện gì luôn. Đến tuần thứ 10 mình mới biết là mang thai. Tại vì không để ý, mà vẫn có kinh (1 ít, bị 1 hôm thôi, nghe mọi ng bảo là máu báo). Nên chả để ý, cứ nghĩ do tháng này bị ít, nào ngờ có em bé thật. Bạn cứ chờ đi, biết đâu lại có tin mừng đấy. Cứ vui vẻ thoải mái đi, con cái là cái duyên nữa bạn ạ.:P
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudau1016 Xem bài viết
    mình còn chả biết là có thai cơ. Vẫn chạy nhảy tung tăng, chiều chiều ở lại cơ quan chơi cầu lông. Không hề có biểu hiện gì luôn. Đến tuần thứ 10 mình mới biết là mang thai. Tại vì không để ý, mà vẫn có kinh (1 ít, bị 1 hôm thôi, nghe mọi ng bảo là máu báo). Nên chả để ý, cứ nghĩ do tháng này bị ít, nào ngờ có em bé thật. Bạn cứ chờ đi, biết đâu lại có tin mừng đấy. Cứ vui vẻ thoải mái đi, con cái là cái duyên nữa bạn ạ.:P
    Tại mình mới sảy thai tự nhiên nên cũng có 1 chút lo lắng.Hy zọng sẽ sớm có bé.Tk bạn nè
    • 81 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình mà có thai, k những nghén 3 tháng mà nghén 9t 10 ngày m cũng chịu lun, đang mong được nghén như các mẹ quá nè 😓

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mekukem123
    • 118 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cố ăn thui bạn , trương hợp giống như bạn cũng nhiều mà
    mình ăn vì con thôi , qua thời gian là khá thôi
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn nên cố gắng ăn hoặc uống để có chất dinh dưỡng cho con.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu qua tuần 13 là hết ah, lúc đó ăn như xe không phanh ấy, ăn cái gì cũng ngon miệng. Bây giờ bạn không ăn được cũng không ảnh hưởng đến em bé đâu, tại lúc này bé sống nhờ hoocmon mà, yên tâm. Còn bạn cứ ăn được gì thì ăn, cố gắng đủ năng lượng để mình không lả đi là được. Bạn còn đỡ hơn mình, lúc mình ốm nghén không ăn được bất cứ cái gì ngoài cháo trắng, nhớ lại cái cảnh ngồi dựa tường ôm bát cháo, nhắm mắt nuốt chửng từng thìa cháo mà nổi hết da gà.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtamha Xem bài viết
    Em cũng mang thai lần đầu, e mới có 2 tháng thui nhưng thèm ngọt, vậy là con trai hay con gái? Mẹ nào có kinh nghiệm cho e biết với
    Con trai rồi mẹ ơi, giống mình nè, hồi nghén Coca thèm ngọt kinh khủng mà chồng mình kìm lại do bên nhà mình cả bố mẹ đều bị tiểu đường nên mình thuộc nhóm nguy cơ cao. Lúc trước khi sinh mình dặn sinh xong nhớ mua cho mình một cái bánh kem và một chai Coca cho thõa cơn thèm, vậy mà sinh xong nằm vật vã có ăn đc gì đâu
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bà bầu nên cẩn thận trong việc ăn uống, bạn nên chọn thực phẩm an toàn và tốt nhất nên tự nấu thì sẽ tốt cho con hơn. Giai đoạn này những gì mẹ ăn vào sẽ hấp thu trực tiếp vào cơ thể con nên phãi kỹ càng mẹ à
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cố lên nha bạn, vì con yêu hãy cố gắng để bé được chào đời trong niềm vui sướng.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8