TIN TÀI TRỢ.

Không muốn cho con xem phim hoạt hình Oggy

• 8 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang học lớp 3, thích phim hoạt hình Oggy lắm. Nhiều lúc bé vừa xem vừa cười rất sảng khoái. Mình thấy đứa cháu ở nhà, đang học lớp Lá, cũng rất thích phim này. Ban đầu, mình cũng cho con xem thoải mái. Một hôm, rảnh rỗi mình ngồi coi Oggy với con, thấy các nhân vật vẽ rất xấu, màu sắc lòe loẹt. Mình chia sẻ nhận xét này với con, vì mình không muốn bé bị ảnh hưởng bởi những hình dị dạng như thế. Từ đó, mình không thích Oggy nhưng vẫn cho bé xem và thường xuyên xem chung với bé. Xem nhiều, mình nhận ra rằng nội dung của phim cũng rất phản cảm. Lo nhất là trước cảnh con mèo đáng thương bị 3 con gián hại lên hại xuống, con mình vô tư cười lớn. Mình lo phim sẽ ảnh hưởng không tốt đến sự phát triển tâm lí của bé nên không cho con xem phim Oggy nữa.
    Bị mẹ cấm xem phim Oggy, bé phản đối quá trời. Mình phải giải thích nhiều lần bé mới miễn cưỡng nghe theo mẹ. Nhưng nhiều khi bật tivi, kênh thiếu nhi nào cũng chiếu Oggy. Có khi cả 2 kênh chiếu cùng 1 lúc.
    Không biết có phải mình lo xa quá không?
    Có mẹ nào cũng ghét phim Oggy giống mình không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Có mình này, cái phim ấy chả có nội dung gì cả. Chả dạy dỗ gì bọn trẻ con cả, toàn là cảnh chọc phá, đánh nhau rồi cười với cái giọng khả ố (của mấy con gián). Tớ cũng cấm con không xem mà không được, cứ thấy là nó lại dán mắt vào. Mà không hiểu sao mấy kênh liền thi nhau chiếu phim ấy.
    Như cái phim hoạt hình Pororo ấy, nó khác hoàn toàn, dạy trẻ con không nói dối, phải giúp đỡ bạn bè...Nói chung là rất hay thì chả thấy chiếu, chiếu được có 1 thời gian xong chuyển sang con Oggy đáng ghét này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    films oggy là film khá hay đấy bạn, nó giáo dục đứa trẻ nhiều thứ. Tính chịu đựng, chăm chỉ, vui vẻ và đặc biệt màu sắc đẹp, nội dung đơn giản. Kết cấu câu chuyện rất hợp lý bạn à.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con gái mình 3 tuổi cg thích hoạt hình Oggy này. Mình cg không thích cho bé xem phim đó tý nào nên thay vì hay xem ở kênh CN bây giờ mìnhi cỉ mở cho bé ở kênh Disney Junior thôi. Ở đấy toàn phim nhẹ nhàng rất phù hợp với bọn trẻ đấy bạn
    • 994 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Co phim ipin upin cũng hay lắm các mẹ à, mỗi tội phim chiếu ít quá.mình lúc này cấm tiệt con xem oggy rồi, vì con mình mê quá,nó mà xem là quên cả nhai cơm luôn
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình thì nghiện cơ, mua đc cái áo có mèo Oggy La mặc riết, cấm sao bây giờ
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy phim Oggy mang nhiều sáng tạo, đâu cứ phải hình ảnh và màu sắc đẹp thì nội dung đã hay
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Con mình cũng nghiện phim này . Sinh nhật cu cậu còn đòi mua bánh hình mèo oggy cơ. Mình với ông xã thì thấy phim này phản cảm kinh lên được, nhiều cảnh rất dã man thê thảm. Nhà mình cố hết sức để tránh ko cho con xem nhiều, tiếp xúc nhièu với các nhân vật trong phim.Mà sao nhiều kênh chiếu thế nhỉ, Bibi cũng thấy có
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái mình cũng thích phim này nhưng giờ mình đã giải thích với bé để bé không xem nữa (mặc dù bé vẫn đòi xem) nhưng nghe mẹ nói không thì bé mặc dù không vui nhưng vẫn chuyển kênh khác (bé đã hơn 5 tuổi). Mình đã ngồi để xem bộ phim này, hình ảnh bộ phim mình thấy rất là kinh khủng và có tính bạo lực. Có một thời gian con gái mình có bắt trước theo điệu cười và hành động của bộ phim làm mình hoảng hồn.
    • 207 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bộ phim em mê tít, nhìn thấy tên phim là nhảy lun vào, ai ngờ bị chê thảm thế, fim hay mà ....
    Tình yêu đôi khi là một thứ gì đó rất khó lý giải
    Đó cũng là khoảng trống mà mỗi người chúng ta đều muốn lấp kín!
    • 4,484 Bài viết

• 2,660 Được cảm ơn

Thằng lớn nhà mình cũng mê tí cái phim Oggy này. Xem đi xem lại vẫn không chán
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 349 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng mê tít phim này mới chết chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 203 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mình không hay xem nhưng thấy mấy bé hay xem trên disney, dỗ bé qua đó xem thử, biết đâu lại mê ngay ấy chứ
    • 916 Bài viết

• 1,770 Được cảm ơn

Cu nhà mình 2.5 tuổi cũng mê tít Oggy, con chị thì 8 tuổi cũng mê.
    • 284 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

hehehehe, mình già rùi cũng coi Oggy hoài thấy vui vui vì cái vẻ ngu của chú oggy, lên đây mới biết các mẹ không thích.
    • 59 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ghét film này thậm tệ, nhưng cháu mình và ông chồng mình lại rất mê . Mình cũng thấy film này phản cảm, không có tính giáo dục j cả, toàn những hành động nhỏ nhen, chơi xỏ nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 309 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình thì thấy phim Oggy bình thường, cho trẻ xem cũng không sao vì quan trọng là bé sẽ không thể bắt chước được những hành động đó.
    :LoveStruc::LoveStruc:x9Ru
    :Angel::Angel::Angel::Angel:
    • 150 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

ô, bây giờ e mới biết trẻ con nhiều đứa thích film này. Ku con nhà e mê tít luôn, đang khóc nhưng nhìn thấy cảnh con mèo Oggy buồn cười là có thể cười ngay đc. E cũng thấy film này ko có tính giáo dục mấy. Con e dạo trước hay xem phim Upin-Ipin, phim đó mang tính giáo dục cao nhưng dạo này ít thấy chiếu trên Disney,
    "hãy biết trân trọng những gì đang có". Phá vỡ hạnh phúc gia đình người khác thì nên xử bắn
    Em là em chúa ghét những tên nào suốt ngày nghĩ đến việc ly hôn hoặc xúi giục người khác ly hôn (trừ khi ly hôn là bước đường cùng, việc ko thể ko làm).
    Tôm: NB 3Kg, 1month: 4,3kg, 2month: 6kg, 3 month: 7kg, 4 month: 7kg (con bị viêm phế quản), 5month: 8,7kg, 6month: 9,5kg.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng đúng,ko nên cho con xem phim này,con trai m cũng rất thích xem phim này nhưng m cấm ko cho xem đấy,nộ dung thi vớ vẩn,hình ảnh thì xấu xí,các con dán thì chỉ tìm cách hại con mèo thôi,nói cung là nội dung pim kho tốt cho tre con xem.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phim Tom và Jerry cũng đâu kém.

Có phim hoạt hình "Chuyện Tấm Cám" của Việt Nam sản xuất đấy. Nhân văn cực. Có cả cảnh cô Tấm dịu dàng cắt cổ cô Cám để riêng, thịt xương thái nhỏ rồi ngâm làm mắm rồi gửi về cho mẹ cô Cám rồi ngất xỉu hay chết luôn gì đấy hay lắm.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5