Các mẹ ơi, con trai em năm nay gần 4 tuổi, cháu bị chậm nói và hơi tăng động. Em vẫn cho cháu đi học tại trường mầm non bình thường và mời cô giáo về can thiệp cho cháu 1.5 tiếng mỗi buổi chiều tại nhà. Không hiểu sao khoảng vài tháng gần đây, đi đôi với việc cháu tiến bộ trong ngôn ngữ thì cháu lại sinh tật hay đánh bạn và cha mẹ, ông bà trong nhà. Đối với người lớn, cháu chỉ đánh khi không vừa ý, tức giận. Nhưng đối với bạn, nhiều khi đang chơi bình thường cháu cũng đánh, khi đánh vào người, khi vào mặt. Em đang rất đau đầu và bất lực vì việc này. Trong nhà thì thôi mình từ từ dạy cũng được. Nhưng ở trường rất tội nghiệp cho các bạn của cháu và các cô giáo trông cháu vì suốt ngày bị phụ huynh khác phàn nàn tại sao lại để thằng bé này đánh nhiều bạn thế. Em còn lo cứ tình trạng này có khi nhà trường sẽ cho cháu thôi học

Em đã áp dụng đủ mọi cách, khuyên răn có, đánh có, dọa nạt có, bỏ mặc có, nhưng chỉ được một lúc. Xong đâu lại vào đấy. Các cô ở trường cháu đang học cũng nói vậy, các cô nói không được phép đánh học sinh, chỉ biết khuyên nhủ cháu nhưng không có tác dụng. Cháu chỉ sợ duy nhất cô giáo can thiệp, không bao giờ dám đánh cô. Cô giáo can thiệp có nói phải từ từ điều chỉnh hành vi nhưng tính đến nay cũng gần nửa năm cháu có hành vi này rồi và càng ngày càng nặng hơn.

Có mẹ thông thái nào có kinh nghiệm về việc này thì chỉ giúp em với ạ. Phải làm thế nào để con bỏ được hành vi này? Xin đa tạ các mẹ