TIN TÀI TRỢ.

Dạy con gái tự bảo vệ mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.08K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 348 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ đừng cười em khi em lập ra topic này. Em chỉ mới mang thai hơn 7 tháng. Vấn đề bây giờ là chỉ lo con đc khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông. Nhưng có bầu hay suy nghĩ, với lại em cần 1 số kiến thức để dạy con ngay từ đầu, và thống nhất cách dạy con với ox. Chả là em mang thai 1 bé gái. Em ko buồn vì mang thai bé gái đâu, ngc lại em rất vui vì sẽ có mẹ có con thủ thỉ chuyện trò. Nhưng em sợ. Ko biết có phải do đọc nhiều báo về mấy vụ xâm hại trẻ em ko mà em lo lắm. Hình như ngày nào em lên mạng cũng thấy đăng tin về mấy vụ xâm hại trẻ em. Em chả muốn đọc đâu, nhưng nó cứ đập vào mắt. Mà đọc xong thì máu nóng em nó dồn lên tận cổ, em rất phẫn nộ, chỉ mong nhà nước ban hành cái luật như của Nga, tiêm thuốc thủ tiên luôn cái công cụ làm hại của cái bọn mất dạy đó, cho chúng nó tởn. Nhưng dù sao thì phải tìm cách bảo vệ con mình trước đã. Em ko biết phải dạy con thế nào và thống nhất với mọi người trong gia đình thế nào để bé lớn lên tự biết cách bảo vệ mình. Nếu quá tay thì sợ bé sẽ nhút nhát, ko hòa đồng. Còn nhẹ tay quá thì đầy rẫy các nguy cơ. Ox em rất chủ quan, và tính còn tự nhiên như ông tiên nên cũng khó trao đổi với xã. Ox em có cái tính là thích trêu chọc, sờ chim các bé trai. Em ko thích nhưng nói mấy lần ox cũng bỏ ngoài tai và còn bảo em vớ vẩn nên em nghĩ chắc ox chưa nghĩ đến vấn đề bảo giáo dục để bảo vệ con gái của mình. Thế nên em rất cần các anh chị có kinh nghiệm nuôi dạy con cho em xin tí kinh nghiệm. Em chân thành cảm ơn.
    CWAnp7
    Bu6U

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ nó lo cũng đúng thôi. hãy nói với con rằng" cơ thể của con là chỉ của con thôi, chỉ được bố mẹ này, ông bà này..( nói chung bạn liệt kê người thân trong gia đình bạn) mới được đụng vào, còn nếu có ai khác đụng vào thì con hãy chạy xa, hoặc gọi bố mẹ, ông bà...
    sau khi con lơn con sẽ tò mò về giới tính lắm, lúc đó con sẽ hỏi thật nhiều cái" tại sao thế này, thế kia", lúc đó ko nên lẩn tránh câu hỏi của con, hay nói tránh là " sau này con lớn lên con sẽ hiểu", lúc đó lại càng khiến các con tò mò, và không hiểu nữa, vì vậy mẹ nó nên thẳng thắn nói cho con hiểu.
    Tớ có chút ý kiến vậy, Chúc mẹ nó mạnh khỏe...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 166 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

....................................
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nobita_1109 Xem bài viết
    Mẹ nó lo cũng đúng thôi. hãy nói với con rằng" cơ thể của con là chỉ của con thôi, chỉ được bố mẹ này, ông bà này..( nói chung bạn liệt kê người thân trong gia đình bạn) mới được đụng vào, còn nếu có ai khác đụng vào thì con hãy chạy xa, hoặc gọi bố mẹ, ông bà...
    sau khi con lơn con sẽ tò mò về giới tính lắm, lúc đó con sẽ hỏi thật nhiều cái" tại sao thế này, thế kia", lúc đó ko nên lẩn tránh câu hỏi của con, hay nói tránh là " sau này con lớn lên con sẽ hiểu", lúc đó lại càng khiến các con tò mò, và không hiểu nữa, vì vậy mẹ nó nên thẳng thắn nói cho con hiểu.
    Tớ có chút ý kiến vậy, Chúc mẹ nó mạnh khỏe...
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Việc này nên lắm chứ, con gái tớ năm nay 4 tuổi, và tớ cũng đã dặn con từ lúc đi lớp, lúc mình tắm rửa cho con, mình dặn con là con dễ nhớ nhất. Mình cũng hạn chế cả việc bắt chồng tắm rửa cho con nữa cơ, tất nhiên làm như vậy mình sẽ vất cả hơn, nhưng tạo đc cho con cảm nhận khác biệt giữa bố và mẹ,
    mình vẫn thỉnh thoảng nhờ bố cháu tắm, bố thì cũng cẩn thận nhẹ nhàng, nhưng cháu lại ko thích..,
    Nói chung có con gái là mình phải lo lắng nhiều hơn rùi.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesoc12 Xem bài viết
    ....................................
    ???????????????????????????????????