Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em lo lắng quá các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 615 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em vừa sơ ý làm rơi bé nhà em, cháu chưa đầy 4 tháng tuổi. Em đặt cháu trên giường cao khoảng 40cm, định quay ra nhảy lên cân rồi quay lại bế con ngay nhưng bé ngay lập tức lẫy và rơi xuống đất. Em ngu quá các mẹ ạ, con khóc em xót quá, cháu bên ngoài ko bị thế nào cả, bây giờ đã nín và ngủ rồi. Em lo quá, ko biết có ảnh hưởng gì tới đầu của con ko?????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá chị ah...Nếu không an tâm chi nên đưa bé tới bênh viện để kiểm tra xem sao nhe...Chuc be khoe..
    Con là bầu trời,là không khí, là hạnh phúc, là khổ đau, là sung sướng, là vất vả, con là cuộc sống của Ba Mẹ, Ba mẹ yêu con nhiều lắm, Cảm ơn con đã đến bên Ba mẹ và ba me sẽ luôn cố găng để cho con được sống trong một gd đúng nghĩa..

Con chính là niềm tự hào, là tất cả những gì Ba Mẹ có đó Sóc con ah
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lúc e quay đi chạy lên cân nên ko nhìn thấy con ngã như thế nào, bế bé lên kiểm tra thì ko bị sưng, xước chỗ nào, tai hơi đỏ 1 chút rồi hết ngay, bé khóc khoảng 2 phút thì nín, vỗ về thì bé ngủ. Tính đến giờ là được 2 hôm rồi, em theo dõi thấy con ăn ngoan, ngủ ngon bt, ko có biểu hiện gì khác lạ. Nhưng em vẫn bị ám ảnh mãi cú ngã của con, ko biết có ảnh hưởng gì đến đầu con không??? Người lớn ngã còn đau cuống hồ con bé vậy...2 hôm nay e ko thiết làm gì nữa, cứ nghĩ mãi mà ân hận, thương con quá! Mà e cũng không hiểu con ngã kiểu gì? Mẹ vừa quay mặt đi đã thấy bịch....
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có ai chia sẻ gì cho em chút kinh nghiệm ko, hôm nay cháu vẫn ngoan, ăn, ngủ, chơi tốt cả. Ôi nhưng mà em cắn dứt lương tâm quá!!!!
    • 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em đọc trên mạng thấy nhiều trg hợp ngã mãi chẳng sao nhưng cũng có những rg hợp ngã rồi bị tụ máu gì gì đó nên lo lắng quá đi!
    • 281 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mẹ đưa bé đi kiểm tra cho chắc an nha, không ỷ y được đâu. Có những trường hợp bị tụ máu chỉ thấy rõ sau 1 tuần. Lúc trước có bé hàng xóm gần nơi mình ở, cũng té từ trên giường té xuống mà ba mẹ ỷ ý nghĩ là không có gì . Nhưng sau 1 tuần thì thấy trán của bé mềm và tím . Đưa đi bác sĩ thì bị la đó, mất khoảng 2,3 lần để hút chỗ máu bầm đó đi. Nên chắc chắn nhất là bạn hãy đưa bé, chứ đừng để ân hận về sau
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Nếu cần thận bạn nên đưa con đi khám xem, nếu có biểu hiện lạ thì chụp, quan trọng nhất là phần đầu do hộp sọ của con còn rất mền.
    Nhưng bạn cũng đừng quá lo lắng và nên tập trung chăm con và theo dõi chủ động nhé vì con còn khá nhỏ để biểu hiện.
    Chúc mẹ con bạn may mắn!
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mẹ đưa bé đi bệnh viện chưa. h y học hiện đại mẹ đừng lo quá nhé