Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lo lắng của mẹ có con là học sinh lớp 13 ôn thi đại học!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.29K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 187 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mn cố lên nhé, còn có vài bữa nữa là con mn thi xong rồi, dù có đậu hay rớt em nghĩ mn cũng đừng tạo áp lực cho con quá nhé, em thấy đại học bây giờ mà không chọn đúng ngành thì còn thua cả mấy bạn đi học nghề ý chứ, bé nhà mn không đậu thì mn kiếm cho bé cái nghề cũng được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 171 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pasal.English Xem bài viết
    đại học đâu phải là con đường duy nhất mn ơi, không đậu đại học nhưng mà giỏi tiếng anh với giỏi tin học thì vẫn có thể tìm được cho mình một công việc tốt mà, em nghĩ mn đừng quan trọng quá việc đậu đại học hay không, để con thoải mái đi mn ạ!
    Em là em ủng hộ ý kiến của mn đấy, nghĩ lại ngày xưa khoảng thời gian ôn thi đại học đúng là ác mộng thật, bây giờ cứ có tiếng anh với một chút tin học thì đi đâu cũng sống được hết.
    • 132 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em k có con học lớp 13 nhưng có thằng em cũng lớp 13 chuẩn bị lên thớt. Chắc chiều về qua ngoại em sẽ tẩn ngay 1 hộp koligin F về cho nó uống. Mong là tống khứ đc nó đi học cho ông bà già đỡ lo cái tội lông bông lang bang.
    • 79 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cần phải nghe ý kiến con cái nhiều hơn và cùng chia sẻ để giảm áp lực thi cử
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị cứ chăm lo sức khỏe cho bé thật tốt, chuẩn bị một tâm lý ổn định, tạo bầu không khí thỏa mái cho bé! Đừng tạo áp lực cho bé về vấn đề đậu hay rớt. Sẽ làm bé lo lắng, làm ảnh hưởng đến tâm trạng cũng như sức khỏe. Hãy tạo 1 niềm tin nhất định ở bé nhà chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên động viên, khích lệ trước đã, mà cứ để con cố gắng với sức mình nha bạn. Đừng bắt buộc con phải đậu ĐH nha bạn, áp lực cho con đấy à.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2