TIN TÀI TRỢ.

làm sao khi con lấy trộm tiền của bố mẹ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 308 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Mình đã lén để ý thấy cu cậu lớp 4 lấy tiền trong ví với số lượng là vài trăm ngàn đồng. Mình đã điều tra thì đa phần cháu đều mua mấy thư đồ chơi và truyện tranh vớ vẩn, những thứ mình không bao giờ cho mua. Mình mua cho cháu sách có ích và đồ chơi lành mạnh cơ. Mình phải làm gì bây giờ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 459 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

hic, lấy TRỘM ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 308 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    hic, lấy TRỘM ạ
    uh đừng bắt bẻ quá , ui tra tiếng việt của mình tệ quá.
    • 2,313 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

ngày xưa em ăn cắp của mẹ em 500đ thì phải, hồi 6 tuổi ý, ăn tát lật mặt ra. Từ đó về sau bỏ luôn được cái tính tắt mắt.
    Nói chung là phải rắn.
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 219 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadaica Xem bài viết
    Mình đã lén để ý thấy cu cậu lớp 4 lấy tiền trong ví với số lượng là vài trăm ngàn đồng. Mình đã điều tra thì đa phần cháu đều mua mấy thư đồ chơi và truyện tranh vớ vẩn, những thứ mình không bao giờ cho mua. Mình mua cho cháu sách có ích và đồ chơi lành mạnh cơ. Mình phải làm gì bây giờ.
    Năm mình lớp 8 hay lớp 9 gì đó,cũng ăn trộm tiền của mẹ mấy trăm,mở tủ hẳn hoi, Bạn biết ba mình xử lí sao k? 2 ngày sau ba mình mới tâm sự với mình là mẹ để dành tiền đó,mẹ mất thì buồn lắm..., thế là mình lẳng lặng trả lại vào tủ-và ba mẹ mình cũng k nhắc lại chuyện đó bao giờ,k kể với bất kì ai,kể cả anh mình.Và mình cũng k bao giờ lấy tiền ba mẹ nữa. Đến bây giờ m cũng rất cảm ơn ba mẹ mình có cách xử lí tuyệt vời như vậy-mình k bị tổn thuơng-k quê độ với bất kì ai,kể cả ba mẹ,anh trai. Mình kể câu chuyện này,hi vọng bạn học hỏi điều gì chăng? mình nghĩ con bạn lớp 4 biết suy nghĩ,có lòng tự trọng rồi-trẻ con bây giờ phát triển sớm mà. Và mình nghĩ bạn nên có 1 cuộc nói chuyện với bé,bạn có thể qui dịnh tháng mua,hoặc thuê mấy cuốn truyện tranh vớ vẩn ( theo ban,cả theo mình thì truyện tranh bây giờ vớ vẩn thật),còn lại bé phải đọc,chơi những gì bạn mua về. Bạn k bao giờ mua những gì bé thích (bé k nghỉ vớ vẩn) mà bé k quán triệt tư tưởng thì bằng cách này hay cách khác bé cũng phải có. Bạn phải thật bình tĩnh và khéo léo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nhẹ nhàng trước đã cách như cunxinh06 ý, nếu cháu nó vẫn chứng nào tật nấy thì bắt wả tang tại trận rồi wất cho 1 roi vào tay thật đau, nhớ ngay ý mừh :RaisedEye
    :rolleyes: Sherry iu na`
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Hồi bé bố em cũng rất chiều e, toàn lén mẹ em cho em tiền để tiêu vặt. Mà tính bố em kỳ lắm, có bn tiền trong tiền trong túi cũng ko biết. Lần đó em cũng ăn trộm 1 ít tiền trong túi bố để mua truyện đọc. Bố em biết mà ko nói gì. Sau lần đó em chừa hẳn, ko bao giờ dám lấy đồng nào.
    Chị cứ nói cho cháu nó biết là : mẹ để abc tiền trong ví mà mất. Tiền đó định tháng này mua cái nọ, cái kia cho con. Thôi, mất rồi đành để vài tháng nữa vậy. Dạo này kinh tế khó khăn con ạ. Yên tâm là cu cậu chừa hẳn.:RaisedEye
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss: