Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để giúp con hoa nhập với bạn bè trong lớp???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.82K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đêm qua nằm tâm sự với con mà mình điếng người đi vì xót xa khi nghe con nói: " giờ ra chơi hôm nào con cũng đi lang thang khắp sân trường đến khi mỏi chân thì con ngồi 1 góc nhìn mọi người chơi, vì không ai chơi với con cả mẹ ạ. Các bạn trong lớp đều ghét và xa lánh con."
    Vậy là đã 3 năm con học phổ thông đến giờ mình không hay biết về điều này. 3 năm nay con không tìm được niềm vui ở trường lớp vì các bạn xa lánh và ghét bỏ con. Cả đêm nằm buồn không sao ngủ được nên mình lên đây viết tâm sự để chia sẻ với mọi người mong mọi người cho mình lời khuyên để giúp con hòa nhập với các bạn trong lớp.
    Con mình là bé trai năm nay học lớp 3. Cháu học toán thông minh nhưng vì chữ viết xấu và chậm chạm nên chưa bao giờ cháu được học sinh giỏi. Cháu hơi tự ti về bản thân mình. Vì cháu rất chậm chạp và nhút nhát lại vụng ăn nói nên thường không diễn đạt được những ý của mình muốn nói với mọi người. Có lẽ vì lý do đó mà cháu khó hòa nhập được với bạn bè.
    Còn ở nhà cháu cũng hay bị mắng về tính vụng về và đãng trí của mình. Nhiều lần cháu bị bố đánh rất đau nên cháu rất ghét bố và không muốn gần gũi bố nữa.
    Mình mong bài viết này được nhiều người lưu tâm tới và hãy cho mình lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào bạn,

Con bạn giỏi toán đã là niềm hy vọng lớn, điều bạn cần lúc này là cân bằng được tự nhiên và xã hội cho cháu.
    Phải hạn chế dánh đập cháu, làm bạn với cháu thì tốt hơn.
    Cùng cháu đọc sách, đi chơi, làm việc xã hội, sẽ giúp cháu tự tin để hôi nhập.
    Những hành động của bố mẹ luôn là bài học cho con cái, bạn lưu ý điều đó.

Chúc bạn cùng gia đình năm mới an lanh, hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Con chị học trương công hay tư? Nếu cháu học trường công thì việc bị cô lập cg dễ xảy ra vì các chÁu quá đông,cô giáo không quan tâm hết để cháu phát triển tự do.chị nên chuyên con vào 1 trường quốc tế,lơp có sĩ số ít,nhiều hoạt động ngoại khoá,trao đổi với thầy cô về trường hợp của con.có nhiều nguyên nhân khiến con không có bạn,cũng cần xem tính cách của chÁu,có khép kín không,có ích kỉ không...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhminh2801
    • 79 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em thi Khac Em O nuoc Ngoai nen be Nha me moi chi di mau Giao Nho Thoi Nhung Cung rat kho Hoa hop Cung cac be trong lop lam nao den don con Cung Thay be tu choi mot Minh nhin ma xot xa co Giao Cung bao la be Nha it moi ko thich choi voi cac ban , be o day tru BMe ra thi hang co ai than quen ca Em ve nc voi Chong de Chong hieu va thuong con hon sau do thi Ngay Nghi Em cho be so tap ve Di boi Di choi o sieu thi Nhung chi danh cho tre con choi , va Dieu nua la fai nc rieng voi co Giao de co Giao giup do , Nguoi ta co Cau muon con Gioi thi fai thuong lay Thay thinh Thoang Mua Nhung min qua Nho Nho tang co Thoi Nhung Cung the Hien la Minh Quan tam den Thay co vi be Nha Minh ko giong be Khac ko duoc Manh Ran neu cu de Lau Nhu vay sau nay Anh Huong den tinh cach rat Lon chi ah .bg Em Cung Thay be Nha Em do hon truoc nhieu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dieuhanh15
    • 58 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn à mình cũng có con gái năm nay học lớp 3 và hoàn cảnh giống bạn. Mình cũng buồn lắm nhiều lần mình cứ nghĩ tại sao con mình lại như thế, nhiều khi đến trường nhìn thấy con chơi một mình tim mình lại đau
    Hôm qua mình có nói chuyện với một chuyên gia tâm lý họ bảo mình nên cho con học kỹ năng sống, mình định sáng thứ 7 đến một trung tâm ở quận Cầu Giấy test thử và cho con đi học. Mà bạn ở đâu mình làm quen nhé vì mình và bạn có cùng hoàn cảnh