TIN TÀI TRỢ.

con hai tháng tuổi iả 3-5 lần/ ngày? phân lỏng, có nhiều hạt và rất hôi có sao không các mẹ ơi!!!????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 451 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con trai e 2 tháng 16 ngày. Từ ngày tiêm ngừa mũi 5trong 1thì bắt đầu ỉa 3-5 lần/ngày (trước đó bé ỉa 1 ngày 1 lần,phân rất đẹp) phân lỏng, có nhiều hạt, rất hôi, nhiêu lúc phân dẻo như hồ nước. Kéo dài một tuần rồi không khỏi. E lo lắng quá,mới sinh con lần đầu nên không có kinh nghiệm. Có mẹ nào từng gặp trường hợp giống con em không??? Như vậy có phải đưa cháu đi bs ngay không. Do nhà em xa bệnh viện, đi lại bất tiện, khó khăn quá mà các cụ bảo cứ uống lá cây là hết. Nhưng uống rồi mà tình hình cũng ko tốt hơn.Các mẹ giúp em với!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 452 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé bú mẹ hoàn toàn hay sữa ngoài? Nếu bé không sốt, không quấy khóc, ăn ngủ bình thường thì ko có gì phải lo lắng. Mẹ điều chỉnh cđ ăn, ko ăn nhiều dầu mỡ, đồ ngọt, chua, tanh, lạnh mẹ có thể ăn trứng gà lá mơ rồi cho bé bú hoặc lấy lá mơ tam thể đun nước cho bé uống. Kiên trì tầm vài ngày đến 1 tuần là ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concodidonconmua Xem bài viết
    Bé bú mẹ hoàn toàn hay sữa ngoài? Nếu bé không sốt, không quấy khóc, ăn ngủ bình thường thì ko có gì phải lo lắng. Mẹ điều chỉnh cđ ăn, ko ăn nhiều dầu mỡ, đồ ngọt, chua, tanh, lạnh mẹ có thể ăn trứng gà lá mơ rồi cho bé bú hoặc lấy lá mơ tam thể đun nước cho bé uống. Kiên trì tầm vài ngày đến 1 tuần là ổn.
    Bé bú mẹ hoàn toàn ạ! Lá mơ là lá mn hay ăn với thịt cầy phải không mẹ. Ăn truứng luộc với lá mơ sống hả mẹ. Còn nấu cho con uống thì nấu ntn? Mẹ nói cụ thể giúp e với. Em cảm ơn mẹ nó nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vophi Xem bài viết
    Bé bú mẹ hoàn toàn ạ! Lá mơ là lá mn hay ăn với thịt cầy phải không mẹ. Ăn truứng luộc với lá mơ sống hả mẹ. Còn nấu cho con uống thì nấu ntn? Mẹ nói cụ thể giúp e với. Em cảm ơn mẹ nó nhiều
    Ko, ý bạn ấy là trứng gà rán với lá mơ ấy. Bạn lấy lá mơ (loại ăn thịt cầy) thái nhỏ, cho trứng vào đánh tan rồi rán chín ăn. Hoặc là uống chè vằng có chất chát cũng làm ấm bụng. Còn đừng cho con uống nước lá mơ, đắng lắm bọn nó ko chịu đâu, lại ọc hết sữa ra.
    Tóm lại mẹ điều chỉnh chế độ ăn giống như bạn ấy nói: ko mỡ, chua ngọt, đồ dưa muối v.v. Ăn trứng gà lá mơ và uống chè vằng thì sẽ đỡ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)