Hội những người mẹ đã bị mất con,có nguy cơ mất con và đang rất đau khổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng biết vậy nhưng e sợ mẹ e sốc còn bố e thì gia trưởng sợ là e chưa học xong bố e ko cho để lại. Nhiều lúc muốn nói với mẹ mà e không biết mở lời ntn
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố gắng lên e. Có con là 1 niềm hp. Mọi đau khổ sẽ tan biến nếu con yêu khỏe mạnh. Đừng bao h bỏ bé. Trong số các mẹ ở đây đã từng mất con nên không bao h muốn bỏ con đâu e. Can đảm lên e gái!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E định ngày mai nói. Có chị nào có nít zalo không giờ e đang rất bối rối. Ai có thì add e nha 01215677574 e lo lắm.
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoan123_vndn2233 Xem bài viết
    E định ngày mai nói. Có chị nào có nít zalo không giờ e đang rất bối rối. Ai có thì add e nha 01215677574 e lo lắm.
    Bé đã có duyên với em thì em hãy cố gắng vì bé. Bé đã 5 tháng đã lớn, em bỏ bé sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của em, nguy cơ gây vô sinh. Em bị chấn thương tâm lý, ám ảnh. Chị biết em sợ ba mẹ la rầy, gia đình bẽ mặt nhưng cái đó chẳng là gì, chẳng khổ sở, chẳng buồn đau bằng việc chia ly giữa sống và chết. Em bỏ con là em đang giết một mầm sống và mãi mãi ko bao giờ em có thể gặp lại con em nữa. Chị đã bị mất con nên chị hiểu. Em đã đang trở thành mẹ nên em hãy bảo vệ con em.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MissYou93
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đọc xong bài này thật không kiềm nổi nước mắt. Tình mẹ đúng là thiêng liêng biết bao. Em chưa lập gia đình, nhưng em rất thích có một đứa con. Mong là sau này sinh con thuận buồm xuôi gió. Chúc tất cả các mẹ sẽ có những đứa con khỏe mạnh, ngoan ngoãn
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

rồi mọi chuyện cũng ổn thôi bạn ơi, cố gắng lên nhé,
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất thông cảm với các mẹ. Em cũng đã mất đi 2 đứa con của mình. Không biết bao giờ mới lại có con tiếp đây
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mom8779: Mình cũng như bạn đây . Con mình sinh non lúc 24w do bị vỡ ói. Cách đây hơn 3 tháng thôi.
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Buồn quá các mẹ. Em đang mang bầu lại nhưng hay khóc quá. Mỗi lần trời mưa lại nằm khóc, thương cho thằng con nằm lạnh lẽo ngoài kia. Mặc dù khóc ko tốt cho em bé trong bụng nhưng nhớ quá ko cầm được nước mắt. Lúc nào cũng lo sợ ko biết lần này có yên ổn bình an qua 9 tháng 10 ngày ko.

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi. thai em k có phôi thai nên phải bỏ, có mẹ nào như em, có chôn cất con gì không, có nên thờ cúng cho con không? em băn khoăn k biết làm gì cả, đang đau lòng lắm nhưng muốn dù con có đi cũng mong con có thể siêu thoát.
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố lên mn ơi. Mình cũng thai lưu lúc bé trai dc 30 tuân ,minh sốc trầm cảm một thời gian dài . Sau 1.5 năm minh mới có bầu lại hiện tại minh đang mang thai được 31 tuần lân nay co bâu minh co tâm trang y như mn , môi lân nghi la thương con, va tâm lí lúc nao cung sợ hãi mong la con gái yêu của mẹ sinh đủ tháng đủ ngày binh an. Gio minh chỉ cố gắng hêt sức thôi mn. Luc nao tâm lí cung nặng nê lắm, minh lại bị tiểu đường thai kì nên nỗi lo cang gấp đôi. Mình dự đinh đủ 38 tuần la minh xin mổ ở bệnh viện tư luôn huhu Chứ sợ quá mn ơi ...
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn ơi cố lên nhé. Thông thường vỡ ối sớm sinh non có thể do cổ tử cung mn ngắn hoặc bị hỡ eo cổ tử cung , lân sau mn co bâu thi khám kĩ va co thể yêu câu bsi khâu eo tử cung để giữ bé hoặc đặt thuốc theo chỉ định bsi . Minh luc trươc bị thai lưu lúc 30 tuân nên minh rất hiểu nôi đau mất con ko thể nao diễn tả dc, tg đó minh trâm cảm ngơ ngơ ngẩn ngẩn bùn lắm , hay tủi hay khóc va cáu gắt, ko mun tiếp xúc với ai. Mn ơi cô lên nhé, rôi con yêu sẽ lại vê .
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiemlan Xem bài viết
    Cho em hỏi. thai em k có phôi thai nên phải bỏ, có mẹ nào như em, có chôn cất con gì không, có nên thờ cúng cho con không? em băn khoăn k biết làm gì cả, đang đau lòng lắm nhưng muốn dù con có đi cũng mong con có thể siêu thoát.
    Chia buồn với bạn. Mong bạn sẽ sớm bình tâm.

• 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthilekieu Xem bài viết
    Mn ơi cố lên nhé. Thông thường vỡ ối sớm sinh non có thể do cổ tử cung mn ngắn hoặc bị hỡ eo cổ tử cung , lân sau mn co bâu thi khám kĩ va co thể yêu câu bsi khâu eo tử cung để giữ bé hoặc đặt thuốc theo chỉ định bsi . Minh luc trươc bị thai lưu lúc 30 tuân nên minh rất hiểu nôi đau mất con ko thể nao diễn tả dc, tg đó minh trâm cảm ngơ ngơ ngẩn ngẩn bùn lắm , hay tủi hay khóc va cáu gắt, ko mun tiếp xúc với ai. Mn ơi cô lên nhé, rôi con yêu sẽ lại vê .
    Em cũng mất con nên lần này cũng lo lắng đủ đường. Chỉ biết cầu nguyện cho con được bình an. Mong rằng các con sẽ luôn được khỏe mạnh chào đời. Em mong lắm 1 lần được ôm con vào lòng. Chị gánh giữ sức khỏe chị nhé.

• 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đau đớn xót xa lắm
    e từng bỏ con,do bố nó k nhận.cách đây 4 năm rồi,nhưng e vẫn day dứt lắm
    bh e đã có gđ,vẫn lấy ng đó,và đã có con,1 tuổi rồi.bận bịu có thể nguôi ngoai nheng nghĩ đến vẫn chưa bh hết day dứt,hối hận.nhiều khi ôm con khóc cả đêm.giá mà ngày đó mẹ ko ngu thì bh con đã có 2 ae
    chỉ có ai đã trải qua mới hiểu em khổ tâm thế nào

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_zumi_71015
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình Cũng đang lăn tăn vấn đề này, chưa biết hỏi ai
    • 100 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_zumi_71015 Xem bài viết
    đau đớn xót xa lắm
    e từng bỏ con,do bố nó k nhận.cách đây 4 năm rồi,nhưng e vẫn day dứt lắm
    bh e đã có gđ,vẫn lấy ng đó,và đã có con,1 tuổi rồi.bận bịu có thể nguôi ngoai nheng nghĩ đến vẫn chưa bh hết day dứt,hối hận.nhiều khi ôm con khóc cả đêm.giá mà ngày đó mẹ ko ngu thì bh con đã có 2 ae
    chỉ có ai đã trải qua mới hiểu em khổ tâm thế nào

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_zumi_71015
    Mình hiểu tâm trạng mẹ nó. Mặc dù giờ đang mang em nhỏ của con trai mình nhưng mỗi lần nằm trong phòng 1 mình là nhớ con day dứt. Khổ tâm lắm mẹ nó à.

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thì không rơi vào hoàn cảnh này, nhưng đứa bạn thân mình thì đang trong hoàn cảnh này, thương bạn mà không biết phải giúp như thế nào. Hai vợ chồng nó yêu nhau 5 năm, lấy nhau 7 năm, mang thai không biết bao nhiêu lần, nhưng lần nào cũng cứ được vài tháng là mất. Hai vợ chồng chạy chữa đủ nơi, cúng bái đủ đường, cứ hễ ai mách nước chỗ nào là 2 vc lại đi. Trước nó luôn nổi tiếng là xinh đẹp, mà mới có mấy năm giờ trông nó thương quá. Nó hay tự nhốt mình trong nhà, có khi cả tuần liền không động đũa cái gì, nhiều khi lả đi phải vào viện để truyền. haizz, ,
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình hiểu cảm giác của tất cả các mẹ. Chia sẻ với các mẹ về hoàn cảnh của mình.
    Hôm nay là tròn 4 tuần ngày em sinh bé. Bé ở nằm viện đc 12 ngày thì con bỏ mẹ lại cô độc một mình trên đời này. Tất cả tội lỗi là ở mẹ, mẹ đi khám bác sỹ cho thuốc đặt mẹ ko đặt, cho thuốc uống mẹ ko chịu uống hết. Hại con chết là tại mẹ, mẹ không nghe ai ngang bướng bắt con đi cùng mẹ hàng ngày 4-5 tuyến xe bus. Bảo Anh à, nếu có thể mẹ chỉ muốn con hiểu mẹ yêu con hơn tất cả, những điều mẹ nghĩ tốt cho con lại thành hại chết con. Mẹ xin lỗi Bảo Anh à, mẹ không thể quên con được làm sao mẹ quên đc hình bóng nhỏ xíu đó. Mẹ xin lỗi Bảo Anh của mẹ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thu283