TIN TÀI TRỢ.

Con em "ghét" bà nội, phải làm sao đây ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.01K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 161 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bà nội cần tâm lý hơn để thấu hiểu con trẻ, mới mong gần gũi với cháu được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bọn trẻ con bây giờ khôn thật
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bé như tờ giấy trắng. Mọi hành động của người lớn đều được các cháu học theo và đều ảnh hưởng đến tâm sinh lý sau nè
    Chuyên nhận may đồng phục theo yêu cầu lớn nhất Hà Nội _0985.382.598
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên, nhẹ nhàng hỏi con xem lý do tsao lại như thế và con hỏi mong muốn của con,sau đó hãy đưa ra lời khuyên và dạy bảo
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ giống các mẹ. Rất có thể bé nổi cáu, không thích bà là do bà nội của cháu hay la mắng, nói to bố cháu để bé nghe được, nhiều lần như vậy bé đâm ra ác cảm với bà. chị và bố bé nói chuyện với bà và phân tích cho bà hiểu xem sao, bà nội yêu cháu vậy có khi lại thay đổi vì cháu. Mẹ cho bé đi chơi, bé thích gì thì mua cho bé cái đó rồi sau đó từ từ hỏi bé xem vì sao lại không thích bà nội, hãy lắng nghe bé, giống như 1 người bạn, tôn trọng suy nghĩ của bé, hiểu được vấn đề rồi thì mẹ tìm cách nói cho bé hiểu từ từ.
    • 196 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

bạn phải hiểu rõ nguyên nhân từ đâu mới khắc phục được chứ..từ bà hay từ cháu?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hãy mua thứ gì mà bé thích ..rồi cứ nói là bà nội mua cho bé nè..nhiều lần như thế có lẽ bé sẽ ấn tượng tốt với bà nội..c0n nít mà..dể dụ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của wifi0500
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bé tầm tuổi đó thì nhạy cảm lắm cư xử theo bản năng, nên việc bà nội quát mắng trước mặt bé thì sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến bé. Mẹ thử tâm sự với bà nội về vấn đề này xem thế nào. nếu ko còn tác động thì bé cũng sẽ nhanh quên thôi. , chứ bây giờ bé còn nhỏ thì những điều mình nói bé sẽ nhanh quên lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé yêu ghét rõ ràng như vậy thì cũng có điều tốt là lớn lên bé sẽ rất nghe lời nếu bé hiểu . Hồi bé em cũng vậy .
    Nhưng mà bạn đang còn bé nên chưa thể giúp bạn hiểu được, cái này thì người lớn mình phải chủ động điều chỉnh thôi mẹ ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, mình thì ko thích bà nội. Nên nhiều khi thấy con theo bà nội mình khó chịu lắm.Hịc. Biết là không hay nhưng khó thay đổi quá. Không biết có mẹ nào có suy nghĩ ích kỷ như mình ko. Nhưng vẫn muốn dạy con biết yêu thương và tôn trọng mọi người trong gia đình. Mâu thuẫn quá các mẹ nhỉ. Như mẹ mình cũng không thích bà nội của mình đâu, nhưng mình thì yêu quý bà lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chắc con bạn có ấn tượng gì k tốt với bà nội rồi
    • 308 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chắc chị cho nó đi bác sĩ tâm lý đi. mà c có biết lý do sao cháu nó lại vây ko? hay nó chứng kiến và biết đc hành động nào của bà mà nó ghét/.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

không biết mẹ bé ở đâu nhỉ? mình ở tp HCM và nghe nói tháng sau có tổ chức Ngày hội gia đình và trẻ em vào ngày 26, 27/12 nhân dịp giáng sinh ấy ạ. Nếu được dắt bé và gia đình, cả ông bà nội nữa, đến tham gia xem bé có thay đổi không. đọc thông tin thấy có nhiều trò chơi cho bé và gia đình cũng hay lắm.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmeohoang07 Xem bài viết
    không biết mẹ bé ở đâu nhỉ? mình ở tp HCM và nghe nói tháng sau có tổ chức Ngày hội gia đình và trẻ em vào ngày 26, 27/12 nhân dịp giáng sinh ấy ạ. Nếu được dắt bé và gia đình, cả ông bà nội nữa, đến tham gia xem bé có thay đổi không. đọc thông tin thấy có nhiều trò chơi cho bé và gia đình cũng hay lắm.
    ấy mình nhầm, Ngày Hội Trẻ Em và Gia Đình 2015 (Children and Family Expo) diễn ra vào ngày 26,27/12 tại tại Trung tâm Triển lãm và Hội chợ Sài Gòn (SECC) dành cho các bé từ 0-12t vào dịp Giáng Sinh này nhé
    • 105 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ nó thử khuyên can từ hai phía xem thế nào. Tức là lựa lời nói với bà bớt la mắng ba cháu trước mặt cháu, rồi kể cho cháu nghe những đức tính tốt của bà. Cứ vậy một thời gian xem tình hình thế nào. Mà mình nghĩ khi bé lớn bé đã có thể nhận thức được thì sẽ ko còn thái độ thù đich với bà nữa đâu, mẹ nó đừng lo lắng quá nhé
    [url]https://www.facebook.com/groups/mebimsua/[/url]
    Nơi đồng hành cùng các bà mẹ bỉm sữa yêu con
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con em thì nghiện bà nội thôi zồi ạ :P, cái chính là tấm lòng và sự thể hiện của bà nội thôi ẹ. Trẻ con cũng như chúng ta vậy, chỉ khác là tình cảm của chúng đã đôi khi được điều khiển kèm thêm cả sự trải nghiệm nữa, còn ở trẻ nhỏ thì nguyên chất hơn, vui, thân, chiều, âu yếm là quý được ngay thôi. hì hì,
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trẻ đang ở độ tuổi phát triển nên có những tâm sinh lý là tự phát hoặc bị ảnh hưởng từ người lớn. Mong chị sớm tìm được giải pháp giáo dục phù hợp cho bé!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ con chưa suy nghĩ được nhiều, chắc do bé thấy cách cư xử của bà với những người xung quanh không đúng, hoặc bà hay la mắng.
    Bạn cần phải ngồi tâm sự với bé, hiểu được tại sao bé lại cư xử như vậy để biết cách chỉnh đốn. Lúc bé cáu với bà đừng quát mắng, hay đánh, kéo bé vào phòng và nói chuyện.
    Bạn nhớ thường xuyên khen bà trước mặt bé hoặc bảo bà mua gì đó tặng bé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dần dần nó sẽ hiểu thôi mà bạn.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc bà hay nạt cháu nên bé sợ thôi, 2vc nên nc vs bà
    Me Bình - Yêu Bi
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2