Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm nhật ký trưởng thành cho con, giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 950 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là em mới có bé đầu lòng. Em muốn lưu lại hình ảnh, kỉ niệm của bé để sau này 2 vợ chồng xem lại, và cho cả bé lớn lên xem nữa . Ngoài hình ảnh, video, em chẳng còn nghĩ ra được gì nữa . Mấy mẹ có ý tưởng nào hay không, giúp em làm được một nhật ký hoành tráng với. Em cám ơn các mẹ nhiều ạ .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng làm cho Chip Win nhà mình cái nhật ký hoành tráng lắm ! Hình ảnh từng ngày tháng nè rồi quay video clip của con nữa nà ... rồi mình còn mua một quyển sổ ghi chép ngày con bik lật rồi dán pic ảnh , bik đi , bik trườn , ... con xem lại thấy thích lắm ý !
    Chip ( Uyên Nhi ) : jmULp7b7ee29db4d3e58c42c4fe8cdb4b47030_zps35ab85ddWin ( Việt Minh ) : saWRp78f6267bf8172962ef46bdacc03398531_zps67f3f855
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winwin_2012 Xem bài viết
    Mình cũng làm cho Chip Win nhà mình cái nhật ký hoành tráng lắm ! Hình ảnh từng ngày tháng nè rồi quay video clip của con nữa nà ... rồi mình còn mua một quyển sổ ghi chép ngày con bik lật rồi dán pic ảnh , bik đi , bik trườn , ... con xem lại thấy thích lắm ý !
    Hihi, ý tưởng của chị hay lắm, em cũng bắt chước mới được ^^, sau này con xem lại chắc là vui lắm nhỉ !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 748 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Bạn ơi mình thấy không cần phải bày vẽ nhiều ý tưởng đâu, chỉ cần ghi lại những hoạt động của con bằng tình cảm và góc nhìn của một người mẹ thôi ....theo thời gian cũng đủ "hoành tráng" lắm rồi.

Bạn có đọc cuốn "Lại thằng nhóc Emil" chưa? Bà mẹ của Emil cũng ghi lại những trò nghịch ngợm của thằng bé một cách chân thực và giản dị nhất nhưng là những tư liệu quý để tác giả hư cấu thành một câu chuyện thiếu nhi nổi tiếng đó
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho e tham gia với. E cg đang có ý định làm nhật ký trưởng thanhf cho nhóc 2 nhà em này. Nhóc đầu Mẹ kg có kinh nghiệm nên giờ chẳng có gì làm ký niệm cả.