Con yêu - gian nan một hành trình...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chủ đề con cái bây giờ đối với mình có một sức hút kỳ lạ. Và mình thấy được sẻ chia, cảm thông và giải tỏa stress rất nhiều. Số là mình cũng thuộc dạng "truy lùng" con yêu.
    Mỗi người một hoàn cảnh...

Khi còn rảnh rỗi vô tư, mình chưa hề biết WTT dù lướt web khá nhiều.
    Vô tư mãi cũng không ổn, đã đến lúc sốt ruột...1, 2 rồi gần 3 năm tới nơi rồi. Ai cũng hỏi, rồi ai cũng giục, nhưng mãi không thấy gì.
    Cả 2 vc khăn gói lặn lội đi khám, đi xét nghiệm. Đông đúc, chờ đợi khổ sở, công với việc sắp xếp thời gian. Đi và về 300 cây số, mình chỉ có mỗi 1 buổi chiều, vừa đi vừa chạy, về đến nhà lúc nào củng 23-24g. Thế mà sáng ra phải vội vã đi làm. Đọc bài trên này, mình có chút ghen tị với các mẹ đã biết tin con yêu đến bởi vì mình chưa từng trong một khoảng thời gian gần 9 năm trời. Mất gần 3 năm ở Từ dũ với 4 lần kỹ thuật IUI, mong chờ rồi mong chờ rồi vẫn thất vọng. Mỗi lần thấy đèn đỏ là tim mình thắt lại. Nước mắt không còn để chảy nữa, tim mình dường như không còn biết thổn thức nữa, nó cứ chai lì dần đi. Có những kỳ trễ khá lâu, nhưng mang que ra thử chưa lần nào cho mình 1 chút hy vọng.
    Mình bắt đầu chán nản. Nhưng vì hoàn cảnh, vc mình phải sống xa nhau 1 thời gian. Mình rất cần con, mong con hơn bao giờ hết. Thôi thì có 1 đứa con, sẽ đỡ cô đơn, sẽ dễ dàng vượt qua khoảng thời gian xa cách này. Nghĩ thế mình lại cố gắng thử vận may 1 lần nữa.
    Lại gồng mình lên chạy tới chạy lui, nhưng mình chuyển địa điểm gần hơn 1 chút. Tiếp tục 3 lần nữa thất bại. Có lẽ số mệnh rồi. Mình bắt đầu tâm linh. Khi không còn gì để bấu víu, người ta thường tìm đến 1 đức tin. Mình bắt đầu biết đi chùa lễ Phật. Đến đâu mình cũng xin... Thuốc tây dùng chán thì đến thuốc đông y kể cả nước uống bình thường nhưng được "phù phép" (ban lộc theo tâm linh). Hệ lụy của thuốc tây trong quá trình điều trị làm mình trở nên ục ịch. Mình tăng cân khá nhiều nhưng đau lưng không chịu nổi. Mình không bưng bê được bất cứ thứ gì, ngồi xổm rồi đúng lên cũng rất khó khăn. Sau khi ngừng thuốc 1 thời gian mình mới biết đó là ảnh hưởng của thuốc.
    Như vậy đã 7 lần thất bại. Mình chán ngán muốn buông xuôi. nhưng đâu đó vẫn nhen nhóm niềm tin không bao giờ tắt. Cái tuổi 30 xa dần xa dần. Và mình hiểu cánh cửa tìm con yêu đang dần khép lại
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

c ơi. đừng mất niềm tin chị ah?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yenanh91
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cố gắng lên chị ơi! Hãy luôn tin tưởng mình, rồi chị sẽ làm được thôi ạ.
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cam on yenanh91 va ban hoangdiep352 rat nhieu

cam on su quan tam cua moi nguoi. Minh van phai tiep tuc phan dau. Minh muon ke tam su cua minh, cau chuyen cua minh, de cung se chia, dong cam voi cac me cung canh ngo.

Khi niềm tin gần như tắt ngấm thì nhờ 1 cơ duyên, một tác động tích cực mà mình lại khăn gói "thử" một lần nữa. Hai tháng chuẩn bị với bao nhiêu là thuốc và xét nghiệm. Những kỹ thuật, thủ thuật ...đã không còn khiến mình sợ hay cảm giác đau nữa. Vượt qua những phút giây chờ đợi, 14 ngày, cứ nhứ 14 năm...nằm im bất động. Co lẽ sự cạn kiệt về tinh thần lẫn tài chính bắt mình phải ở trong tinh thế "không thể cẩn thận hơn, không thể mắc lỗi".

Rồi 14 ngày cũng qua, lai mất hơn 300 cây số đi về, điện thoại đổ chuông. Tim mình nhảy nhót tưng bừng, mồ hôi bắt đầu chảy...màn hình điện thoại hiện lên số của phòng khám. A...a..alô, mình gần như lắp bắp nói ko ra tiếng. rồi sau đó mình chỉ nghe thôi, ko nói được 1 lời nào nữa. Họng nghẹn lại, nước mắt trào ra như lũ về. Cái khoảnh khắc đó, không thể nào quên trong cuộc đời.
    Mình đã trải qua nó 1 mình, chỉ 1 mình trong ngôi nhà vắng tanh của chính mình. Không phải không có ai bên cạnh, mà vì mình đã chịu đựng và âm thầm trong suốt thời gian qua, không muốn người thân phải lo lắng. Ox minh khi đó đang o nuoc ngoai. Sau những giọt nước mắt, mình bắt đầu mỉm cười. Ôi, chào ngày mới nắng lên, cuộc đời này bỗng chốc đổi thành màu hồng rực rỡ đầy sức sống. Cuộc gọi đó, thông báo kết quả và chúc mừng mình: đã thành công giai đoạn đầu tiên. Ô la la, chỉ số bêta khá cao...con yêu ...con yêu đã về. Cố gắng lên con nhé, vẫn còn 1 chặng đường dài phía trước 2 chúng ta phải trải qua.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em cũng đang mong con đây chị. Tháng vừa rùi em xét nghiệm máu beta 238.9 tưởng trừng mình sắp đc làm mẹ chị ah. Nhưng tuần sau khám lại thì chỉ số này tụt đi chỉ còn 30.4. @@mình em ngồi khóc một chỗ trong bv. Đau lắm chị ah. Giờ e định làm iui mà nghe phương pháp này lần đầu làm ít thành công lắm chị. Nhưng em cũng cứ làm dù ko hy vọng lắm. Vì sợ hy vong nhiều rùi lại thất vọng nhiều. Con ko tìm đến mình thì mình đi tìm con chị ah
    • 110 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

chị cố lên. đúng là số phận, người ăn ko hết kẻ lần ko ra. mình thì rất sợ có con bạn ah, đã bỏ đi 2 đứa rồi.
    Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con là niềm hạnh phúc lớn nhất của cha mẹ dù phải hi sinh
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con bị sao hả bạn. Bạn đã có đứa nào chưa
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng đang mong con từng ngày, ban ngày rảnh rỗi là cứ suy nghĩ, rồi hy vọng...đêm đến thì cứ mơ mình có bầu rồi vui mừng, sáng dậy vẫn còn cái cảm giác hp ấy cơ... chắc e mong con quá nên ảnh hưởng nặng đến tâm lý mất rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cố lên bạn!
    • 156 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cung cung tam trang coi chu top. Mong con gan 4 nam nay roi. Chua mot lan thay que thu 2 v. Buon lam nhung cung phai co gang.
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cố lên c, em cũng vậy nè
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chúc mừng chị nhé! mong 2 mẹ con lúc nào cũng khỏe mạnh!
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

MÌNH từng trải qua khoảng thời gian dài nặng nề như vậy. Cứ như bị hoang tưởng, lúc nao cung tưởng là mình co bầu, mơ mộng suốt...Có thể vì vậy và khó hơn. Nên hãy cố gắng thả lỏng bạn nhé, cho nó tạm "quên" đi một chút mới được. Cố lên bạn, mong sớm nghe tin vui của bạn
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sutinguyen Xem bài viết
    Em cung cung tam trang coi chu top. Mong con gan 4 nam nay roi. Chua mot lan thay que thu 2 v. Buon lam nhung cung phai co gang.
    Dung roi ban, co gang, troi phat se khong phu long nguoi...
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mong con là thế, nên hạnh phúc ngất ngây khi mang bầu và chờ ngày con ra đời. Mình không mảy may suy nghĩ nhiều về những tình huống phát sinh khi chăm con. Mình tìm hiểu nhiều thông tin nuôi dạy con, nhưng vẫn ưu tiên cho quá trình chăm con khi còn ở trong bụng trước. Thật tình là mình chưa trang bị kỹ càng trước khi làm mẹ. Các mẹ chắc giỏi hơn mình về việc này rồi (nói ra các mẹ đừng chê cười nhé). Vậy nên cứ thế phát huy nhe.
    \
    Một số vấn đề mình gặp phải tính đến thời điểm này là: chọc ối, đẻ mổ, tắc tia sữa, ít sữa, con khóc dạ đề, biếng ăn, táo bón, hen (suyễn trẻ em), trào ngược dạ dày-thực quản.

Mình không phải ca thán gì, chỉ muốn nhắn nhủ bản thân và chia sẻ tâm tư cùng các mẹ. Những lúc con khổ sở, mình chỉ muốn chịu đựng thay cho con mà thôi. Yêu con nhất con ơi...

Có rất nhiều chủ đề mình có thể chia sẻ "kinh nghiệm" nếu các mẹ quan tâm.
    Cảm ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình yêu của người mẹ thật vĩ đại. Mong con chị sau này sẽ hiểu và yêu thương chị thật nhiều!
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin được chía sẻ và đồng cảm với tâm sự của chị. Em tin ong trơi sẽ không phụ lòng người. Chúc chị sớm đạt được tâm nguyện.
    Phan Thanh Hà
    Chuyên viên tư vấn dự án biệt thự nghỉ dưỡng Wyndham Garden Phú Quốc
    0168.548.2569 - pr.t62011@gmail.com
    Công ty CP Đầu tư Nam Group - Đc: Số 80 Nguyễn Thị Thập, Tân Phong Quận 7, TPHCM
    https://namland.com.vn
    Website dự án : Wyndhamgarden.vn

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi usasu8881 Xem bài viết
    em cũng đang mong con đây chị. Tháng vừa rùi em xét nghiệm máu beta 238.9 tưởng trừng mình sắp đc làm mẹ chị ah. Nhưng tuần sau khám lại thì chỉ số này tụt đi chỉ còn 30.4. @@mình em ngồi khóc một chỗ trong bv. Đau lắm chị ah. Giờ e định làm iui mà nghe phương pháp này lần đầu làm ít thành công lắm chị. Nhưng em cũng cứ làm dù ko hy vọng lắm. Vì sợ hy vong nhiều rùi lại thất vọng nhiều. Con ko tìm đến mình thì mình đi tìm con chị ah
    Cố lên bạn. Nhiều lúc mình nghĩ còn do "duyên" nữa. Những lần IUI đầu tiên, khi đi xét nghiệm, chưa nhận kết quả mình đã khóc vì khi đó bắt đầu thấy "đèn đỏ". Mình thất vọng, buồn ghê lắm. Thất thểu trong bệnh viện rồi cũng đến lúc phải lê lết trở về với thực tại thôi. Rồi nhủ lòng lại cố gắng... Cũng có lần thấy đèn đỏ rồi (sau thủ thuật 2 tuần) mà mình vẫn ko chịu tin vào sự thật phu phàng dù nó đã rành rành ra trước mắt. Cũng bỏ công bỏ sức đi làm xét nghiệm máu. Nhưng để làm gì, mình cũng không biết tại sao mình làm vậy. Lần đó, mình không đi lấy kết quả luôn vì rõ ràng là thất bại rồi mà. Thế đấy, có lẽ thần kinh của mình có chút ko ổn. Mình mong quá nên ko chịu tin vào sự thật.
    Rồi lại cố gắng...cố gắng ...1 năm...2 năm...rồi một số năm nữa...may man da mim cuoi sau 9 nam ket hon. Cố lên bạn ơi!!!
    • 129 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tất cả vì con các mẹ à
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7