Hội những người mẹ đã bị mất con,có nguy cơ mất con và đang rất đau khổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E lập top này là vì e thấy có chị đã lập top "Hội những người mẹ đã từng phá thai, bỏ thai(và có ý định phá thai) và chưa nguôi được day dứt trong lòng". Ở đó là những chị vì hoàn cảnh hay vì 1 lý do nào đó mà bỏ con. Còn top này để các chị em có hoàn cảnh như em có thể chia sẻ với nhau về nỗi đau của mình. Làm tất cả để cứu sống con nhưng không được. Nỗi đau mà chỉ có những ai đã từng trãi qua thì mới hiểu được nó đau đến dường nào.

Em sắp cúng 100 ngày cho bé nhà em rồi các mẹ ạ!hôm nay bé của em đúng tròn 3 tháng. Hôm qua em có đi xuống chùa thăm con, tiện đường em có ghé nhà nội. Gặp chị em đang mang thai...(đang làm lễ cúng bà nữa😭😔) em nhớ lại lúc em mang thai con bé, ở đó em cố gắng lắm,mắt em chỉ hơi đỏ thôi. Bước ra khỏi cổng nhà em khóc như một đứa trẻ các mẹ à! biết làm sao để lấy lại được cân bằng mà sống tiếp đây các mẹ!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đau xót quá
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đã rất vui mừng khi bit có thai lúc đó mình cảm giác cuộc sống như đảo lộn vậyh. Nhưng niềm vui đó chưa đc bao lâu thì vút mất. Mình đã khóc rất nhiều. đau rất nhiều. Mình hiểu đc cảm giác của bạn . NHưng phải cố lên bạn ơi . Cố gắng vui vẻ, giữ lại bình tĩnh. Mình bit là rất khó vì khi nhìn các bà có bầu là mình cũng hay nhìn chằm chằm vào bụng bầu của họ và ước giá mình đc như vậy nhỉ. Cảm thấy tủi thân vô cùng bạn ah. Giờ chỉ bit sống hướng tới hiện tại mong một ngày đc gặp bé lần nữa.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người cùng cảnh ngộ,đau lắm,lúc nào m cũng chỉ muốn khóc thôi
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

sợ nhất là khi gặp mọi người. người biết chuyện của mình thì nhìn mình thương hại, còn người chưa biết thì....họ hỏi...sinh được mấy tháng rồi? em bé đâu?.....chỉ biết khóc thôi các mẹ ơi! khi gặp họ mình sợ lắm chỉ biết cúi gầm mặt xuống mà đi thôi....biết rằng người ta ko cố ý nhưng mình cố gắng tránh né để họ ko có cơ hội hỏi mình. đau nhất là những người mới gặp, xã giao người ta hỏi có gia đình chưa?, có con chưa?.....mình chỉ biết lắc đầu thôi, thật sự mình không muốn như vậy đâu, biết là làm như vậy con mình biết được con sẽ buồn mẹ nhưng nếu nói có, người ta lại hỏi tiếp.....buồn quá các mẹ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con ban bị sao mà như vậy.Minhf cũng mới bị lưu thai nên mình hiểu cảm giác của bạn. Cố lên nhé
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Từ đó tới nay 15 tháng 1 ngày đó cũng là khoảng thời gian mình phải xa con mãi mãi, xa đứa con mà VC mình phải đi tìm trong 8 năm. Xót lắm, đau lắm biết làm sao bây giờ? Có người hỏi thăm tới không biết sao lúc đó nước mắt cứ trào ra thôi.Nhìn thấy bà bầu là khóc, nhìn thấy trẻ con là khóc, những ngày lễ ngày tết nhìn thấy gia đình mọi người đưa con đi chơi cũng khóc. không muốn gặp ai .
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cuộc sống này buồn quá đúng ko các mẹ! Người thì mong con,thương con mà ko có được đứa con con cho riêng mình. Còn có những người lại giết con, bỏ con....đôi khi mình nghĩ phải chi các bé khỏe mạnh mà lại bị bỏ rơi đầu thai vào gia đình mong con thì ai cũng được hạnh phúc, nhưng cuộc sống mà! Đâu phải ước mơ là được.....
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E cũng cùng cảnh ngộ 2 lần vui mừng khi biết mình mang thai, gòi 2 lần mất con. Lần thứ 2 là thai ivf khi 7w nữa đau ko tả nỗi, mất con như mất tất cả..sống khép kín và sợ đối diện vs tất cả mn..bây jo e ko hi vọng j chỉ nghĩ là số mình hẫm hiêu khiếp trước chắc hành hạ trẻ con hay giết hại trẻ con..nên khiếp này chắc chết già mà ko có con chứ thật sự chẵng dám hi vọng
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

heobaby1991 đừng nghĩ vậy nữa....lúc trước mình cũng như bạn.trong lúc đau khổ nhất trách sao ông trời lại lấy đi đứa con của mình, rồi cũng lại nghĩ kiếp trước mình gây gì nên tội mà kiếp này mình phải bị như vậy. bây giờ cũng đã bình tâm hơn, suy nghĩ cũng thoáng hơn một chút và phần lớn là nhờ các mẹ wtt chia sẻ mình nghỉ là do duyên thôi.con chỉ có duyên với mình tới đó...không trách ai được.mình thấy có nhiều mẹ còn khổ hơn mình nữa...phải cố gắng mà sống tiếp thôi....mong cho thời gian qua nhanh để chờ đón những thiên thần khỏe mạnh đáng yêu nữa!
    • 220 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vừa để tuột mất cơ hội được bồng bế con cách đây đúng 1 tuần, em buộc phải bỏ con mặc dù thuộc dạng hiếm muộn mong con. Tất cả cũng chỉ tại em quá ngu ngốc và thiếu hiểu biết, không nhận ra dấu hiệu mình mang thai để tự uống 1 đống thuốc tây ta không rõ thành phần, em cũng không đủ can đảm đợi con lớn hơn để làm các sàng lọc trước sinh. Em rất sợ đến khi con đủ hình hài rồi lại phải bỏ con thì em không chịu nổi mất các mẹ ạ!
    • 101 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ cố lên! Các mẹ có tâm có lòng như vậy rồi co. Sẽ đến với các mẹ. Thương cảm với các mẹ lắm lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Buihoa_yb
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 371 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Ko nỗi đau nào giống nõi đau nào. Mình thì sinh non lúc bé tron24w. Vỡ ối. Đau lắm. Con ra đời khóc to lắm. Vậy mà phải để bé ra đi. Đau đớn. Ko thể tưởng tượng nổi mình phải chịu nôic đau mất con như thế này. Luôn trong đầu 1 câu hỏi. Tại sao con lại đòi ra sớm vậy
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

con của mình thì được 34w. khi mới sinh mình cũng nghe tiếng con khóc giống mom8779 vậy đó. và rồi cũng chỉ được như vậy thôi.....1 lần nghe tiếng con khóc, 1 lần được nhìn con. nếu như con còn bên cạnh thì giờ đã được bồng bế, được hạnh phúc rồi...cuộc sống này giờ mình nhận ra là không có gì là chắc chắn cả. khi con máy đạp trong bụng mình...mình đã chắc chắn là con khỏe mạnh....nhưng...
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hixx thương cho những cảnh đồng cảnh ngộ, thương cho phận phụ nữ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đôi lúc chuyện ngoài ý muốn ngoài tầm kiểm soát nên không ai biết được. Mà nỗi đau mất chẳng bao giờ chịu nỗi, và cảm thấy day dứt khi không bảo vệ được con à.
    Các mẹ cố gắng vượt qua nỗi đau nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đã bị thai lưu 2 lần,lần này mang thai lại 7 tuần.siêu âm bác sĩ bảo túi thai phát triển tốt nhưng phôi thai nhỏ tương đương 6 w.tim thai + .bác sĩ cho uống obimin,vitamin E.utrogentan 100 hẹn 5 ngày sau tái khám xem có tiến triển không.mình thật sự hoang hoang mà buồn bả.đã vậy ngực cũng giảm đau tức làm mình càng lo.hi vọng con yêu sẽ bình an và khoẻ mạnh.một lần mất con là một lần đau đớn thấu tim gan,sao hành trình làm mẹ của mình lại gian nan thế???
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecukpo Xem bài viết
    Mình cũng đã bị thai lưu 2 lần,lần này mang thai lại 7 tuần.siêu âm bác sĩ bảo túi thai phát triển tốt nhưng phôi thai nhỏ tương đương 6 w.tim thai + .bác sĩ cho uống obimin,vitamin E.utrogentan 100 hẹn 5 ngày sau tái khám xem có tiến triển không.mình thật sự hoang hoang mà buồn bả.đã vậy ngực cũng giảm đau tức làm mình càng lo.hi vọng con yêu sẽ bình an và khoẻ mạnh.một lần mất con là một lần đau đớn thấu tim gan,sao hành trình làm mẹ của mình lại gian nan thế???
    Mẹ nó cố lên nha...mình cũng lưu 2 lần. Lần sau giống mẹ nó lắm ..nhưng bs nói nếu nó pt tốt qua đc đốt này thì sẽ pt nhanh...nhưng mình lại nằm trong số ko may mắn..chuca mẹ nó may mắn nhìu
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi thường sau khi thai lưu bao nhiêu lâu mình có kinh lại vậy. Mình nay 1 tháng 10 ngày gòi không có dấu hiệu k của kinh nguyệt ko biết có sao ko ạ
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E sinh non và con e ko còn nữa, e rơi vào trạng thái tự kỉ mất thôi các mẹ ạ, bây giờ ngoài điện thoại ra e ko muốn gặp bất cứ ai, chẳng muốn nghe ai hỏi thăm, cứ ai hỏi đến thôi là nước mắte llại rơi ko tự chủ...