Mang thai lần đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mang thai đứa nào cũng bị vậy, tháng thứ 3 đến 5 là nôn, đến tháng thứ 6 là hết

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn cố gắng ăn uống vào vì con mình cung óm nghén lắm gio đay đc 17 tuân đỡ roi nhưng k biết có thiếu chất gì k mà con mình bị hở hàm ếch và sứt môi buồn thương con
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi cảm ơn chia sẻ của chủ top
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hịc .. 10 ngày nay e ăn nhiều ker toàn ăn rau luộc à ... ker 1 ,2 hôm nay lại ói lại mà ói là ra hết luôn, hơn 3 tháng rồi mà mẹ chưa tăng kg nào
    • 68 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé! mang bầu bạn thả lỏng tinh thần nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cảm ơn ạ
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nghén quá thì chỉ cần dùng vitamin tổng hợp, uống nhiều nước là oki. ăn nhiều hoa quả nữa nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuonglinh249
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyen0203 Xem bài viết
    hịc .. 10 ngày nay e ăn nhiều ker toàn ăn rau luộc à ... ker 1 ,2 hôm nay lại ói lại mà ói là ra hết luôn, hơn 3 tháng rồi mà mẹ chưa tăng kg nào
    Ko bị sụt cân là ok rồi. T 3 tháng đầu sụt khoảng 2kg, trộm vía con sinh ra cũng đc 3,3kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,218 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyen0203 Xem bài viết
    Bạn ơi! Đừng lo lắng quá nhé! Ba tháng đầu mình cũng nghén, còn sút 4kg liền cơ. Trộm vía, bé phát triển khỏe mạnh.

Bây giờ bạn ăn chưa ngon miệng vì vẫn còn nghén thì cứ thích gì ăn nấy, không nhất thiết phải cơm thịt cá mới đủ chất, chỉ kiêng các loại rau quả cần tránh thôi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    BÁN BUÔN BÁN LẺ QUẦN ÁO VNXK NAM, NỮ
    Facebook: https://www.facebook.com/phuonguyenvnxk
    Hàng nhà máy, công ty, hãng thiết kế chuẩn, đẹp bán shop
    Liên tục tuyển sỉ, ctv nhặt size chọn màu thoải mái
    Hàng nhập trực tiếp, không qua trung gian, giá cả cạnh tranh
    Chiết khấu cao, nhiều ưu đãi (giảm 5% hóa đơn ngày đầu tháng mới, thưởng đạt doanh số cao mỗi tháng)
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố lên các mẹ.hihi. Hành trình gặp con yêu nhiều gian nan nhưng hạnh phúc vô cùng các mẹ nhỉ.hihi.
    Bé nhà e 7 tháng oy. Yêu con lắm
    https://www.youtube.com/watch?v=FVssl1duPgo
    • 157 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chịu khó nghén mấy tháng đầu thôi . Sau hết nghén ăn uống vô tư ấy mà.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đang thời kỳ thai nghén nên hay bị nôn thôi, hãy ăn nhiều những thức ăn mà bạn k bị nôn và nhớ ăn thành nhiều bữa, ăn nhiều hoa quả và uống thêm viên sắt. Bạn mới mang thai nên hạn chế làm việc nặng, nghỉ ngơi hợp lý và tư tưởng phải thoải mái, bạn nên bảo chồng nấu ăn cho để đảm bảo vệ sinh và đủ chất cho mẹ con, k nên ăn bún phở ngoài quán vì bây giờ toàn hóa chất cả. Vợ mình trước đây mang bầu còn nghén đến tận tháng thứ 7 kia, nhưng từ tháng thứ 7 trở đi thì ăn uống rất nhiều, lúc sinh con được 3.2kg đấy. Bạn nên uống nhiều nước dừa, vì nước dừa rất tốt cho nước ối.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguanon116
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đi khám thai bác sĩ có nói là thai nghén là thai khoẻ. Nên mẹ nó đừng lo. Sau 3 tháng sẽ đỡ nghén thôi.
    • 116 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thời gian đầu ai cũng vậy à. k ăn đc đừng cố bạn nhé. Và cảm thấy thèm ăn gì nhất thì cố gắng đáp ứng để cơ thể ko bị thiếu chất nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì suốt ngày thèm ngủ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tâm lý lần đầu ai cũng vậy thôi, từ từ rồi sẽ quen chứ không có gì hết á. Chịu khó ăn uống thì sẽ khỏe mạnh thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui,mình cũng đang bầu 7 tuần,mới hôm trước còn bảo ăn khỏe,với được ck nghén thay,vừa sang tuần này,mình nghén nôn mật xanh mật vàng luôn!2 hôm nay còn phải xin nghỉ làm vì mệt mỏi.khổ cái còn ko biết mình thèm ăn j,ăn được j cơ! cả ngày hôm qua ăn được bát con cháo thì nôn hết! tối cũng chả ăn nổi,đêm đói mệt ko chịu nổi nữa thì nuốt tạm gói omachi thì ko bị nôn. phở bún mình ngửi mùi từ xa đã nôn cơ,khổ quá đi mất thui(( ai nghén nặng chỉ mình cách với!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của samyaka
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em nghén mất 3 tháng đầu. trời ơi. chỉ thèm ăn bánh mì. Ngày nào cũng bảo ông xã mua bánh mì về ăn. Tuy trước giờ mình thỉnh thoảng mới ăn. Không sao đâu bạn nhé. Có con nghén là bình thường mà
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cố gắng nhé, lần đầu thì tâm lý ai cũng vậy, nhưng cứ nghĩ đến việc bé sẽ sớm chào đời thì cố động lực thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ca nha co the cho em hoi một chút k ak ??em hien tai bay gio la chạm kinh đuợc 22ngay rui ak ma di kham siêu am dau do thi bac si bao chua thay gi nhung thu que may lan em đều len hai vạch một vạch dam một vạch mo nhung nhìn cung do ak em cung da xét nghiệm mau thi bac si noi em nguoi yeu va mau thiếu len k do lam bac si chi dan em la di lai can than k đuợc uong thuoc gi ma Đot nay em co ra ít dịch mau nấu nhat la k bit hien tượng gi co chi nao giọng em k ak ..chi nao da bi giọng va dang giọng em thi co the noi cho em biet voi ak ..chu em bay gio lo lang qua ak ...em cam on trước ak 😢😢
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8