TIN TÀI TRỢ.

Học đàn piano ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết trung tâm dạy đàn piano nào tốt không, chỉ em với ạ. Em đang muốn cho bé nhà em học piano, bé con gái, 6 tuổi rồi. Em muốn cho con học vững nhạc lý và cả thực hành.
    Thời gian khóa học bao nhiêu thì vừa ạ?

Các mẹ tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn ^_^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có biết một trung tâm này uy tín lắm nè, mình chưa có con, nhưng chị gái mình có bé 7 tuổi đã cho đi học đàn rồi. Trung tâm khuyến nhạc Sông Thu á, nó có đâu 3 hay 4 chi nhánh lận. Chị mình cho cháu học ở chi nhánh quận 10 vì gần nhà. Chị gái mình đăng ký cho bé học khóa piano 2 tháng, bước đầu học những thứ căn bản, bé mới học hơn một tháng thôi nhưng cũng biết đàn được vài bài nhạc quen thuộc, tối tối dụ nó đàn cho cả nhà nghe cũng vui hi
    Có lần mình qua đón cháu tại trung tâm thì thấy cũng ổn, sạch sẽ, ấm cúng. Cô giáo của bé cũng nhiệt tình.
    Mình nghĩ mới bước đầu nên cho con học khóa từ 2 đến 3 tháng là vừa đủ, để bé tập quen dần với việc học đàn cũng như có sự yêu thích với âm nhạc. Và nên dẫn bé đến trung tâm để bé làm quen và tiếp xúc với môi trường ở trung tâm dạy nhạc. Có những ông bố bà mẹ chưa biết con có thích hay không đã bắt ép con. Như bé cháu mình, chỉ khi thấy nó yêu thích phím đàn, thích đàn hát chị mình mới dám đưa bé đến trung tâm học nhạc.
    Nhân tiện chỗ này đang có ưu đãi học thư 1 ngày miễn phí bạn dẫn bé đến xem sao. Link mình để ở dưới
    https://www.facebook.com/amnhacsongthu.vn/?fref=ts
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều nha, vì đã tư vấn nhiệt tình. Mình sẽ cho bé đến thử xem . Bé nhà mình cũng có khiếu đàn hát, trước đó bé cũng đã học 1 khóa organ tại trường ma sơ. Mình thấy bé cũng yêu thích nên quyết định hco bé học thêm piano. ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang cho con mình học chổ gần nhà, nhà mình ngay Q1 nên mình đang cho con học bên Trường Kids Art & music SaiGon đ/c:44a Đặng Dung, Tân Định, Q1 nè, mẹ lên Fb tìm tên trường là ra ngay, trường dạy cả thanh nhạc và piano, lớp các bé piano chỉ có 3 bé 1 lớp thôi nên mình thấy Giáo viên kèm sát được bé nhà mình, bé cũng học được 4 tháng rồi, đánh được mấy bài đơn giản rồi. Mà khuyên mẹ nên mua thêm đàn ở nhà để con luyện tập thêm nhé, tập trên lớp không không đủ đâu, hihi
    Thấy hình như mấy tháng này đang mở thêm cơ sở bên 68/31 Út Tịch, Tân Bình mới giảm giá học phí chưa tới 1 triệu 1 tháng nữa, mẹ mình lên FB tìm hiểu thử xem nhé. Có gì nên dẫn bé đến thử 1 buổi để xem ý bé thế nào ấy rồi hẵn quyết định
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường âm nhạc Việt Thanh Music School nè bạn. Bé ở nhà của mình cũng đang theo ở đây, thấy cơ sở vật chất khá đầy đủ, nhiều loại đàn khác nhau, thấy rõ hiệu quả của bé sau mấy ngày học luôn nha.

Đừng quên hãy đầu tư tại nhà một cây
    đàn piano điện roland rp 102 này nha. Sẽ rất có ích cho các bé đấy các mẹ