TIN TÀI TRỢ.

Khi biết một người mẹ đánh con thường xuyên-làm thế nào? (Mod cho em post nhờ ở đây, em chả biết post vào đâu nữa)

• 4 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhờ các bậc phụ huynh yêu con giải đáp giùm em. Em phải lập một nick mới để lập topic này. Em chứng kiến có người mẹ thường xuyên đánh đập con mình vì chuyện học hành. Mỗi lần đánh con, cả xóm đều nghe thấy. Hôm rồi em gặp cháu, thấy thâm tím cả mặt, tay, chân, ko hiểu trong người thế nào,chứ những vết tím ở tay chân cháu rất to, hoặc dùng chổi,hoặc dùng gậy mới tạo được vết tím to thế,tím, đen kịt. Em buốt hết cả ruột cả gan, chuyện này đã xảy ra quá nhiều lần từ khi cháu còn bé. Em ko có bằng chứng ngoài một và bức ảnh con bị mẹ xích chân vào bàn học để ngồi học cho xong bài mới được đứng lên. Em phải tìm gặp cơ quan nào để tố giác đây??? Đã im lặng quá lâu, nhưng có lẽ, lần này phải làm cho phị huynh của cháu hiểu ra vấn đề,dạy con không phải bằng đòn roi, dù mẹ cháu là một giáo viên, ở trường là thần tượng của nhiều học sinh, liệu mẹ cháu có bao giờ gặp cảnh học sinh của mình bị thâm tím khắp người, hỏi đến lại bảo là bị ngã. Mẹ cháu có vô tình vào topic này, xin hãy nhìn nhận lại mình, em chỉ mong cháu bé thành người, nhưng đòn roi liệu sẽ đưa cháu đến đâu??? Năm nay cháu lớp 4 rồi, bao nhiêu năm cháu đòn roi rồi, em ko muốn nghĩ đến, nhưng em vẫn gặp cháu, em vẫn phải đau lòng, phải xót xa, phải thấy mình có phần trách nhiệm khi thấy sai mà ko làm gì??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,382 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad:. Đúng là khi dạy con học rất bị stress bởi con học không tập trung,... Nhưng hầu như trẻ con nào cũng thế cả - do vậy khi dạy con trẻ cần đức tính nhẫn nại rất nhiều. Theo mình bạn nên góp ý trực tiếp với mẹ cháu bé đi. Nếu người mẹ ấy vẫn còn tiếp tục đánh con thì bạn hãy nhờ hội phụ nữ nơi gia đình cháu bé đang sống can thiệp.
    • 3,475 Bài viết

• 7,391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, tội nghiệp quá. Chị cứ nói chuyện với người mẹ đi ạ.
    Không được thì gọi cho báo chí với hội phụ nữ, tổ trưởng dân phố luôn.
    Gọi mấy bác phía sau phải có tý báo chí mới tác dụng ạ.
    Em ghét tk.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn ý đã đưa lên đây hỏi ý kiến, chắc hẳn gia đình cũng đã góp ý mà không ăn thua.

Có bạn nào quen biết bên báo chí thì mách cho bạn ý với nhỉ. Giáo viên mà bạo hành, dạy con một cách phi giáo dục thế này thì đáng bị lên án lắm lắm.

:Angry: