TIN TÀI TRỢ.

em có phải là con của bố mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thực sự lúc này em quá hoang mang, em đang là sinh viên năm 2 sống với chị gái ở sài gòn. sáng nay em vừa nhận được giấy chứng nhận hiến máu tình nguyện ở trường, trong đó ghi em nhóm máu B, trong khi đó cả ba và mẹ em đều nhóm máu 0, em thực sự rất bất ngờ vì kết quả này . đọc các bài về nhóm máu thì em lại càng tuyệt vọng hơn, vì ba mẹ nhóm máu 0 ko thể sinh ra con có nhóm máu B, em thực sự hoang mang quá nếu em không phải là con ba mẹ thì sao. em tính sẽ đến bệnh viện xét nghiệm lại nhưng lại sợ kết quả vẫn vậy. lúc đó em sẽ không thể nghĩ là xét nghiệm nhầm. em ko dám nói với ai cả. . em cũng nghĩ đến việc kt ADN nhưng phí kt quá mắc em không thể trả nổi và em cũng đang sống xa gia đình nên rất khó để thực hiện điều đó.em ko biết mình nên làm điều gì đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

cuộc sống hiện tại của em thế nào? có hạnh phúc và êm ấm! ba mẹ và anh chị em có chăm sóc cho em chu đáo chứ, nếu em cảm nhận được những điều này và hạnh phúc hài lòng với nó thì việc em có phải con ruột của bố mẹ có còn quan trọng? kết quả của việc tìm ra sự thật là em ko phải con ruột của ba má (chưa chắc là thật) này sẽ mang lại đau khổ cho cả nhà chứ ko phải niềm vui. Hãy ý thức được tình yêu mà hạnh phúc mà em đang có trong gia đình ! chúc em sáng suôt và hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diavinh Xem bài viết
    cuộc sống hiện tại của em thế nào? có hạnh phúc và êm ấm! ba mẹ và anh chị em có chăm sóc cho em chu đáo chứ, nếu em cảm nhận được những điều này và hạnh phúc hài lòng với nó thì việc em có phải con ruột của bố mẹ có còn quan trọng? kết quả của việc tìm ra sự thật là em ko phải con ruột của ba má (chưa chắc là thật) này sẽ mang lại đau khổ cho cả nhà chứ ko phải niềm vui. Hãy ý thức được tình yêu mà hạnh phúc mà em đang có trong gia đình ! chúc em sáng suôt và hạnh phúc.
    em cảm ơn chị rất nhiều.đọc những lời chia sẻ của chị mà em đã khóc rất nhiều, những gì em cố gắng giữ trong lòng giờ như đang vỡ ra vậy. em ko dám nói với ai điều này cả và cảm thấy thực sự mệt mỏi quá , em đã tính đi xét nghiệm hôm nay nhưng cũng không đủ can đảm. gia đình hiện giờ của em dù không hoàn hảo nhưng e yêu nó nhiều lắm. e ko muốn rời xa nhưng chỉ cần nghĩ rằng e không phải con của bố mẹ, không xứng đáng được nhận những điều tốt đẹp đó. e lại thấy mình có lỗi với ba mẹ.
    • 71 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em thân mến, là con người, ai chả có ý thức tìm về cội nguồi của mình, không ai trách em được những điều ấy. Nhưng người đời vấn nói rằng, một công đẻ, chín công nuôi mà. Bố mẹ đã nuôi nấng em, yêu thương em, dành hết tình cảm cho em, dù không cùng dòng máu thì cũng vẫn là những người quan trọng nhất trong cuộc đời này của em.
    Cậu của chị là con nuôi, nhưng cậu ấy vấn luôn ở bên ông bà cho đến khi ông bà nhắm mắt xuôi tay và ông bà cũng yêu thương cậu ấy còn hơn cả những người con dẻ của mình. Chuyện con nuôi hay con ruột dường như chưa bao h là vấn đề trong gia đình mình cả.
    Chúc bạn sớm vượt qua được giai đoạn khó khăn này. Hãy luôn yêu thương bố mẹ của bạn nhá!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)