Khi con biếng ăn phải làm gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 654 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em có 1 bé hơn 2 tuổi lười ăn kinh khủng các mẹ ạ? Em tham khảo nhiều loại lắm nhưng cũng k dám cho con dùng linh tinh mới tham khảo được sản phẩm Angel Plus bổ sung lợi khuẩn vi dưỡng cho con biếng ăn mà chưa biết có nên cho con dùng không. Mẹ nào dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ.
    Các mẹ có cách nào trị biếng ăn cho con cho em xin ít kinh nghiệm với. Nhà em tập 1 vì con lười ăn hay ốm quá mà giờ chưa dám đi làm. nản quá ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình hiểu cảm giác của bạn, con biếng ăn thân hình còi thì bậc làm cha mẹ nào cũng lo lắng. Trẻ biếng ăn là do men tiêu hóa trong đường ruột tiêu hóa không tốt, đâm ra cảm giác biếng ăn, ngán ăn. Liệu pháp hoàn hảo cho bạn là một ngày bạn cho bé uống 2 muỗng cafe mật ong, mật ong sẽ giúp bé có nhiều chất dinh dưỡng bổ chung chất kịp thời, đồng thời 1 ngày 2 hủ yaourt nhé chị. Kiên trì cho bé đến 2 tuần sẽ có kết quả thôi. Nếu bé chống ăn thì mẹ pm cho mình để mình biết nhé. vì trị trẻ bị biếng ăn thì còn nhiều cách lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CNTT_IT Xem bài viết
    Mình hiểu cảm giác của bạn, con biếng ăn thân hình còi thì bậc làm cha mẹ nào cũng lo lắng. Trẻ biếng ăn là do men tiêu hóa trong đường ruột tiêu hóa không tốt, đâm ra cảm giác biếng ăn, ngán ăn. Liệu pháp hoàn hảo cho bạn là một ngày bạn cho bé uống 2 muỗng cafe mật ong, mật ong sẽ giúp bé có nhiều chất dinh dưỡng bổ chung chất kịp thời, đồng thời 1 ngày 2 hủ yaourt nhé chị. Kiên trì cho bé đến 2 tuần sẽ có kết quả thôi. Nếu bé chống ăn thì mẹ pm cho mình để mình biết nhé. vì trị trẻ bị biếng ăn thì còn nhiều cách lắm
    một ngày bé chỉ được uống dưới 30g mật thôi m, mà còn tùy vào mục đích sử dụng để quyết định uống ít hay nhiều nữa đó. Mật ong thì m nên pha trong nước ấm dưới 40 độ, 35 độ là thích hợp nhất để bé dễ uống và dễ hấp thu. Bé nhà mình cũng ham ngọt nên mình hay cho con uống nước mật ong, thêm chuppy kids và enzyme hàng ngày nữa để kích thích con ăn ngon. Con ốm, biếng ăn luôn là bài toán đau đầu với các bậc cha mẹ ngày nay, nhưng bài toán khó thì cũng sẽ có cách giải, miễn là mình kiên trì tìm được cách phù hợp thôi m ạ. Cố lên m!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mom ơi mật ong có cần trưng lên cho bé uống không hay là cứ pha với nước ấm như mom nói là đc vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

có 2 cách 1 là mẹ cho bé dùng 1 hủ yaua mỗ ngà. 2 là mẹ cho bé 1 muỗn mật ông mỗi ngày để cho bé vừa có chất dinh dưỡng, mật ông làm cho cơ thể bé khỏe mạnh và giúp tốt cho hệ tiêu hóa của bé, cái này phải trị từ từ chứ không gắp được mẹ ơi. chúc bé nhà mẹ luôn khỏe mạnh
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nhà em trươc cũng biếng ăn lắm nhưng từ lúc dùng cốm moringa kid ấy dùng sau 2 tuần là con cải thiện hoàn toàn nhé
    • 183 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

e chỉ có một điều nhắn nhủ với chị là "kiên nhẫn" thôi chị à. cảm giác của những người mẹ có con giống nhau nên em thấu hiểu lắm, ngoài kiên nhẫn cùng con chiến đâu thì không có cách gì hơn.
    "Chỉ là gió, nhưng lòng tôi thả bướm
    Thêm phất phơ cho hơi thở vừa hiền
    Chỉ là trăng, nhưng tôi thấy thần tiên
    Như tuyệt diệu: bởi hồn tôi xanh quá

Và người ấy vẫn như bao kẻ lạ
    Cũng sắc hương, là lụa, cũng dung nhan
    Chỉ là tình; nhưng tôi rất mê man
    Gồm vũ trụ gửi nơi hình cẩm thạch"
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử sử dụng yến sào xem sao, bên mình các mẹ cho bé sử dụng yến hũ chưng sẵn làm từ yến sào. Bạn có thời gian thì mua yến thô rồi tự nhặt lông và chưng cho bé, không thì mua yến rút lông sẵn (giá cao hơn yến thô) rồi về chưng cho bé, đừng mua yến tinh chế vì dễ bị pha đường hoặc chất kết dính nhằm tăng trọng.
    Bạn tham khảo các nơi bán yến hũ thử, không thì inbox mình tư vấn cho. Nhớ là không nên cho trẻ dùng yến sào trước bữa chính, vì lâu dài trẻ sẽ bỏ bữa chính luôn, nên dùng trước khi đi ngủ 1 tiếng. Dùng 1 tháng là thấy kết quả, thể chất vượt trội so với đồng lứa liền. Thân,
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nhà mn mấy tuổi rôi ạ mà con biếng ăn thì mn nên thay đổi các món ăn cho bé liên tục vào nhé