TIN TÀI TRỢ.

Giãn bể lớn hố sau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với thai em đc 25w-3d đi SA 4d thì BS nói em bé bị giãn bể lớn hố sau 10,8mm còn các chỉ số khác thì bình thường. BS kêu e đi SA tiền sản nữa thì cũng cho ra kết quả như vậy luôn. Em lo quá BS kêu e về lần sau dẫn ck theo để BS tư vấn rồi đưa ra quyết định luôn. Nghe tới đây e xây xẩm mặt mày luôn sợ quá nên e đi về để lần sau dẫn ck e theo nữa.
    Có c nào gặp trường hợp như e k ah? Cho e chút ý kiến với chứ e lo wá k ăn k ngủ j đc hết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyet_nt Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi với thai em đc 25w-3d đi SA 4d thì BS nói em bé bị giãn bể lớn hố sau 10,8mm còn các chỉ số khác thì bình thường. BS kêu e đi SA tiền sản nữa thì cũng cho ra kết quả như vậy luôn. Em lo quá BS kêu e về lần sau dẫn ck theo để BS tư vấn rồi đưa ra quyết định luôn. Nghe tới đây e xây xẩm mặt mày luôn sợ quá nên e đi về để lần sau dẫn ck e theo nữa.
    Có c nào gặp trường hợp như e k ah? Cho e chút ý kiến với chứ e lo wá k ăn k ngủ j đc hết.
    xin đừng lơ em mà 😭😭😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tuyet_nt
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình của bạn như thế nào rồi? mình cũng 21 tuần, các chỉ số khác bt, hố sau 7.8mm. bs cũng kêu 2 tuần sau đi siêu âm kiểm tra lại, làm mình cũng rất lo lắng. Cầu mong cho các con luôn khỏe mạnh, bình an. Ban có thông tin gì thì chia sẻ với mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

TH của chị sao rồi ạ? C đã sinh e bé chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin đừng lơ em mà 😭😭😭

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tuyet_nt
    các mẹ ạ. nếu bé chỉ bọ dãn mỗi hố sau thôi ko kèm theo những biểu hiên khác như dị tất nào đó thì bé hoàn toàn bình thường nhé.. bé nhà các mẹ chỉ 11-13mm thôi.. Chứ lúc em mang bầu 28tuaanf phát hiện ra bé dãn hố sau tới 13mm -> 30tuan tăng 15mm vào từ dũ họ chỉ định bỏ thai nhé. nhưng em ko đàng lòng..em chụp IMR chọc ối kết quả vẫn vậy mà tang lên 18-19mm. sợ lắm các mẹ ơi.. Nhưng chắc nhờ em đi chùa cầu xin quá.. nên khi bé em sinh ra hoàn toàn bình thường khoẻ mạnh.. đến đầy tháng em cho bé đi siẻu âm não lại thì não bé hoàn toàn bình thường ko có gì bất thường nhe.. các mẹ đừng lo lắng quá. ảnh hưởng tới con. giờ bé nhà em 2tuooir rồi lanh lợi thông minh.nhung độ quậy +3gai thì khỏi chê nhé!!! ko tin các mẹ cứ vào fb xem con em nhé.. hiiiii chúc các mẹ khoẻ đc mẹ tròn con vuông nhé..
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suhao134 Xem bài viết
    TH của chị sao rồi ạ? C đã sinh e bé chưa?
    các mẹ ạ. nếu bé chỉ bọ dãn mỗi hố sau thôi ko kèm theo những biểu hiên khác như dị tất nào đó thì bé hoàn toàn bình thường nhé.. bé nhà các mẹ chỉ 11-13mm thôi.. Chứ lúc em mang bầu 28tuaanf phát hiện ra bé dãn hố sau tới 13mm -> 30tuan tăng 15mm vào từ dũ họ chỉ định bỏ thai nhé. nhưng em ko đàng lòng..em chụp IMR chọc ối kết quả vẫn vậy mà tang lên 18-19mm. sợ lắm các mẹ ơi.. Nhưng chắc nhờ em đi chùa cầu xin quá.. nên khi bé em sinh ra hoàn toàn bình thường khoẻ mạnh.. đến đầy tháng em cho bé đi siẻu âm não lại thì não bé hoàn toàn bình thường ko có gì bất thường nhe.. các mẹ đừng lo lắng quá. ảnh hưởng tới con. giờ bé nhà em 2tuooir rồi lanh lợi thông minh.nhung độ quậy +3gai thì khỏi chê nhé!!! ko tin các mẹ cứ vào fb xem con em nhé.. hiiiii chúc các mẹ khoẻ đc mẹ tròn con vuông nhé..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ sinh em bé ra bình thường chứ ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ sinh em bé ra bình thường chứ ạ. Bé nhà em 32 tuần giãn hố sau 16mm và ko kèm theo dị tật gì. Mình đã chụp MRI và ko thấy gì bất thường. Bsy nói theo dõi thêm, nhưng vẫn lo quá, các bé đã từng bị như vậy sinh ra vẫn mạnh khoẻ chứ ạ?