TIN TÀI TRỢ.

Mang thai lần đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 151 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,mong cá mẹ mẹ tư vấn giúp em, em mang thai lần đầu được 8 tuần rồi ạ. Nhưng từ tuần thứ 5 trở đi em bắt đầu ốm ngén rồi thì phải ạ, từ tuần thứ 5 sáng nào em cũng bị nôn khan, rồi đau đầu ạ mà lạ là chỉ bị mỗi sáng, sang tuần thứ 6 thì e hay bị nôn thêm trưa nữa, ăn k nổi cơm mà e lại thèm bún phở mới khổ ạ, cơm ăn vào được 1 xíu ý ạ, đã thế trưa ăn cơm vào đk 5p là nôn ra hết luôn cứ thế tới bây giờ vẫn vậy, làm em k dám ăn cơm các mẹ ạ, ăn bún, ăn hoa quả là k nôn cứ ăn cơm là nôn lấy nôn để, ngửi mùi hủ tíu là nôn, mùi dầu mỡ là nôn, sáng ra tầm 8h là ong ong đầu, đau đầu rồi. Các chị các mẹ tư vấn giúp em với chứ em mang thai lần đầu nên không biết như thế nào .Cảm ơn mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 171 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

mình cũng biết vài trường hợp như b.ko sao đâu b ốm nghén bthường mà

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranbichngoc196
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn, nhưng mà k ăn nổi bạn ạ, cứ ăn là ói
    • 171 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

có món nào ăn vào b ko nôn thì ăn món đó

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chỉ ăn mỗi bún phở là k nôn bạn ạ.. mà chỗ mình làm lại k có quán nào
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng bị buồn nôn lúc mới có e bé k ăn dược mòn gì luôn ak . cái đó cũng bình thường thôi nếu chị cảm giác thèm ăn món gì thì ăn món đó bún phở gì cũng tốt hơn là để đói rồi lại mệt . thời gian là đỡ hơn ak. Mà nếu k ăn cơm dc thì ăn thêm khoai lang ak .
    comment by WTT mobile view
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ăn cơm vs nước rau muống luộc + chanh chị ạ ... ăn vậy e ăn kinh hồn , nhưng ăn vậy lại không có chất cho bé ăn đồ ăn e lại k ăn được
    • 171 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bún với phở làm ở nhà mà ăn nghe b.ra hàng nó cho ba cái thứ độc hại vào thì có trời mới biết đc ==?

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

làm ở nhà nhiều khi k có thời gian làm chị ạ đi làm về mệt e chỉ muốn nằm thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn vào nôn ra thì mệt lắm hem. huuhu nghĩ đến ốm nghén mà lại thấy sợ ý.
    • 63 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo, cơ chế của cơ thể là con sẽ hấp thu dinh dưỡng của mẹ, nên mẹ mới là người bị thiếu chất. Bạn không ăn được thì bạn có thể đến khám bác sĩ kê đơn các loại vitamin và sắt. Mình giờ bước sang tháng thứ 7 rồi còn đang phải hạn chế ăn uống đây không con béo mất . Hồi đầu mình bị nghén cũng chỉ ăn cơm và vừng thôi, không đến nỗi nôn như bạn nhưng mà nhìn món gì cũng không muốn ăn. Cứ thuận theo tự nhiên thôi bạn nhé, đừng lo lắng quá. Với uống thêm nước hoa quả hoặc sinh tố tự làm được thì càng tốt bạn nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 90 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời gian đầu thôi rồi sẽ qua giai đoạn ấy thui mờ.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cảm ơn các chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 62 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ còn nghén như vậy hết 5 tháng nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tun_xu
    • 54 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Qua 3 tháng sẽ khỏi ban ạ
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ăn nhiều bữa nhỏ, mỗi bữa 1 ít thôi. Đừng ăn nhiều quá cho 1 bữa sẽ khó chịu lắm. Lúc mới có bé mình cũng nghén đến 12 tuần thì tự hết. Cả ngày chả ăn đc gì, ói lên ói xuống kinh khủng lắm. Ráng uống sữa và multi vitamin để bổ sung dinh dưỡng bạn nhé
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng mang thai lần đầu ko có kinh nhiệm j cả
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì tháng đầu cũng bị nôn nhưng thường thì vào buổi tối. Cách của mình là nôn ra hết thì lại ăn đồ khác vào nhưng ăn ít thôi, bạn thử ăn cháo xem thế nào. Chứ ăn bún thường xuyên cũng không tốt, hoặc ăn thử mỳ chũ hay gọi là mỳ gạo. Hồi mình mang bầu hầu như sáng nào cũng ăn mỳ chũ nấu thịt băm với rau đấy. Bạn cũng đừng quá lo lắng, nếu mệt thì phải nghỉ ngơi và khám thai định kỳ theo lịch hẹn. Chặng đường những 9 tháng 10 ngày cơ mà, bạn cứ bình tĩnh nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ai sinh đẻ mà sướng đâu bạn, bây giờ thì cực khổ cho người mẹ lắm nhưng bạn cứ nghĩ tới niềm vui sắp tới là quên di mệt mỏi liền à.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy chịu khó đi xa chút để ăn, chị mang bầu cũng nghén như e, còn ko ăn đc cái j cơ, chịu khó uống sữa bầu cho đủ dinh dưỡng, chị dùng frisomum có vị cam nên dễ uống, ít bị ói, vị sôcla hay vani uống vào lại cho ra hết.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8