TIN TÀI TRỢ.

Điều con thực sự cần?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con ơi vì cuộc sống đủ đầy, vui vẻ cho con mà bố mẹ cố gắng ngày đêm
    Hóa ra chỉ cần gia đình ta bên nhau là đủ, con nhỉ
    Xem clip mà chạnh lòng quá
    Lại thấy thương thật nhiều bé con ở nhà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tưởng trẻ con hiện đại giờ sung sướng, nhung ko phải...
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cứ cho con thật nhiều tiền bạc, nhung lụa đến lúc con sa vào tệ nạn ms biết mình vẫn cho con thiếu ty thương
    xã hội này ko thiếu những chuyện như vậy
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vợ chồng mình cũng đi suốt, cũng may có bà ngoại ra trông nom cháu...xem ra cũng nên xem xét lại, dạo này con bé nhà mình cũng ít gần gũi mẹ nó
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình chỉ có chồng mải kiếm thôi, mình vẫn cân đối lo cho các bé đc, sợ lắm chứ. trẻ con sống trong xã hội này nhiều nguy hiểm lắm chứ, dạy dỗ, nuôi nấng con đúng cách đâu có đơn giản
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác ơi có bố mẹ nào mà không xót con. Cho con một cuộc sống đầy đủ sung túc là ước mơ bao năm của cha mẹ mà. Chỉ là cần nhạy cảm hơn trong vấn đề dành thời gian cho con trẻ thôi...
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với. Thằng cu nhà em bây giờ thân thiết với cái Ipad hơn cả với mẹ rồi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung là em làm ngân hàng, làm giờ hành chính thôi, cũng không quá bận bịu. Thời gian ở nhà là để chăm sóc gia đình hoàn toàn luôn. Buổi tối về em thường dành thời gian nói chuyện và giúp con học bài. Thỉnh thoảng còn phải nhắc anh xã cuối tuần cho 2 mẹ con đi chơi nữa để hâm nóng tình cảm gia đình.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mỗi thời một khó khăn khác nhau các cụ các mợ ạ...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi vọng thông điệp sẽ đến đc vs các bậc cha mẹ vô tâm như thế này!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha1503 Xem bài viết
    Mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với. Thằng cu nhà em bây giờ thân thiết với cái Ipad hơn cả với mẹ rồi
    Con nhà mình cũng vậy, suốt ngày chỉ ôm lấy ipad hoặc iphone, mà k cho nó cầm thì nó bắt đầu hờn ngay, khổ lắm.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiền nhiều lúc cũng không mua đc hạnh phúc, cứ nghĩ rằng mình chuyên tâm làm ăn là để con mình đc sung sướng nhưng cuối cùng lại thành làm khổ con, phải tự hứa với bản thân sẽ k bao giờ để con mình rơi vào tình trạng thế này!!!
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chung quy mà nói thì cũng do cuộc sống ngày nay, gánh nặng tiền bạc và vật chất quá nặng nề, chứ có bố mẹ nào lại không thương con, không muốn con được vui vẻ sung sướng
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng từ vô tâm hơi nặng bác ạ. Cha mẹ cố gắng kiếm tiền cũng chỉ vì hạnh phúc con cái thôi mà
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng nghĩ là phụ nữ chúng mình nên chủ động dành thời gian quan tâm đến gia đình nhiều hơn. Sự nghiệp cũng quan trọng nhưng thiên chức làm vợ làm mẹ vẫn là điều thiêng liêng nhất. Em cũng chỉ là nhà nước thôi, hết giờ là chạy về với gia đình luôn
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời đại công nghệ mà cụ...
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đấy cũng tại bố mẹ cho con tiếp xúc với công nghệ sớm quá đó thôi
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vẫn biết là thương con. nhưng hãy chú ý để cho con những điều cần thiết hơn cả. Con cái không chỉ cần cuộc sống đủ đầy, mà còn cần sự quan tâm yêu thương của cha mẹ nữa
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi arturowu Xem bài viết
    Con nhà mình cũng vậy, suốt ngày chỉ ôm lấy ipad hoặc iphone, mà k cho nó cầm thì nó bắt đầu hờn ngay, khổ lắm.
    Tình trạng chung rồi cụ ạ!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngodong0502 Xem bài viết
    Vẫn biết là thương con. nhưng hãy chú ý để cho con những điều cần thiết hơn cả. Con cái không chỉ cần cuộc sống đủ đầy, mà còn cần sự quan tâm yêu thương của cha mẹ nữa
    Cụ mợ ạ, nói thì thế nhưng làm khó khăn lắm. Bị cuốn vào gánh nặng mưu sinh khiến con người ta mất đi độ nhạy cảm của mình
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2