con gái ra đi đúng ngày tròn 1 năm cha mẹ cưới nhau!!!

• 6.08K Lượt chia sẻ
  • 71.9K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptt.hoai Xem bài viết
    thời gian qua đi, nỗi đau dần nguôi ngoai trong mình. nhưng đọc bài của bạn, quá khứ lại hiện về rõ ràng. từng chút một. năm ngoái. Mình cũng mất con gái. Con cũng nằm lồng kính 3 ngày rồi con đi. Thật sự mình rất ám ảnh cảnh đó. Nhìn con bé xíu, với đống dây bao quanh người thật sự tim mình tan nát. Nhưng chưa hết, năm 2012 mình cũng bị mất con trai. bé mất ngay sau sinh vài phút, mình không được nhìn con 1 lần. Hai bé nhà mình đều bị sinh non. Thương nhất là chồng. Hai lần anh ôm con, đưa con về với tổ tiên . nghĩ đến thôi là mình thấy thắt ruột. Mình đã muốn buông xuôi tất cả, nếu chết được mình cũng muốn chết té cho xong rồi. Nhưng rồi vẫn phải sống và tiếp tục chiến đấu.
    Mong một ngày không xa, tin vui lại đến, hạnh phúc lại vẹn tròn đối với mình, bạn và cả các bạn chưa may mắn giống mình.
    Thương chị! Phải chịu đựng nỗi đau đến 2 lần, sao số phận chị em mình phải chịu khổ thế chị ha!sáng này vợ chồng em ôm nhau khóc vì nhớ con, chồng em nức nghẹn nói tại sao hạnh phúc của mình không trọn vẹn? Vợ chồng mình có làm gì nên tội đâu! Chị ơi! Bà nội chồng thương tụi em, nói là đừng lưu luyến con ko tốt. Rồi con cũng Lưu luyến mình, trở lại làm con của mình rồi cũng lại đi tại vì ko đủ duyên. Ko biết có phải như vậy ko chị? Nhưng biết làm sao được. Con mình sao ko thương được chứ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình vẫn còn nguyên tâm trạng của bạn, nhưng mình sinh con 29/03 và con cũng chỉ ở đây 22 tiếng mà thôi, mình ko 1 lần đc nhìn thấy, ko 1 lần đc bế ẵm. ko 1 lần đc bao bọc, ko 1 lần đc trao cho con cái nhìn âu yếm hạnh phúc nào cả. và chồng mình cũng giống chồng bạn, nỗi đau đó mãi mãi không thể nào xóa nhòa. Mình ước giá như vợ chồng mình khôn ngoan hơn 1 chút và các y tá bác sĩ ở bệnh viện có chút lương tâm thì con mình đã không bị gì cả rồi.
    giờ đây mỗi ngày như địa ngục, như 1 vết thương suốt đời không lành, đêm trở thành 1 nỗi ám ảnh.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng là tháng 7 này năm ngoái, ngày mai 3/7 là tròn 1 năm ngày con đến với thế gian rồi, 10 ngày sau con bỏ mẹ đi....Mẹ nhớ con lắm Tiểu Ngọ à ! Mong con luôn bình an ở một thế giới, một cuộc sống khác !
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hohong8186 Xem bài viết
    mình xin chia buồn với các bạn. chúc các bạn sớm vượt qua duoc noi mất mát quá lớn. Tgian sẽ xoa diu vết thương. mình cũng mất con khi mang thai tuan 16. Mình cũng rất đau đớn và dằn vặt bản thân... mình ko muốn ai hỏi thăm mình , vi moi lan ngta hỏi thăm mình đau lắm. nhung mình hay trả lời cho xong va cũng là cách mình động viên mình sớm vượt quá sự mất mát ấy " con người mình cung như nhung cây trai, cây này có trái đậu trái không, kiếp này con không có duyen ở với cha mẹ thì cầu mong cho con duoc siêu thoát ở cõi âm", mình sống thật khỏe, vui vẻ lên để chào đón những dua con khác. mình cung phải mất một năm sau moi có bầu lại, nay con gái mình đã 20thang, xinh xắn , thông minh , yêu lắm các bạn ah. Ông trời không cho ai tất cả, mà cũng không lấy hết của ai cái gì. Rồi các bạn cũng sẽ có niềm vui mới niềm vui lơn như mình thôi.
    Chúc các bạn mạnh khỏe, som vượt qua tất cả.
    Thân mến cả nhà !
    Hy vọng em cũng sẽ được như chị! Có 1 cô con gái xinh xắn! Chồng em là con trai 1 theo tâm lý thì ai trong hoàn cảnh như vậy cũng muốn có con trai. Nhưng tình thương vợ chồng em dành cho bé Misu là quá lớn, anh nói với em là "rồi vợ chồng mình lại có con gái ha em" môi cười mà nước mắt rơi! Giờ em chỉ mong cho thời gian trôi qua thật nhanh,qua 18 tháng để em cũng sẽ chờ đón bé gái đáng yêu và hạnh phúc như chị vậy!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin đc chia buồn cùng e.vợ chồng e hãy cố gắng lên nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

CHị ơi, em mất con 2 lần, nhưng con đều trong bụng mẹ, 1 be 6 tháng, 1 bé 4 tháng, 1 trai 1 gái, c cứ an lòng, con không có duyên với minh ở kiếp này, sẽ được đầu thai kiếp sau, chị cứ nghĩ, như vậy là con đã trả được nợ đời để hạnh phúc hơn, và e biết, không biết em có sai không, nhưng e luôn tâm niệm, nếu mẹ có thai nữa, hai con hãy đầu thai vào bụng mẹ nhé, em đã gửi con vào chùa, rất hay mơ đến 1 bé gái rất xinh, 1 bé trai nhỏ, 2 chị em dìu nhau đi, e cứ mong, e có bầu, có con lại, và 2 bé đầu thai vào nhà e nữa, mong lắm chị ah, nhưng người âm dương cách biệt, mình cứ nhớ qua tới con thì con sẽ không siêu thoát, chị cùng anh, đi chùa, gửi bé vào chùa, thỉnh thoảng vào chùa thăm con, mọi thứ sẽ tốt hơn cho cả anh chị và cả con ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 71 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn. Hai lần con đều trong bụng mẹ. Một lần gần 5 tháng và 1 lần gần 4 tháng.
    Đọc những tâm sự của mọi người mà cảm xúc lại trở về, thương chồng, thương con và thương bản thân mình. Đôi khi trách ông trời sao bất công đối với vợ chồng, nhưng vào đây mới thấy rất nhiều mẹ có cùng hoàn cảnh. Cố gắng lên các mẹ nhé. Hy vọng mọi điều tốt lành sẽ đến với chúng ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chia buồn cùng chị và gia đình. Đọc những dòng tâm sự của chị em đã khóc. Hãy cố gắng lên chị nhé. Bé hiểu lòng chị mà. Rồi mai này, bé sẽ quay lại làm con ngoan của chị. Em tin như vậy.
    • 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Steffany Xem bài viết
    CHị ơi, em mất con 2 lần, nhưng con đều trong bụng mẹ, 1 be 6 tháng, 1 bé 4 tháng, 1 trai 1 gái, c cứ an lòng, con không có duyên với minh ở kiếp này, sẽ được đầu thai kiếp sau, chị cứ nghĩ, như vậy là con đã trả được nợ đời để hạnh phúc hơn, và e biết, không biết em có sai không, nhưng e luôn tâm niệm, nếu mẹ có thai nữa, hai con hãy đầu thai vào bụng mẹ nhé, em đã gửi con vào chùa, rất hay mơ đến 1 bé gái rất xinh, 1 bé trai nhỏ, 2 chị em dìu nhau đi, e cứ mong, e có bầu, có con lại, và 2 bé đầu thai vào nhà e nữa, mong lắm chị ah, nhưng người âm dương cách biệt, mình cứ nhớ qua tới con thì con sẽ không siêu thoát, chị cùng anh, đi chùa, gửi bé vào chùa, thỉnh thoảng vào chùa thăm con, mọi thứ sẽ tốt hơn cho cả anh chị và cả con ạ
    Vợ chồng mình cũng gởi con vào chùa lâu rồi. Lúc đầu mỗi tuần mình thăm con 1 lần. Mình cũng mới cúng 100 ngày cho bé xong. Giờ mỗi tháng thăm 1 lần. Bạn nói nếu như mình nhớ con thì con ko sieu thoát. Mình cũng nghe nhiều người nói vậy. Sư cô trong chùa cũng khuyên đừng đau buồn quá, cố gắng vượt qua nỗi đau rồi có khi luân hồi chuyển kiếp con lại về làm con của mình. Nhưng nội mình lại nói là cố gắng ko khóc, ko lưu luyến con để cho con được siêu thoát nếu ko con về rồi con lại đi, lúc đó mình lại càng đau khổ! Nhưng thật sự mình làm ko được. Mình nhớ và thương con lắm. Mình giấu mẹ lấy cái áo của con, mỗi lần nhớ con mình đem ra nhìn rồi tự hứa phải cố gắng. Ko biết mình làm như vậy có đúng ko nữa.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. Hãy mạnh mẽ chị nhé.. e đã khóc khi đọc những dòng này
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã khóc khi đọc tâm sự của bạn, tuy mình không ở trong hoàn cảnh của bạn nhưng mình biết nỗi đau mất con của người mẹ như thế nào vì mình cũng đã là mẹ. Bạn ơi hãy mạnh mẽ lên bạn nhé.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đã khóc khi đọc tâm sự của chị. Thương chị lắm, cố gắng lên chị nhé.
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bầu trời chiều chuyển mưa đen nó y như lòng tôi, đau và ngỗn ngang lắm tôi và ck rất mong con..sau 3 năm tìm kiếm chúng tôi đã có tin vuiii. Bao nhiêu là hi vọng niềm vui không gì bằng vậy mà ông trời đã mang nó đi khi nó mới 7w ...đau bụng ..nhớ con...nhìn ck buồn mà tim mình đau nhói ..e nợ ck 1 đứa con
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn à, Con mình cũng sinh thiếu 1 tháng rưỡi , cũng được 2kg4 sau khi sinh bé cũng tím tái cũng phải thở oxy ,chồng mình 1 ngày đựoc thăm 1 lần nhưng hôm nào cũng đi tới mức bị đuổi về mới thôi . nhưng mình may mắn hơn bạn là tháng thư 7 thì bác sĩ khám thai cho mình đã phát hiện ra bé có dấu hiệu sinh non nên tiêm thuốc trưởng thành phổi và kê cho mình 1 số loại thuốc bổ hỗ trợ phổi cho bé . Sau 1 tuần cách ly mẹ ở phòng hối sức con ở phòng dưỡng nhi thì cuối cùng mình cũng được bế con trên tay , một tuần đó mình cũng luôn sống trong cảm giác sợ hãi , đêm đến các bé trong phòng thi nhau khóc mình với bà ngoại cũng úp mặt xuống gối khóc nấc bạn ạ , Mình không biết phải chia xẻ với bạn thê nào cho bạn vơi đi 1 phần nỗi buồn , nhưng mình mong bạn hãy gác lại nỗi đau đó để nhanh chóng có tin vui lần nữa bạn nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin được chia sẻ với chị một phần nào đó nỗi mất mát lớn lao này, tôi cũng là một người cha, cũng thường nói với vợ rằng :" vợ là nhất, con là đặc biệt " . Trong suy nghĩ của tôi, con cái là của ông trời ban cho. Có lẽ bé nhà chị còn chưa sẵn sàng, chị hãy bình tâm nhé, rồi sẽ có một thiên thần khác xuống với gia đình mình.
    • 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng anh chị nha. E đã khóc khi đọc câu chuyện này,xót xa quá
    • 50 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em đã khóc thật nhiều khi đọc topic này. Bé đã về với các thiên thần và được sự che chở của thiên thần rồi chị ạ, có lẽ nó không còn đau đớn nữa không còn khóc nữa, mà bé đang cười đấy chị ạ, hãy giữ gìn sức khỏe thật tốt để sinh những đứa con khỏe mạnh nữa chị nhé!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia buồn cùng anh chị! Mong anh chị vượt qua được nỗi đau này, con gái bé nhỏ cũng mong cha mẹ mình hạnh phúc đấy ah! Cầu cho con được an nghỉ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng khóc chị ạ, con em cũng vừa ra đi, đúng ngày kỉ niệm quen nhau của cha mẹ, em khóc nhiều lắm, em vừa trải qua 1 tuần thôi, con em thì còn trong bụng mẹ, nhưng nỗi đau của người mẹ thì đều giống nhau.
    Chúc chị sớm bình tâm giữ gìn sức khoẻ đến đón nhận những điều mới, cầu cho những em bé có số phận không may mắn như con của chúng ta sớm được siêu thoát và nếu có duyên lại là con của chúng ta, lâu dài mãi mãi hơn!!!
    • 483 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

chia sẻ với bạn, mình cũng từng mất con do bị lưu, lần mang bầu tiếp theo suôn sẻ suốt thai kì nhưng đến lúc sinh nở bé cũng bị hít phải quá nhiều phân su vào phổi khiên suy hô hấp nặng,nhiễm khuẩn gấp 96 lần cho phép, ra khỏi bụng mẹ là bị đưa vào lồng kính, bác sĩ nói chưa tiên lượng trước điều gì, phải phụ thuộc vào bé. Mỗi một ngày trôi qua đều là 1 ngàydài lo lắng. Mỗi khi đến giờ được vào thăm con, nhìn các mẹ khác cho con bú còn mình chỉ ngắm con qua lồng kính mà tủi thân lắm,con thở có máy hỗ trợ mà vẫn phải rất gắng sức để thở, nhìn con xót lòng lắm, về phòng chỉ nằm khóc, chồng mình cũng nghỉ làm ở miết trong viện với vợ và con. Mình may mắn hơn bạn là qua 1 tuần điều trị thì con có tiến triển tốt, dần rồi được ra bú mẹ, giờ thì con đã lớn khỏe, xinh xắn và đáng yêu, nhưng nhớ lại những tháng ngày đó mà nước mắt vẫn trào ra. Thực sự ôm bạn một cái thật chặt để chia sẻ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5