TIN TÀI TRỢ.

Hội những người mẹ đã bị mất con,có nguy cơ mất con và đang rất đau khổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng sinh non ở tuần thai 28t, khi sinh ra con mình chỉ nặng 800g thoi nhưng con kiên cường lắm, con đã ở bên mình đc 4 tháng 2 ngày và đc 4.5kg nhưng rồi căn bệnh viêm phổi đã cướp con rời xa mình mãi mãi, mỗi khi đọc những dòng tâm sự của mọi người nhất là của Trananh3108 mình cảm thấy như tâm trạng của chính mình, đồng cảm với bạn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cả nhà cho e tham gia với, con e cũng bỏ e đi đến nay cũng đc 2 tuần rồi, từng ngày, từng giờ chờ mong con, sắm sửa đồ dùng để chuẩn bị đón con mà con e vẫn bỏ vc e mà đi, bé đc 33 tuần rồi, e đau lòng lắm, e đang cố gắng vượt qua nỗi đau này mà ko biết đến bao giờ mới nguôi ngoai đây
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vết thương nào rùi cũng sẽ lành nhưng nỗi đau vẫn luôn hiện diện trong tim. Cứ mỗi lần nhắc tới con trái tim như bị bóp nghẹt. Nhớ và thương thật nhìu. Nhưng bít làm sao đc. Con đã bỏ mình ra đi. Đã hơn 1 năm nay cứ cố gắng và dặn mình cố gắng ko khóc cố gắng nguôi ngoai cố gắng cười nói những điều tốt đẹp để cho bố ,mẹ, ck ,ng thân không phải lo lắng cho mình. Nhưng sâu trong trái tim luôn nhớ về con. Cầu mong con luôn mạnh khỏe siêu thoát và đầu thai. Con là thiên thần bé bỏng của mẹ. Nhắc đến con nước mắt lại rơi. Sao mà đã cho con đến với mẹ rồi con vội ra đi. Nỗi đau thể xác nỗi đau tinh th
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các mẹ cố lên, thương các mẹ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 114 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mong rằng các con lại sớm tìm đến mẹ nó!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonbinbong Xem bài viết
    Mình giống i hệt bạn. Chỉ khác là dc 8 và 9 tuần. 2 lần như thế. Và mình ko dám đối diẹn với sự thật và ko luốn giao lưu csong vi tự ti

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bonbinbong
    m cũng vây. 2 lần đều 8 tuần. sao 2 mẹ ko đi hnoi khám xem tn. mình cbi đi khám đây. h mong có con tiêp nhưng có rồi lại sợ . hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 462 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình cũng đã không thể bên cạnh con vào tháng 11 năm ngoái. Khi mình biết tin mình có bé cũng là lúc bác sĩ bảo không giữ được. Đau đớn lắm, lúc mình nằm trên giường bác sĩ siêu âm để cho ngậm thuốc, mình nghe nhịp tim bé đập mà lòng mình đau lắm, đau như ai đó cắt, tay chân thì buông xuôi không nhúc nhích được một chút gi. Rồi khi mình uống thuốc xong rồi đi khám lại, bé vẫn còn mà chưa ra hết. Mình đau lắm, rất đau, giống như bé vẫn còn muốn bên mình, muốn lắm nên cứ cố ở lại. Biết khi nào mình mới quên được đây
    Cầu mong bình an
    • 57 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang trong tâm trạng cùng bạn...đã có kết quả chọc ói là con mình mang gen bệnh tan máu bẩm sinh nặng bác sĩ phải đình chỉ thai. Hiện tai con mình gần đc 20w . Và chì còn vài ngày nửa thôi là mình lên bàn sinh non rồi. Đau đớn lắm các mẹ ah...còn nỗi đau nào hơn khi chỉ vởn vẹn bên con mấy ngày nửa thôi. Ko còn cảm giác con lục đục trong bụng nửa. Mình đau đớn ko nói nên lời. Mỗi đem trói qua như địa ngục với mình.
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn à, cố gắng lên bạn, số phận cả rồi, chỉ khi nào người ta vào hoàn cảnh như chúng mình người ta mới hiểu, đau khổ, tưởng chừng như cuộc sống kết thúc. Mình đã trải qua đc 18 ngày rồi, 18 ngày mà cảm tưởng như bao nhiêu năm vậy đó, buồn nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong rằng các con sẽ tìm tới các chị, đọc mà thấy đau lòng thương xót quá ạ, em chưa chồng con gì, ngày xưa em của e cũng bỏ nhà e đi khi mới được 25d, sinh ra kháu khỉnh lắm, mắt tròn xoe, thích chơi đèn, vậy mà nó cũng bỏ nhà đi 16 năm, 16 năm rồi nhưng chẳng ai quên nó, vẫn cứ gọi nó là thằng cu, lâu lâu lại ra mộ thằng cu, giờ nghỉ lại nước mắt vẫn lưng tròng ......
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của các mẹ mà em đã khóc. Làm sao em quên đc tiếng khóc chào đời của con em. Con khóc lớn lắm, tóc con nhiều, em chỉ nghe tả rằng con có gương mặt giống em, mắt và mũi giống ba, còn miệng thì giống mẹ. Làm sao em quên được hình ảnh siêu âm của con. Sau khi sinh 2 tháng đi siêu âm ktra vết mổ, thấy bụng mình trống rỗng, ko còn là hình ảnh con cử động, ko còn nhìn thấy nhịp tim con đập, em chỉ muốn chết thôi. Cả cuộc đời này đối với em chẳng còn gì nữa rồi. Giờ em chẳng thể suy nghĩ đến tương lai. Mỗi khi nhìn thấy em bé sơ sinh là em thắt tim lại. Buồn lắm các mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MissYou93
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thương các mẹ quá , các con luôn trong tim các mẹ
    cũng đã hơn 7 tháng rồi mà ngày nào em cũng nhớ tới còn, tìm vào mục tâm sự để tìm những mẹ cùng cảnh ngộ với mình, bé chỉ ở lại 1 ngày mà em chưa nhìn thấy con
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MissYou93 Xem bài viết
    Đọc tâm sự của các mẹ mà em đã khóc. Làm sao em quên đc tiếng khóc chào đời của con em. Con khóc lớn lắm, tóc con nhiều, em chỉ nghe tả rằng con có gương mặt giống em, mắt và mũi giống ba, còn miệng thì giống mẹ. Làm sao em quên được hình ảnh siêu âm của con. Sau khi sinh 2 tháng đi siêu âm ktra vết mổ, thấy bụng mình trống rỗng, ko còn là hình ảnh con cử động, ko còn nhìn thấy nhịp tim con đập, em chỉ muốn chết thôi. Cả cuộc đời này đối với em chẳng còn gì nữa rồi. Giờ em chẳng thể suy nghĩ đến tương lai. Mỗi khi nhìn thấy em bé sơ sinh là em thắt tim lại. Buồn lắm các mẹ

Bé nhà bạn được mấy tháng, bé mình đc 7 tháng mà cháu bị dây rốn xoắn, lưu trong bụng, khi nghe tin con bị vậy mình đã ko tưởng tượng đc là mình đang mơ hay đang tỉnh đấy, đau đớn lắm, hôm nay mới đc 25 ngày thôi, nhiều lúc nằm nghĩ quấn muốn đi theo con luôn ấy
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thuong may me wa . sao lam 1 nguoi me kho den the . minh mang bau 6 thang bi thai luu . minh chi bik khoc thui vi minh bi 2 lan roi dau lam me oi minh chi bik khoc thui
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cố lên chị nhé! chị đừng bi quan quá, kiên cường lên chị nhé! mọi chuyện sẽ ổn , đừng bìn nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe
    Mật ong nguyên chất đak lak
    Nga's Honey -0169.658.7270
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baotram_87 Xem bài viết
    Bé nhà bạn được mấy tháng, bé mình đc 7 tháng mà cháu bị dây rốn xoắn, lưu trong bụng, khi nghe tin con bị vậy mình đã ko tưởng tượng đc là mình đang mơ hay đang tỉnh đấy, đau đớn lắm, hôm nay mới đc 25 ngày thôi, nhiều lúc nằm nghĩ quấn muốn đi theo con luôn ấy
    Bé của em lúc sinh đã 8 tháng, đc 3kg1. Đã 6 tháng rồi nhưng lòng em mỗi sáng ra vẫn nặng nề lắm. Em cạn nước ối phải sinh mổ. Đứng trước mộ con em chỉ thấy bất lực thôi, tại sao em lại ko thể giữ con bên cạnh mình. Đã 6 tháng rồi trong em vẫn còn suy nghĩ muốn chết để đi tìm con.

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haugiang00 Xem bài viết
    thuong may me wa . sao lam 1 nguoi me kho den the . minh mang bau 6 thang bi thai luu . minh chi bik khoc thui vi minh bi 2 lan roi dau lam me oi minh chi bik khoc thui
    Đúng rồi chị ạ. Em cũng chỉ biết khóc rồi. Em ko làm đc gì cho con em cả. Em cũng chỉ biết khóc và thấy mình bất lực, vô dụng thôi.

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nga_honey Xem bài viết
    cố lên chị nhé! chị đừng bi quan quá, kiên cường lên chị nhé! mọi chuyện sẽ ổn , đừng bìn nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe
    Cám ơn b đã động viên m. Mỗi ngày m luôn cố gắng để vực dậy.

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chiều rồi các chị ạ, mỗi lần đến buổi chiều em lại buồn. Em nhớ những ngày sau sinh, lúc ở cữ. Những chiều đó con nằm trong phòng chăm sóc đặc biệt, em chỉ biết nhìn lên trời cầu nguyện. Con nằm lâu quá, thở oxi suốt thôi, BS bảo cứu đc con thì cũng ảnh hưởng đến trí não. Chắc vì vậy mà con lựa chọn ra đi, đi đến 1 thế giới mới và làm kiếp người trọn vẹn hơn.
    Nỗi đau này em hiểu và đồng cảm với các chị. Dù gặp nhiều người em vẫn tỏ ra lạc quan, vui vẻ nhưng thực sự em đau thế nào. Ko biết tâm sự cùng ai, chỉ biết lên đây gặp các mẹ có cùng hoàn cảnh với em mà an ủi lẫn nhau.
    Các mẹ cố gắng lên. Cầu mong ông trời thấu đc nỗi lòng em để con em quay về với em :'(

• 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chiều rồi các chị ạ, mỗi lần đến buổi chiều em lại buồn. Em nhớ những ngày sau sinh, lúc ở cữ. Những chiều đó con nằm trong phòng chăm sóc đặc biệt, em chỉ biết nhìn lên trời cầu nguyện. Con nằm lâu quá, thở oxi suốt thôi, BS bảo cứu đc con thì cũng ảnh hưởng đến trí não. Chắc vì vậy mà con lựa chọn ra đi, đi đến 1 thế giới mới và làm kiếp người trọn vẹn hơn.
    Nỗi đau này em hiểu và đồng cảm với các chị. Dù gặp nhiều người em vẫn tỏ ra lạc quan, vui vẻ nhưng thực sự em đau thế nào. Ko biết tâm sự cùng ai, chỉ biết lên đây gặp các mẹ có cùng hoàn cảnh với em mà an ủi lẫn nhau.
    Các mẹ cố gắng lên. Cầu mong ông trời thấu đc nỗi lòng em để con em quay về với em :'(

E à, chị cũng như e vậy, nhưng chị đỡ hơn e là chị có 1 cháu gái 5 tuổi rồi, đó cũng là niềm an ủi và động viên cho vợ chồng chị. Cháu mới mất là cháu thứ 2 và là cháu trai. Buồn và suy sụp chứ e, mang con từng đó tháng trời mà con ra đi như vậy ko có gì tả được. Chỉ có ai trải qua mới hiểu thôi e à, chị chưa hết cữ nhưng chị cũng đi lại rồi, chứ nằm 1 chỗ chị buồn lắm. Lúc nào cũng trên tay điện thoại để vào mạng, tìm những người đồng cảm với mình để lấy đó là niềm an ủi cho bản thân mình. Chị thờ cháu ở nhà, và cũng gửi ở chùa. Đi vô đi ra nhìn ban thờ con mà thắt cả ruột gan e ạ. E cũng cố gắng lên, rồi con yêu sẽ quay lại với chị e mình