TIN TÀI TRỢ.

Giãn não thất ở thai nhi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình theo dõi diễn đàn bấy lâu nay đến hôm nay mới đăng ký tài khoản để nhờ các mẹ tư vấn giúp. Mình đang mang thai bé đầu ở 29w. Lúc 25w đi SA bác sĩ kết luận bé bị giãn não thất bên trái 11mm, lúc đó mình vẫn chưa hiểu gì, bác sĩ giải thích chỉ là giãn nhẽ thôi, có thể lúc sinh ra sẽ hết nên bảo không sao hết, về hỏi mẹ ck làm hộ sinh, mẹ bảo không sao đâu. Nên mình cũng không suy nghĩ gì. Đến hôm qua là 29w mình đi SA bsi kết luận bé bị giãn não thất trái tới 17mm, mình hoang mang vô cùng, bsi cứ sinh ra rồi theo dõi tiếp, nói nếu giãn trên 20mm mới kết luận bị não úng thủy (về nhà lên mạng tìm hiểu mới biết bsi trấn an mình thôi), chứ >15mm là kết luận rồi.

Buồn vô cùng, khóc hết nước mắt. Mình tìm hiểu chỉ có 0,2-0,5/1000 bé bị thôi. Sao lại là con mình chứ? Tội con quá. Thấy có lỗi với con vô cùng. Có mẹ nào bị như thế, kiểm tra và có hướng chữa trị ở đâu và như thế nào chỉ giúp mình với. Nói thêm là mình ở Phú Yên, muốn vào SG để kiểm tra ngay bây giờ nhưng ck không chịu, nói sinh ra rồi đi. Thanks các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn mình cũng đang trong tình trạng giống bạn. Mình mới phát hiện 1 tuần rồi chỉ số con mình là 14,3mm và khônng biết có tăng lên không vì mình cũng mới phát hiện. Nhưng bệnh này có thể chữa được nếu không kèm theo những bất thường khác bậnh. Mình ở Hn đa găp các anh chị có con bị giống con mình và con bạn trộm vía các bé đeu rất ngoan và phát triển bình thường. Nên bạn đừng quá lo lắng ảnh hưởng đến con. Tâm lý người mẹ rất quan trọng con có bệnh thì sẽ cùng con chữa bệnh thôi mẹ nó ah. Cầu trời phật ông bà tổ tiên phù hộ cho con bạn nhé !
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã động viên. Sau khi mình đăng bài đã vào Từ Dũ kiểm tra, Siêu âm, chụp MRI. Kết quả vẫn như vậy, phải 17mm, trái 11mm. Còn thêm 1 cái nữa là không có vách trong suốt của một bên não thất. Bsi chỉ định chọc ối để kiểm tra chính xác hơn, mình đang chờ tuần sau lấy kq chọc ối để xem bé có bị đình chỉ thai không. Nhưng đã 32 tuần rồi, chắc mình cũng không nỡ. Thương con quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn bengoan0101 ơi, mình cũng đang trong tình trạng giống bạn. Bạn có thể cho mình số điện thoại để trao đổi thêm được ko? Cám ơn bạn nhiều.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tuzki ơi, không biết bjo chỉ số dó của con bạn có tăng lên ko? Thế nào rồi hả bạn? Bạn update cho mình với. Mình cũng đang lo lắng quá
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết b định trao đổi về vấn đề gì, đây là mail của mình: duongthdieu@gmail.com.
    Mình chia sẻ thêm là mình và gd đã quyết định hủy thai, vì ở tuần 32, đi siêu âm lại kq bé mình bị giãn tới 36mm > não úng thủy nặng. Thương con lắm!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình có email cho bạn nhưng chưa thấy bạn trả lời. Bạn phản hồi cho m sớm nhé. Mình cám ơn bạn rất nhiều
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạm ơi, có thể cho m xin sdt của bạn dc ko? M đag lo lắng quá
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình bị thiểu sản thể chai, vách trong suốt, giãn não thất 12-15mm mình cũng đã phải bỏ con lúc 22w. Đau lòng lắm mn ạ. Lúc nào mình cũng nhớ con hết, nếu còn giờ này thì mình cũng sắp sinh con ra rồi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mebong1712
    Bạn cho mình hỏi tình hình bé nhà bạn sao rùi
    Mình cũng vừa sâ bé nhà mình cũng bị giãn nào thất trái 11.3 mm giờ đag phải theo dõi
    Lo quá các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng đi siêu âm 4D ở viện C về, bé nhà mình 30 tuần bị giãn não thất 20mm. Buồn không biết phải làm thế nào. Bác sĩ hẹn thứ 2 hội chẩn. Tâm trạng chưa bao giờ mình thấy kinh khủng như vậy các mẹ ạ. Chắc mẹ nào rơi vào hoàn cảnh này cũng hiểu. Mong cho điều kì diệu có thể đến với các con.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

violetqn@ b hội chuẩn chưa? bé nhà b thế nào rồi? mình cũng đang mang thai ở tuần 33 cũng bị giãn. quả thực tâm trạng rất lo lắng ko biết thế nào. chỉ mong con được bình yên thôi.
    • 56 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị tìm đến bác sĩ tư vấn thử, mà tình hình bé bây giờ sao rồi ạ, mong điều kỳ diệu sẽ đến với mẹ và bé.
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mong bé sớm qua khỏi, mình cũng chưa rơi vào tình cảnh như thế này bao giờ, bây giờ có cách nào chữa được không.
    • Thu kute Khách
    • 2 năm
    Chị Tuzki ơi hiện gio be nha chi ntn r ak
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBon0709 Xem bài viết
    Mebong1712
    Bạn cho mình hỏi tình hình bé nhà bạn sao rùi
    Mình cũng vừa sâ bé nhà mình cũng bị giãn nào thất trái 11.3 mm giờ đag phải theo dõi
    Lo quá các mẹ ạ
    Bé nhà b sao rồi. Mình cũng đang giống b.nên lo lắng quá.