TIN TÀI TRỢ.

làm sao cho con học tốt tiếng anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mom ah! hiện mình đang có con gái vào lớp một. sang kì 2 của cháu bắt đầu có giáo viên bản ngữ về dạy . Cháu học được vài buổi về mẹ hỏi con học thế nào? nó trả lời : họ nói không phải tiếng người mẹ ạ. con chả muốn ở lớp
    Nghe xong mình buồn quá. cho con ra trung tâm để con làm quen dần với các thầy cô bản ngữ nhưng con ko chịu đi nên m quyết đinh tìm một phần mềm học tiếng anh trên máy tính bảng cho con để con yêu thích môn này hơn. Nhưng m chưa tìm được cái nào ưng ý. Mom nào dùng cho con thấy tốt gợi ý giúp mình với.
    Cảm ơn các mom nhe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 342 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cho con xem các phim hoạt hình của nước ngoài đó mẹ ơi, con hiểu thì con sẽ không thấy lạ nữa, nghe hát gì cũng tiếng anh đó mẹ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho du học hè cũng là 1 phương án, e đang nghiên cứu phương án này đây, tuy nhiên hiện nhiều trung tâm quá (visco, vinedu, eduzone..) đều có và chả biết tn, vì giờ cg nhiều trung tâm du học lừa đảo mẹ ạ! Sợ lắm..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghĩ cho bé xem phim hoạt hình có tiếng anh sẽ thú vị hơn, cho bé chơi mấy trò game mà bằng tiếng anh cũng ổn nè. Bé mình từ khi học mẫu giáo là học tiếng anh rồi, mà bé cũng thích lắm. Vì giáo viên bản ngữ nên bé chưa hiểu được gì nhiều đâu, này cũng không trách bé được, bạn hỏi xem những phụ huynh khác trong lớp thế nào rồi tính tiếp
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cở 5 tuổi thì có thể học được rồi,cở tuổi đó mấy bé bắt chước nhưng nhớ hơi bị lâu nha,lúc đó cho bé đi học chủ yếu chơi nhiều nhưng nếu cho học ở trung tâm thì cũng tiếp xúc với tiếng anh nên cũng tốt cho bé chứ không ảnh hưởng gì cả,nên nếu được cứ cho đến các trung tâm học sẽ hay hơn,m cũng cho bé học ở ili ak,trung tâm học với người nước ngoài hết ,học giờ nó giao tiếp cũng nghe hơi bị nghiền
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình nó rất sợ tiếng Anh, đến nỗi phim hoạt hình mà chỉ toàn tiếng Anh là nó cũng ko thèm xem luôn
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình học T.A từ năm 5t bên Ices lúc đầu nhóc khá là lười học T.A, có lẽ học ở trung tâm có bạn bè với lại vừa học mà còn được tham gia các hoạt động bổ ích nên giờ bé khá là hứng thú với lớp. Môi trường khá tốt để luyện giao tiếp vì có sự dẫn dắt của giáo viên nước ngoài, cho bé luyện phát âm, nghe nói... Học phí thì hợp túi tiền, nên bạn quan tâm thì thử đến tìm hiểu khoá học cho bé xem.