Lo lắng khi con quá nghịch, không tập trung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 465 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các thành viên của diễn đàn.

Tôi có một vấn đề lo lắng muốn lắng nghe ý kiến, kinh nghiệm mong các tiền bối cho tôi lời khuyên.
    Nhà tôi có 1 bé giờ đã tròn 1 tuổi, bé rất nghịch, lúc nào cũng luôn chân luôn tay, ít khi ngồi 1 chỗ chơi. Giờ 1 tuổi mà gọi bé rất ít khi quay lại, không tập trung.
    Cạnh nhà tôi có 2 bé khác cùng tầm tuổi của bé, khi để ý tôi thấy các bé ấy chơi rất tập trung, 1 tuổi mà đã biết làm nhiều thứ, biết chỉ nhà người quen, biết gọi người lớn, biết chỉ tên các đồ vật, mắt mũi miệng,....mà bé nhà tôi chưa biết làm gì.
    Như vậy có phải bé bị chậm phát triển hay tăng động không các bác?
    Tôi lo lắng quá, nhờ các bác cho tôi lời khuyên.
    Cảm ơn các bác !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều khi người ta nói: cha mẹ sinh con, trời sinh tính. Mong rằng mẹ sẽ kiên trì với con của mình. Nếu vấn đề đó tiếp tục xảy ra thì tốt nhất, mẹ nên đưa con đến các cơ sở khám để bác sỉ chuẩn đoán cho. Cũng đừng lo lắng vì con còn nhỏ nên nhiều khi chuyện đó là bình thường, nhưng kéo dài thì nên đi khám
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn tham khảo bên này nè: https://bizbooks.vn/san-pham/day-con-theo-loi-moi/
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn !
    Mỗi đứa trẻ sẽ có tính cách khác nhau, mình ko nên so sánh con mình với con hàng xóm từ đó dẫn đến lo lắng không đáng. Bạn nên tìm hiểu đặc điểm tính cách của bé và có thời gian bạn tìm hiểu thêm về phương pháp " sinh trắc vân tay" để biết được tố chất của bé là gì, bé nhà mình năng động ko chịu ngồi yên, có thể do thùy vận động( thùy đỉnh) của bé cao.
    Bạn cần tư vấn cụ thể hơn thì nhắn tin riêng với mình nhé, hoặc kết nối với mình qua face: Huỳnh Thủy