Con yêu - gian nan một hành trình...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đọc tâm sự của các chị cứ như kể đúng tâm trạng của mình vậy. Em ko may mắn khi bs mổ nội soi cho kq tử cung đôi, tiêu sản 1 bên vòi trứng, nghĩa là vừa cơ hội có thai thấp, nếu có rồi thì giữ thai khó. Em cũng rất lạc quan, tự động viên mình nhưng qua mỗi xét nghiệm thì lại thấy mình rơi vào truòng hợp hiếm. Em khóc suốt 3 ngày nay và đã nghĩ đến chuyện li hôn để chồng em có cơ hội tìm hạnh phúc mới. Ox em không chịu bảo là còn hi vọng, dù ko có con vẫn sống với nhau được. Nhưng cuộc sống đâu lúc nào bằng phẳng thế, nói ko có là ko cần đâu, ai biết được liệu cuộc sống sau này ko có dằn vặt nhau mà ko nói ra. E chẳng thể tâm sự cùng ai nên gặp các mẹ, em như được mở lòng...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của methangnhoc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn bạn! bài viết của bạn rất hay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy tin mừng của c mà e đã khóc. Một phần vì mừng cho c, một phần vì tủi cho e. E cũng đang mang thai, đứa bé ko được ai chào đón kẻ cả ba của nó. Còn e thì đang thất nghiệp, một thân một mình nơi đất khách, e định bỏ nó nhưng thương qúa c à nên ko nỡ. Giờ thì nó gần 4 tháng rồi. E ko biết khi nó chào đời sẽ sống thế nào nữa. Các mẹ, các c nếu muốn nhận con nuôi thi rủ lòng thương đứa bé với. Cảm ơn mn nhiều lắm.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 215 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hành trình tìm con quả thật rất gian nan các chị à, em 1 lần bị thai lưu, mặc dù đã 6 tháng trôi qua nhưng em vẫn không sao quên được cảm giác bất lực khi ấy. Đến bây giờ con yêu vẫn chưa trở về cũng vc em, vẫn biết tâm lý phải thoải mái đó nhưng mà bản thân mình vẫn không làm được. Hàng đêm em đều đau đáu với nỗi đau đó, giá như con em phát triển khỏe mạnh đến giờ cũng sắp được gặp bé, giá như em chuẩn bị kỹ về sức khỏe sớm hơn thì con đã không bị ngừng phát triển. Giá như và cũng chỉ có giá như mà thôi...Thật sự bây giờ em chỉ mong được có được một đứa con khỏe mạnh, dù có đánh đổi như thế nào em cũng bằng lòng !!!
    Bé Khỉ & Bé Heo iu
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cố gắng cân bằng tâm trạng bạn ơi. Mình rất là hiểu vì đã từng bế tắc vì chuyện con cái. Bình tĩnh và đừng quyết định vội bạn ạ, vì ox bạn yêu thương và chia sẻ với bạn. Đó là điều quý. Thời gian sẽ trả lời và thời gian giúp bạn quyết định. Cố lên bạn nhé. Kết quả đôi khi là khá phũ phàng với mình, nhưng cố gắng, rất nhiều thành quả tốt đẹp bạn ơi.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đến với con sau 8 năm gian nan ông trời thử thách, cuối cùng thì cũng được 2 bé. Nhưng khi có con còn gian nan hơn, con mình khi sinh bị ngạt nên tổn thương não. Vậy là lại một chặng đường gian nan mới, mẹ con mình rong ruổi các BV khắp Bắc Nam. Sau nhiều năm ròng rã thuốc thang + luyện tập giờ đây con mình đã biết nói biết đi. Trời không phụ lòng người, mong các mẹ vững tâm.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng 3 năm rồi mà k thấy con đâu. Mong lắm. Uống đủ thứ thuốc từ tây tới đông mà kết quả vẫn k thay đổi.
    Chắc là k có số được làm mẹ vì ca 2 vc e đều bị hiếm muộn.
    Mong có 1 phép màu giống như c.
    Chúc c mẹ tròn con vuông.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cố lên bạn à. Mình cũng cùng tâm trạng vs bạn.
    Thấu hiểu
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtamtam89 Xem bài viết
    Em cũng 3 năm rồi mà k thấy con đâu. Mong lắm. Uống đủ thứ thuốc từ tây tới đông mà kết quả vẫn k thay đổi.
    Chắc là k có số được làm mẹ vì ca 2 vc e đều bị hiếm muộn.
    Mong có 1 phép màu giống như c.
    Chúc c mẹ tròn con vuông.
    Mình 3 năm cũng chạy chữa tum lum rui. Từ tết đến giờ thấy buồn quá mn ak. Bik la k dc để tam trang như vậy nhưng k thể nào thoát ra dc.huhu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C oi dj kham hiem muon chj phj khoang bao nhjeu ha c. E cug cach ha noi den 150km lận nhà thì k khá giả gì e phải làm sao
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mọi người ơi em cũng mới tham gia diễn đàn. Mong các mẹ tư vấn giúp em.
    Em lấy chồng vào 1/2013 đến nay vẫn chưa có em bé. Chồng em 54 tuổi còn em thì 25. Thực ra thì ảnh đã có 2 con rồi nên chuyện sinh được hay không ảnh không ép em. Nhưng em thực sự rất mong con. Về phần em đã đi kiểm tra chức năng sinh sản chỉ viêm lộ tuyến nhẹ, còn tử cung buồng trứng điều bình thường. Chu kỳ của em bất thường từ 45 đến khoảng 58 ngày nữa mọi người. Trường hợp của em liệu có khó ko ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thienlyle4991ruby
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị đến với bác sĩ nguyễn anh danh phó trưởng khoa hiếm muộn từ dũ . E làm ở chỗ bác đi bao nhiêu nơi k đc mà về bác danh được ak chị bác chuyên nghiệp lắm k phải làm iui trong từ dĩ đâu , nhiều chị 4-5 k có con đi bác mấy lần mà có ak chị . E làm iui ở từ dũ khó chịu lắm . E làm bác danh iui cho e bác k mang bao tay luôn . Bác nói mang bao tay vô có thể kháng tinh trùng . Bác làm cho e là cấn bầu luôn ak . E thấy bác rất giỏi , chị nên nghe e một lần đi bởi e hiểu tâm trạng của chị cũng như em . Có điều mỗi lần khám chỗ bác cực lắm chờ đợi mõi mòn . Chịu khó là đc
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Matroibecon89 Xem bài viết
    Mình 3 năm cũng chạy chữa tum lum rui. Từ tết đến giờ thấy buồn quá mn ak. Bik la k dc để tam trang như vậy nhưng k thể nào thoát ra dc.huhu
    Tâm trạng y chang mình, vừa phải nghĩ lạc quan vì tâm trạng ảnh hưởng rất nhiều, nhưng kq đâu lúc nào như mong muốn. Nếu có gì bi quan phải gạt bỏ đi mà làm ko được, phải tiếp tục lạc quan để rồi càng thất vọng, cứ như bị dày vò hàng tháng trông đợi. Hiểu mẹ nó, cố gắng lên nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của methangnhoc
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang trên hành trình tìm kiếm như bạn, cũng đủ mọi cách đông y, tây ý thuốc nam, thuốc bắc đủ cả, và còn cả thụ tinh trong ống nghiệm hai lần đều thất bại. Nhiều lúc nản lắm í nhưng thôi tự an ủi con cái là lộc trời cho. Chỉ cần mình kiên trì là được bạn ạ, mặc dù đến giờ con yêu vẫn chưa về nhưng mình vẫn tin và hi vọng.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác sĩ có bảo nguyên nhân j mình k có con k bạn
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 82 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hãy cố gắng tin tưởng bản thân và xem nó là một động lực chị nhé, ông trời sẽ không phụ lòng một người như chị đâu à.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc tâm trạng của các mẹ mà e cảm thấy an ủi phần nào. Hành trình của e cũng hơn một năm rồi, cứ nhìn thấy trẻ con là lại chạnh lòng thương cho bản thân mình sao mãi không được làm mẹ. Nhân đây các mẹ cho e hỏi địa chỉ bác sỹ sơn thiện nhân. E nghe các mẹ nói nhiều về bác sỹ sơn hỏi mãi mà không nhận được câu trả lời 😭
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtamtam89 Xem bài viết
    Mình bị buồng trứng đa nang còn ck tt yếu. Mình mới đi dky thu tinh ong nghiem. Tháng 4 mình làm roi. M iui 3lan k dc. Làn này làm áp lực quá vì lo tiền nữa. Chả bik thế nào
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là cuối cùng chị đi thụ tinh nhân tạo (IVF) hả. em cũng rất mong con ,đi khám vô sinh cũng 3 năm rồi nhưng vẫn ko thấy gì, bây giờ bác sĩ bảo em phải TTNT mà cần khoảng 100tr mới được. Chị có thể chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được ko, em thấy lo lắm cứ suy nghĩ hoài ko biết làm sao.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7