TIN TÀI TRỢ.

Dạy bé học Tiếng Anh từ 3 tuổi trở lên có nên không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 474 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mới tham gia webtretho lần đầu. Gửi lời chào thân ái đến các mẹ nhé
    Em kết hôn được 4 năm rồi, cu Rô nhà em cũng được hơn 3 tuổi . Đang tính làm thêm cô công chúa nữa cho đủ nếp đủ tẻ luôn ạ, hì hì. Nói thế thôi chứ một nhóc thế này cũng đủ làm em mệt hết cả người luôn ạ, nghịch kinh khủng, thêm ba nó lại chiều chuộng nó nữa. hiu hiu
    Ngày xưa khi còn đi học, em học không được tốt lắm đâu, người ta nói cần cù bù thông minh cũng chẳng sai, em cũng lẹt đẹt qua hết cấp ba. Rồi học đại học luôn, hết năm 1 thì sinh cu Rô. Phải nói là vừa đi học vừa chăm con quá khổ ạ, không có ông bà nội nó thì chắc em cũng lên đường sớm luôn
    Giờ thì cu cậu cũng cứng cáp rồi, em cũng đỡ khổ. Toan tính một hồi cũng muốn tìm gì đó cho Rô học luôn từ bây giờ. Em mua mấy cái đồ chơi xếp hình rồi ngồi ở nhà chơi với cu cậu cả ngày, ôi chỉ toàn phá linh tinh.
    Chả biết ai giới thiệu mà ông xã em mua về cả bộ học Tiếng Anh cho các bé 3-4 tuổi của công ty Egame gì đó. 2 triệu rưỡi chứ chả ít, em cứ cằn nhằn mãi vì tiếc, mà nhóc nhà em còn bé thế này, học hành gì được đâu. Đồng ý là đầu tư cho con, nhưng nếu nó không chịu học thì có ép được đâu, lại phí.
    Vậy mà nhóc nhà em nó nghe lời ba nó kinh khủng thật.
    Tối tối hai ba con cứ chúi đầu vào cái máy tính bảng rồi ê a bập bẹ học tiếng anh, công nhận ngoan phết
    Ban ngày ba nó đi làm, cu cậu cứ bảo mẹ mở tiếng anh đi mẹ, rồi ngồi chỉ em học như đúng rồi.
    Em xem rồi cũng thích luôn ấy ạ. Nhưng mà băn khoăn lắm các mẹ ơi, cho nhóc nhà mình học sớm quá có áp lực hay không? Em thì vẫn muốn để bé tự nhiên phát triển thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực sự thì học ngôn ngữ là môn ít phải suy nghĩ logic nên không phân biệt tuổi tác. Cũng giống như con bạn được ba mẹ dạy ngôn ngữ tiếng việt những câu như gọi "ba" đi hoặc"gọi "mẹ" đi vậy. Vì thế đừng nên phân biệt tuổi tác khi cho trẻ học ngôn ngữ khác ngoài tiếng mẹ đẻ mà nên cho trẻ học càng sớm càng tốt vì khoảng thời gian đầu trẻ nhớ mặt chữ rất nhanh.
    Mình vừa đi emotion cruise halong bay về và rất hài lòng với chuyến đi halong bay cruise này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, chỉ là em muốn con phát triển tự nhiên thôi, suốt ngày cứ chúi mũi vào cái máy tính bảng như vậy cũng không hay cho lắm. Vậy mà nó nghiện luôn ạ, mở mắt ra lại "mẹ học tiếng anh không?"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 371 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Cho đi học TA tầm này xác định là để bé chơi và làm quen thôi. Chưa phải là học đây ạ. Bé nhà em cũng đang tham gia 1 lớp ở ILA. Thấy bé vui và hào hứng lắm. Cố gắng cho bé tham gia để bé bớt nhút nhát
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ bé mới 3 tuổi dạy tiếng anh thì sớm quá à. Mình nghĩ bạn nên từ từ nhé, sớm quá cũng không tốt lắm đâu à.