Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

làm cách nào cho con đỡ sợ học toán

• 0 Lượt chia sẻ
  • 691 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có ai có biện pháp nào mách cho mình với : Con gái mình đang học lớp 7 > Nhìn chung là lực học cũng khá chắc chắn thôi , Nhưng dạo này cô ốm nên bẵng đi không học thêm được . Vậy là môn hình học mà làm bài có tính tổng hợp tức là hơi khó là làm sai .
    Mình không dám ép con vì sức khỏe cháu yếu . toàn kêu người không được khoan khoái thôi . Nên mình không ép cháu nhưng thấy ở trường cô bảo tham gia luyện toán trên mạng bổ ích . mình liền đăng kí để 2 mẹ con cùng học nhưng nó bảo nó không thích . miình buồn quá . Làm sao cho con khỏe và o sợ học toán bây giờ . Mình không ép cháu mà chỉ tham ra dần để cho linh lợi thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách của mình rèn con mình nè : (nhờ thế nó mới nhảy lớp đó]

1 . Nhét nó vô đầu một khối trước khi thi
    Thế là xong =]

2 . Mua mắt quan sát và tai nghe .
    Mời một thầy về quan sát mắt quan sát gắn trên má con mình . Mời thầy về nhà nhìn qua màn hình quan sát , xem câu nào rồi đọc cho con chép câu đấy qua tai nghe siêu nhỏ gắn trong tay :d.
    Thế là xong =]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 221 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chắc là thuê gia sư về cho em học thôi cô ạ. học gia sư chắc kiến thức thì e sẽ vững tâm lý hơn
    cháu cũng ghét học toán lắm, nhìn chung là mỗi người thông minh một lĩnh vực thôi cô ạ, chắc là em nhà cô thông minh về lĩnh vực ngôn ngữ hoặc nghệ thuật, etc gì đó nên e k thích học toán
    đợi đến lớp 9 rồi cho em học cẩn thận 1 thể cô ạ vì lúc ấy đi thi