TIN TÀI TRỢ.

Hội những người mẹ đã bị mất con,có nguy cơ mất con và đang rất đau khổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haugiang00 Xem bài viết
    thuong may me wa . sao lam 1 nguoi me kho den the . minh mang bau 6 thang bi thai luu . minh chi bik khoc thui vi minh bi 2 lan roi dau lam me oi minh chi bik khoc thui
    Bạn 2 lần thai lưu là do nguyên nhân gì vậy bạn?
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em vua mat duoc 2 thang e pun lam tai e bi 2 lan roi . nhin ck pun lam . e chi so ck bỏ e vi e hok sanh duoc con cho ck e e lo lam
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baotram_87 Xem bài viết
    Bé nhà bạn được mấy tháng, bé mình đc 7 tháng mà cháu bị dây rốn xoắn, lưu trong bụng, khi nghe tin con bị vậy mình đã ko tưởng tượng đc là mình đang mơ hay đang tỉnh đấy, đau đớn lắm, hôm nay mới đc 25 ngày thôi, nhiều lúc nằm nghĩ quấn muốn đi theo con luôn ấy
    thuong me qua minh thi 6 thang em be day ron bi teo . hieu cam giac nay lam thuong me wa co le nhe
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn 2 lần thai lưu là do nguyên nhân gì vậy bạn?
    lan dau thi minh hok co phoi thai tim thai . lan thu 2 mang bau 6 thang hok thay e be dap len di kham ai ngo hok nghe duoc tim thai nghe ma nhu chet lang . luc sanh keu em be day ron bi teo day ron cuon co huhu
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

me len fb noi chuyen nha haugiang
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà cho e tham gia với, con e cũng bỏ e đi đến nay cũng đc 2 tuần rồi, từng ngày, từng giờ chờ mong con, sắm sửa đồ dùng để chuẩn bị đón con mà con e vẫn bỏ vc e mà đi, bé đc 33 tuần rồi, e đau lòng lắm, e đang cố gắng vượt qua nỗi đau này mà ko biết đến bao giờ mới nguôi ngoai đây
    be bi gi zay . oi 33 tuan e thuong me wa
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissYou93 Xem bài viết
    Đọc tâm sự của các mẹ mà em đã khóc. Làm sao em quên đc tiếng khóc chào đời của con em. Con khóc lớn lắm, tóc con nhiều, em chỉ nghe tả rằng con có gương mặt giống em, mắt và mũi giống ba, còn miệng thì giống mẹ. Làm sao em quên được hình ảnh siêu âm của con. Sau khi sinh 2 tháng đi siêu âm ktra vết mổ, thấy bụng mình trống rỗng, ko còn là hình ảnh con cử động, ko còn nhìn thấy nhịp tim con đập, em chỉ muốn chết thôi. Cả cuộc đời này đối với em chẳng còn gì nữa rồi. Giờ em chẳng thể suy nghĩ đến tương lai. Mỗi khi nhìn thấy em bé sơ sinh là em thắt tim lại. Buồn lắm các mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MissYou93
    co len nha me nhat dinh con yeu se quay ve voi minh
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissYou93 Xem bài viết
    Bé của em lúc sinh đã 8 tháng, đc 3kg1. Đã 6 tháng rồi nhưng lòng em mỗi sáng ra vẫn nặng nề lắm. Em cạn nước ối phải sinh mổ. Đứng trước mộ con em chỉ thấy bất lực thôi, tại sao em lại ko thể giữ con bên cạnh mình. Đã 6 tháng rồi trong em vẫn còn suy nghĩ muốn chết để đi tìm con.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MissYou93
    me oi con me bi nguyen nhan gi zya
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=MissYou93;34778801]Đúng rồi chị ạ. Em cũng chỉ biết khóc rồi. Em ko làm đc gì cho con em cả. Em cũng chỉ biết khóc và thấy mình bất lực, vô dụng thôi.

pun qua me oi . gan duoc 2 thang roi ma ngay nao cung khoc. em khoc e giau ck e hok ah . e so ck lo lang e . tinh than gio suy sup lam . gio hok bik bat dau tu dau nua me oi
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

be bi gi zay . oi 33 tuan e thuong me wa
    Bạn à bé mình bị dây rốn xoắn, mình cũng ko thấy con đạp, mình nong ruột đi siêu âm thì ko còn nghe tiếng tim thai, chắc bạn cũng hiểu cảm giác của mình lúc đó, trời đất như sụp đổ vậy đó. Mình ít chơi facebook, mình sợ vào fb bạn bè lại hỏi. Bạn có zalo thì vào kết bạn với mình, sdt là 01677062532
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thuong me qua minh thi 6 thang em be day ron bi teo . hieu cam giac nay lam thuong me wa co le nhe
    Cảm ơn bạn nhiều, từng ngày qua vẫn đang rất cố gắng để vượt qua đây bạn, ban ngày thì đỡ, nhưng mình buồn nhất khi đêm về, cảm giác trống trải, ko diễn tả đc
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em vua mat duoc 2 thang e pun lam tai e bi 2 lan roi . nhin ck pun lam . e chi so ck bỏ e vi e hok sanh duoc con cho ck e e lo lam
    Đừng nghĩ như vậy bạn à, rồi con yêu sẽ quay lại với chúng ta, mình cũng lo và buồn lắm, nhưng mình có 1 cháu gái rồi, và bé mới mất là bé trai, nhưng mình lo là giờ chồng mình anh ấy cũng 41 tuổi rồi, ko biết thế nào nữa. Biết bao là nỗi buồn đang đè nặng lòng mình
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng gửi con ở chùa và luôn mong con sớm siêu thoát, con mình cũng ngoan lắm, ăn xong là ngủ thôi, lúc mẹ mát xa cho là cũng thể hiện đáp lại mẹ và cũng biết hóng chuyện rồi các mẹ ạ, giá như mình ko sinh non thì con vẫn còn và chắc giờ mình cũng ko phải như thế này, mỗi khi nhắc đến con là nước mắt lại lăn dài
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sinhdaobn Xem bài viết
    Mình cũng gửi con ở chùa và luôn mong con sớm siêu thoát, con mình cũng ngoan lắm, ăn xong là ngủ thôi, lúc mẹ mát xa cho là cũng thể hiện đáp lại mẹ và cũng biết hóng chuyện rồi các mẹ ạ, giá như mình ko sinh non thì con vẫn còn và chắc giờ mình cũng ko phải như thế này, mỗi khi nhắc đến con là nước mắt lại lăn dài
    Bạn cũng giống như hoàn cảnh của các mẹ ở đây, nhưng bạn buồn hơn nhiều là bạn đã đc chăm sóc con, ở bên con, bạn và các mẹ cố gắng lên, mình cũng vậy, cố gắng để lấy lại sức khỏe để cho con yêu mau về với chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều, từng ngày qua vẫn đang rất cố gắng để vượt qua đây bạn, ban ngày thì đỡ, nhưng mình buồn nhất khi đêm về, cảm giác trống trải, ko diễn tả đc
    dung roi do me oi. minh cung zay buoi toi truoc khi di ngu cu am anh hoai ah . ngay nao cung om bung bau ngu ma gio day trong trai qua. hok bik ai hieu dum min hok nua. thuong dua con trai minh qua.
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ban oi minh hokchoi zalo ban len fb duoc hok .
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn à bé mình bị dây rốn xoắn, mình cũng ko thấy con đạp, mình nong ruột đi siêu âm thì ko còn nghe tiếng tim thai, chắc bạn cũng hiểu cảm giác của mình lúc đó, trời đất như sụp đổ vậy đó. Mình ít chơi facebook, mình sợ vào fb bạn bè lại hỏi. Bạn có zalo thì vào kết bạn với mình, sdt là 01677062532
    me oi minh hok choi zalo ban len fb duoc hok ban
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi usasu8881 Xem bài viết
    Mình cũng đã rất vui mừng khi bit có thai lúc đó mình cảm giác cuộc sống như đảo lộn vậyh. Nhưng niềm vui đó chưa đc bao lâu thì vút mất. Mình đã khóc rất nhiều. đau rất nhiều. Mình hiểu đc cảm giác của bạn . NHưng phải cố lên bạn ơi . Cố gắng vui vẻ, giữ lại bình tĩnh. Mình bit là rất khó vì khi nhìn các bà có bầu là mình cũng hay nhìn chằm chằm vào bụng bầu của họ và ước giá mình đc như vậy nhỉ. Cảm thấy tủi thân vô cùng bạn ah. Giờ chỉ bit sống hướng tới hiện tại mong một ngày đc gặp bé lần nữa.
    đúng bạn ơi. mình cũng zay nhìn ngta có bầu bụng to mình cũng nhìn chằm chằm hoài ước giống như bạn . mình đi tái khám sau 1 tháng thay ngta co bung bau minh nhin chi bik khoc thui
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm nay mẹ sẽ viết nhật ký con trai yêu của mẹ và cũng là dòng viết cuối cùng mẹ xa con trai của mẹ
    CON ơi đã gần 2 tháng rồi con nhỉ. mẹ rất nhớ rõ rất nhỏ mà mẹ không giờ quên được con ah .
    18/11/2015 me da thu que e thay 2 vach wao me cam giac nay mung lam con oi , me chay ra ba me (ong ba ngoai con do) me ra kheo nha ai cung mung lam con oi oi cam giac nay mung lam sao do con oi, 1 thang 2 thang con hanh me ghe lam an gi cung ói het lam me met lam nhu vi con me se co gang con ah. 3 thang di sieu am do mo da gay hihi me mung lam ket qua bt ba me nhin hinh anh sieu am con ba me vui lam suot ngay chi lay hih anh ra coi con ah . 4 thang 5 thang 6 thang me duoc di nua duong roi do con me vui qua zay la con 3 thang me gap con dung khong ?????????????
    10/04/2016 ua? tai sao ngay nao me cung thay con dap ma sao hnay hok thay con dap nua ma me vua moi di kham sieu am 4d thay con kheo lam con doi con mut tay con còn cuoi me nua do. me nghi moi di kham ve chac hok gi dau chac con ngu thui . buoi sang ngu day me hay noi chuyen con lam , con dap me ghe lam ma tai sao me mo nhac to me nam nghieng sao hok thay con dap me lo qua me keu ba cho me di kham
    bs ; sao di kham
    me; dza hok thay em pe dap
    bs; khong may ngay roi
    me; dza 2 ngay
    bs cô co di voi ai hok
    me; dz co ck con o ngoai
    bs y ta keu ck cô dzo day
    me; bs oi con cua con bi gi zay bs noi cho con nghe duoc hok
    bs hok them quan tam me va cam xuc cua me con oi. me lo qua e so lam con ah
    bs ; con anh da chet roi dzo lam thu tuc gap di.

trời ơi mẹ nghe như suy sụp trái đất . trái tim mẹ như mún bum nó tại sao con e chết tại sao. bà mẹ chỉ bik ôm nhau khóc thui tại sao a ơi con của e mà. mẹ đã nhập viện ngta cho mẹ đặt thuốc sanh non mẹ đâu làm e như người mất hồn mê ngồi hờ hững ôm bụng con lần cuối mà hy vọng con sẽ sống lại như rơi con đã xa mẹ . con bik không ngta nam cung sanh mẹ ngta sanh nghe tiếng em pé khóc oe oe. con mẹ vừa đau vừa khóc vừa mất con mẹ đau lắm con ah . mẹ kêu bs giúp e với e đau lắm chắc con thương mẹ sao đỏ . mẹ sanh con .hồ ly kêu con trai 450g mẹ cô nhìn mặt con hok . con ơi thật lòng mẹ xl con làm mẹ hok nhjn mặt còn được con ah mẹ xl con nhà con . bs kêu người nhà bà con khóc nhiều lắm bà ngoại con cũng zậy . con cua me da ra di mai mai . khi me ra phong sanh ai cung om em pe nam ke ben ai cung hoi me con dau me da noi dối con nam lồng kính me noi ma nuoc mat me cu roi . con oi ngay nao me cung om bung tro chuyen voi con ma gio day con da xa me roi me dau lam . 1 thang sau me di tai kham phu khoa me thay ngta co bau ma me so bung me me chi khoc thui con ah. co phai loi do me phai khong con . 1 lan e xl dua con trai cua me
    13/04/2016 con da ra di mai mai
    tam biet con trai yeu cua me. hay tha thu cho nguoi me da khong ccham soc duoc con va me cung xl ba con vi 1 nguoi me hok bik giu duoc con va 1 nguoi vk nhu bao nguoi khac .
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hôm nay mẹ sẽ viết nhật ký con trai yêu của mẹ và cũng là dòng viết cuối cùng mẹ xa con trai của mẹ
    CON ơi đã gần 2 tháng rồi con nhỉ. mẹ rất nhớ rõ rất nhỏ mà mẹ không giờ quên được con ah .
    18/11/2015 me da thu que e thay 2 vach wao me cam giac nay mung lam con oi , me chay ra ba me (ong ba ngoai con do) me ra kheo nha ai cung mung lam con oi oi cam giac nay mung lam sao do con oi, 1 thang 2 thang con hanh me ghe lam an gi cung ói het lam me met lam nhu vi con me se co gang con ah. 3 thang di sieu am do mo da gay hihi me mung lam ket qua bt ba me nhin hinh anh sieu am con ba me vui lam suot ngay chi lay hih anh ra coi con ah . 4 thang 5 thang 6 thang me duoc di nua duong roi do con me vui qua zay la con 3 thang me gap con dung khong ?????????????
    10/04/2016 ua? tai sao ngay nao me cung thay con dap ma sao hnay hok thay con dap nua ma me vua moi di kham sieu am 4d thay con kheo lam con doi con mut tay con còn cuoi me nua do. me nghi moi di kham ve chac hok gi dau chac con ngu thui . buoi sang ngu day me hay noi chuyen con lam , con dap me ghe lam ma tai sao me mo nhac to me nam nghieng sao hok thay con dap me lo qua me keu ba cho me di kham
    bs ; sao di kham
    me; dza hok thay em pe dap
    bs; khong may ngay roi
    me; dza 2 ngay
    bs cô co di voi ai hok
    me; dz co ck con o ngoai
    bs y ta keu ck cô dzo day
    me; bs oi con cua con bi gi zay bs noi cho con nghe duoc hok
    bs hok them quan tam me va cam xuc cua me con oi. me lo qua e so lam con ah
    bs ; con anh da chet roi dzo lam thu tuc gap di.

trời ơi mẹ nghe như suy sụp trái đất . trái tim mẹ như mún bum nó tại sao con e chết tại sao. bà mẹ chỉ bik ôm nhau khóc thui tại sao a ơi con của e mà. mẹ đã nhập viện ngta cho mẹ đặt thuốc sanh non mẹ đâu làm e như người mất hồn mê ngồi hờ hững ôm bụng con lần cuối mà hy vọng con sẽ sống lại như rơi con đã xa mẹ . con bik không ngta nam cung sanh mẹ ngta sanh nghe tiếng em pé khóc oe oe. con mẹ vừa đau vừa khóc vừa mất con mẹ đau lắm con ah . mẹ kêu bs giúp e với e đau lắm chắc con thương mẹ sao đỏ . mẹ sanh con .hồ ly kêu con trai 450g mẹ cô nhìn mặt con hok . con ơi thật lòng mẹ xl con làm mẹ hok nhjn mặt còn được con ah mẹ xl con nhà con . bs kêu người nhà bà con khóc nhiều lắm bà ngoại con cũng zậy . con cua me da ra di mai mai . khi me ra phong sanh ai cung om em pe nam ke ben ai cung hoi me con dau me da noi dối con nam lồng kính me noi ma nuoc mat me cu roi . con oi ngay nao me cung om bung tro chuyen voi con ma gio day con da xa me roi me dau lam . 1 thang sau me di tai kham phu khoa me thay ngta co bau ma me so bung me me chi khoc thui con ah. co phai loi do me phai khong con . 1 lan e xl dua con trai cua me
    13/04/2016 con da ra di mai mai
    tam biet con trai yeu cua me. hay tha thu cho nguoi me da khong ccham soc duoc con va me cung xl ba con vi 1 nguoi me hok bik giu duoc con va 1 nguoi vk nhu bao nguoi khac .
    Đọc tâm sự của bạn mình lại thấy mình trong đó, chỉ khác là con mình đc 33 tuần, khi sinh ra con đc 1,7 kg. Buồn thật đấy. 5 ngày nữa mới tròn 1 tháng, mà sao thấy như ngày hôm qua vậy. Buồn, suy sụp, tất cả dường như chấm hết