con gái ra đi đúng ngày tròn 1 năm cha mẹ cưới nhau!!!

• 6.08K Lượt chia sẻ
  • 72K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia buồn cùng với chị. Mong vk ck chị sớm vượt qua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Co Len CAC me
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã khóc khi đọc những dòng tâm sự của bạn viết, và mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này, hiện tại mình đã có 2 bé và đều là bé gái. Mình nhớ như in lần sinh bé thứ 2, giờ cchau mới được 14 tháng. Ngày đó sau khi mình sinh bé, bác sĩ cũng thông báo với mình và chồng rằng cháu bị ngạt nước ối nên phải nằm cách ly để theo dõi, cứ tưởng chỉ 1, 2 hôm là bé sẽ trở lại với mình, nhưng rồi 3,4 hôm sau mình vẫn không được bế con, không được cho con bú, bác sĩ nói con phải thở oxy, hiện tại chưa tiến triển nên chưa thể về với mẹ. Suốt mấy đêm nằm ở bênh viện không có con bên cạnh mình đều khóc, nhưng rồi cũng tự nhủ, nếu như mình cứ khóc thế này thì sữa sẽ không thể về và con mình sẽ không có sữa để ăn, rồi mình đã kìm nén. Nhưng rất may ông trời và các cụ nhà mình đã phù hộ độ trì cho, ngày thứ 5 con đã được về với mẹ, mình rất hạnh phúc. Tưởng rằng con sẽ bình thường trở lại, nhưng khi con mình được 5 tháng thì biết tin con bị tim bẩm sinh và phải can thiệp sớm nếu không sẽ ảnh hưởng đến tính mạng. Và một lần nữa con gái mình đã được ông trời phù hộ độ trì cho và hiện tại cháu được 14 tháng rất khỏe mạnh và bình thường. Nên đọc những dòng chia sẻ của bạn mình rất thấu hiểu, cảm thông với bạn. Hy vọng thời gian sẽ chữa lành vết thương cho bạn và gia đình. Bạn hãy cố gắng lên và hãy nghĩ rằng đó là phúc phận của con bạn, con bạn sẽ rất buồn nếu như ngày nào bạn cũng khóc cũng nghĩ về con như thế, và nếu bạn cứ như vậy bé con của bạn sẽ không thể siêu thoát được đâu. Hãy cho bé yên nghỉ cõi vĩnh hằng. Chúc vợ chồng bạn sẽ sớm có tin vui.
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn nhé. Con trai m khi vừa chào đời cũng phải nằm cách ly mẹ 12 ngày, nhưng m may mắn hơn bạn là con đã mạnh khỏe trở lại!
    Mong con gái bình an nơi ấy...
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn nhé. Mình cũng trải wa cảm giác này rồi. Thậm chí là vk ck mình muốn có con cũng khó khăn hơn bạn nữa. Mình phải điều trị mấy năm, k biết wa bao nhiu đau khổ mới có thai. May mắn là song thai 1 trai 1 gái. Ngày 11/11/2013 là ngày 2 con chào đời khi chỉ đc 26 tuần thai. Nhìn con bé xíu nằm lồng kín mà tim quặn thắt. Rồi 3 ngày sau con ra đi, lúc ôm con vào lòng lần đầu cũng là lần cuối tiễn biệt con mình như điên dại. Rồi những ngày tháng sau đó như địa ngục dày vò tâm trí đôi lúc chỉ muốn chết đi cho nhẹ lòng. Nhưng nhìn ck chăm sóc cho mình cố gắng làm mình vui, tuy rằng a cũng đau khổ cũng như mình. Mình cố gắng vui vẻ đi du lich và ăn uống đầy đủ. 6 tháng sau mình đi diều trị và may mắn mình dc song thai. Lần này mình rất cẩn thận. Hầu như là mình chỉ nằm 1 chỗ k di lại nhìu. Và mình đã sinh con ở tuần 35. Cả 2 con đều khoẻ mạnh. Bây giờ 2 con gái đã đc 5 tháng rồi.
    Bạn hãy cố gắng vượt wa nhé. Rồi con cũng sẽ về với ba mẹ thôi. Hãy đi du lịch cho thoải mái nhé. Chúc bạn sớm có tin vui nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ với nỗi đau của chị, con trai e cũng da mat, gan như bé của chị, cũng dau khổ, xót xa , lúc ấy ck e lai đi công tác xa nhà, tất cả như làm e ngạt thở, e ở cữ chỉ 1 mình và nc mắt, cg nghĩ như chị bay giơ, rồi e vùi mình vào công việc, 1 năm sau e có bầu bé sóc . Con gái e giờ đã dk 4 tháng tuổi, vừa qua cái giỗ thứ 2 của con trai, nỗi đau vẫn như của ngày hôm qua. E chúc chị mau vượt qua cú sốc này và lại có những thiên thần nữa. Đừng buồn vì con nữa hãy cho con yen tam siêu thoát đi chị
    • 2,391 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Ôm bạn thật chặt, mong vợ chồng bạn sớm vượt qua và giữ gin sức khỏe để sau này có tin vui từ thiên thần nhỏ khác. Cố gắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi cố lên, mới đây e cũng mất đi giọt máu của mình, trước đó e mất ba chưa đc 2 tháng e mất con, 1 lúc mất 2 ng e yêu nhất cũng k kém nỗi đau của c, nhưng cố lên chị, chúng ta cần cố gắng hơn để đón nhận cuộc sống,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chia buồn với chị. Mong chị sớm vượt qua và đón cho mình một thiên thần khác thay Misu!
    Nam mô quan thế âm bồ tát cứu khổ cứu nạn phù hộ cho vợ chồng con sớm được đậu thai Khỉ con.
    Ngày 28/1/2015, mẹ San Thái tặng số 14 may mắn. Con yêu mau về với bố mẹ, bố mẹ yêu và thương con nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Gửi lời chia buồn cùng chị và gia đình. Cầu chúc cho anh chị sức khỏe và luôn hạnh phúc! Hãy cố gắng đẻ vượt qua nỗi đau chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thương chị quá. Muốn ôm chị một cái thật chặt. Xin thành thật chia buồn và mong anh chị giữ gìn sức khỏe, sớm có tin vui để bé con lại được quay về với ba mẹ theo một cách khác, chị nhé.
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang có em bé, mới được 7 tuần thôi. Đọc những dòng viết của bạn mà khóc ròng, thực sự rất thương. Mong bạn và chồng mạnh mẽ vượt qua giai đoạn khó khăn này. Mình cũng sẽ cố gắng giữ gìn cẩn thận, chăm chút sức khỏe thật tốt trong thai kỳ. Ôm bạn thật chặt!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng em. Chị hiểu cảm giác làm mẹ của em. Đau lắm đúng không? Nhưng hai em hãy thanh thản và đừng suy nghĩ quá nhiều để baby yên nghỉ em nhé! Nỗi đau nào rồi cũng qua đi, cố lên em
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

''Chia buồn cùng gia đình chị. E thì đang ở tuần 17-18 thôi nhưng sức khỏe e ko tốt,ăn uống ko đủ chất, ko lên đc cân mà còn giảm cân ,lại bị thiếu máu nghiêm trọng nên e lo lắm,mỗi lần thăm khám lại cứ cầu nguyện tiếng nhịp tim baby bình thường,rất lo là baby ko khỏe....còn 1 nửa chặng đường nữa sao thấy gian nan quá,nếu tình trạng sức khoẻ cứ thế này. Mỗi ngày đều lo sợ ...,đọc bài của chị mà tim e đập nhanh theo từng dòng,mẹ con chị đã đi đến gần cuối đường 9m10d rồi mà ...buồn thật. Chị cố vượt qua nỗi đau này,giữ gìn sức khỏe chị nhé.''Theo kinh nghiệm thì đang có bầu em không nên vào những tốp này, ảnh hưởng tâm trạng , nhất là em k khỏe
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

menaunau , theo kinh nghiệm những người đi trước em đang có bầu k nên đọc các chuyện buồn,
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khi đọc bài viết này e đã khóc.e nhĩ rằng cái ngày 13.6 cũng chỉ là ngày đi khám định kì của e.nhg khi đến khám e k thấy có biểu hiện gì về việc mình sắp phải sinh,bs cho e nhập viện thông báo mổ gấp vì bé gái của e tim thai có lúc hơi yếu,ối của mẹ thì cạn.bé nhà e ngược ngôi khi siêu âm chỉ đc có 2,4kg e lo cho bé phải nằm lồng kính. Trên đường lên phòng mổ cơn giông nổi lên làm e lo lắng lắm vừa đi vừa chỉ biết niệm phật và quay ra nhìn mng trg gđ. Bước chân lên bàn mổ e chỉ niệm phật niệm quan thế âm phù hộ cho e bé. Lúc con e vừa cất tiếng khóc đầu tiên thì mất điện toàn bv. E lo lắng cho e bé hơn cả lo cho vết mổ còn đang banh ra của mình. Sấm chớp mưa giông bão giật. Ở ngoài nào thì vỡ cửa kính bv,nào thì cây đổ,xe đổ....mọi thứ như đg thử thách mẹ con e vậy. Nhg khi bs nói e bé đc 2,6kg giờ về khoa nhi chờ khi nào mẹ về phòng sẽ cho e bé về. Lúc đấy e mới dám khóc vì e bé đã vượt lên để đến với mẹ.
    Sau khi đọc topic của c e liên tưởng đến ngày hôm đấy của e,nếu e mà là c chắc e sẽ k sống nổi mà vượt qua mất. C thật ngị lực e khâm phục c l. C cố lên c nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật lòng mình chia buồn cùng gd bạn!
    Mình cũng đã trải qua cảm giác mất đi tình yêu lớn của cuộc đời mình, nên cảm giác đó đến giờ mình vẫn k thể nào quên và nguôi ngoai nỗi nhớ con. Cháu ra đi cũng sát ngày mà một năm trước bố mẹ cháu đã chính thức là vợ chồng của nhau, và cũng là ngày mà mẹ cháu quyết định ra đi theo người đàn ông khác với mong muốn có một cuộc sống tốt đẹp hơn. Khi đó chỉ còn lại mình với buồn mất vợ, mất con. Nỗi đau đến tột cùng của một người đàn ông, nhưng mình cũng chấp nhận để vợ mình ra đi theo những j cô ấy nghĩ là đúng. Nên có lẽ hoàn cảnh của bạn có lẽ cũng còn hi vọng vì có chồng bên cạnh, nên bạn và chồng cố gắng động viên nhau vượt qua nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không ai làm được điều đó đâu chị, vì mình mang nặng, minh yêu thương con mình, nhưng tâm linh là điều thiêng liêng để con người tím đến, mỗi khi cuốc sống bế tắc, ngày mai còn dài lắm chị, có nhiều thư sẽ vui hơn, các bé ko có duyên thì bản thân các bé cũng hiểu và luôn đc Nhà chùa dạy bảo, không có gì để trách móc, vì chữ Duyên chúng ta không quyết định được, em tin, mọi thứ sẽ ổn, và gia đình chị sẽ sớm ổn định và mong chị cố gắng, c cứ nghĩ, có con, con sẽ bảo vể những đứa em sau này, con sẽ bảo vệ mình, con nếu may mắn sẽ đầu thai vào minh thêm, mình ăn ở phúc đức, không có sợ gì hé chị ơi
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

khóc mất rồi
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đọc mà không cầm đc nước mắt í... Chia buồn cùng gia đình chị. Mong gia đình sớm vượt qua nỗi đau này
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5