Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con gái hay khóc đêm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Hiện nay mình ở với con gái 2 tuổi. Hai cha con ở nhà trọ, mình là nhân viên một công ty CP. Dạo này bé hay khóc lúc nữa đêm. Mình đã đi khám nhiều nơi kể cả BV Nhi Đồng nhưng người ta nói mình thường. Ban ngày bé chới rất vui vẻ, ăn uống rất tốt (dù không có nhiều đồ ngon lắm. He he.. ). Nhưng ban đem khi ngủ hay thức đậy lúc nữa đêm và khóc. Bố mẹ nào gặp trường hợp này giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn thử cho con đi bộ buổi tối và massage cho bé trước khi đi ngủ xem sao. Bé nhà mình triền miên khóc đêm và chơi đêm, mình áp dụng nhiều biện pháp lắm, mình thấy 2 cách này có hiệu quả đấybạn ạ. Bạn áp dụng cho con gái xem sao nhé.
    Chúc con gái ngoan để bố đỡ vất vả!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giống bé nhà mình ngày xưa bé cũng thế. Giờ thì mình biết cách rồi, bạn thử cách mình đang làm nhé!
    1. Bạn có thể kiếm cho bé cái dây dâu làm thành vòng đeo tay cho bé
    2. Bạn kiếm tờ giấy đốt vía cho bé khi bé khóc
    Bé nhà mình giờ gần 3 tuổi mà có ai khen trong ngày hay bố mẹ cho đi chơi đêm hoặc đi giữa trưa (đặc biệt là cho về ông bà qua cánh đồng) là tầm 12h đêm cháu tỉnh dậy khóc không giỗ được nhưng chỉ cần đốt vía huơ quanh bé hoặc đặt dao đầu giường (dao hay chặt thịt) thì nín ngay.
    Trước thì mình không tin giờ nuôi con thấy hơi tín rùi.
    • 2,074 Bài viết

• 4,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng hay khóc đêm, khóc lóc rất khó chịu. Mình cho uống bổ sung vitamin D3 và 9h tối nhồi thêm bát cháo, cố thêm tí sữa, được 4 hôm nay ngủ tít đến sáng, hơi ọ ẹ tí thôi. Mà hai bố con chăm nhau giỏi thế, chúc hai bố con luôn mạnh khỏe nhé. À mà con nhà mình 20 tháng.
    ppYvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Squirrelmama Xem bài viết
    Con mình cũng hay khóc đêm, khóc lóc rất khó chịu. Mình cho uống bổ sung vitamin D3 và 9h tối nhồi thêm bát cháo, cố thêm tí sữa, được 4 hôm nay ngủ tít đến sáng, hơi ọ ẹ tí thôi. Mà hai bố con chăm nhau giỏi thế, chúc hai bố con luôn mạnh khỏe nhé. À mà con nhà mình 20 tháng.
    Trường hợp bé nhà mẹ nó là thiếu vitamin D3, cái này bé có biểu hiện là hay ra mồ hôi trộm, thiếu ánh sáng mặt trời,... bé dậy khóc cũng có khi vì đói bạn có thể tham khảo cho bé ăn thêm bữa 21h.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, các bố đã chia sẽ. Mình đã thử cho bé ăn nhẹ, massge, đi dạo trước khi ngủ nhưng vẫn chưa có kết quả khả quan, mong mọi chuyện sẽ ổn. Thật kìa lạ khi bé khóc thì chỉ nhìn ra hướng cửa phòng trọ. Sáng hôm sau hỏi bé nói có người đứng ngoài cửa nhưng mình thấy có ai đâu. Đôi lúc hoang mang quá. Chắc phải chuyển phòng thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Khiếp vía! mình đang ở phòng trọ, và giờ là 12h đêm!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi levantunglam Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ, các bố đã chia sẽ. Mình đã thử cho bé ăn nhẹ, massge, đi dạo trước khi ngủ nhưng vẫn chưa có kết quả khả quan, mong mọi chuyện sẽ ổn. Thật kìa lạ khi bé khóc thì chỉ nhìn ra hướng cửa phòng trọ. Sáng hôm sau hỏi bé nói có người đứng ngoài cửa nhưng mình thấy có ai đâu. Đôi lúc hoang mang quá. Chắc phải chuyển phòng thôi.
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???