TIN TÀI TRỢ.

Con dâu "Tây" dạy con, mẹ chồng đại khai nhãn giới!

• 61.1K Lượt chia sẻ
  • 429K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.. chọn đi đường dài cho tương lai con mình không bị ảnh hưởng .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng muốn dạy con nghiêm khắc nhưng ở riêng còn được chứ ở chung với ông bà nội thì ồng bà phải ủng hộ phương pháp này, chứ cứ nuông chiều thì con dễ hư lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

bên phương tây đủ 18t là ra xã hội thuê nhà riêng và mọi hành động đều phải chịu trách nhiệm trc pháp luật. Ai như VN mình, bao bọc con cái từ ẵm bé đến trưởng thành, thậm chí nh ông chồng lấy vợ vẫn bám váy mẹ do thói ỷ lại ngấm vào máu. Hơn nữa họ cũng k đánh con cái mà chỉ nói và chỉ bảo để con biết mình sai, Vn thì nào roi nào gậy nào đũa cả nào phớt trần ... đã thế chửi bới ầm ĩ nhà trên xóm dưới đều nghe thấy nữa chứ =))
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

bên phương tây đủ 18t là ra xã hội thuê nhà riêng và mọi hành động đều phải chịu trách nhiệm trc pháp luật. Ai như VN mình, bao bọc con cái từ ẵm bé đến trưởng thành, thậm chí nh ông chồng lấy vợ vẫn bám váy mẹ do thói ỷ lại ngấm vào máu. Hơn nữa họ cũng k đánh con cái mà chỉ nói và chỉ bảo để con biết mình sai, Vn thì nào roi nào gậy nào đũa cả nào phớt trần ... đã thế chửi bới ầm ĩ nhà trên xóm dưới đều nghe thấy nữa chứ =))
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói ra thì mọi người lại nghĩ tiêu cực về nghề của em... nên hiện tại em bỏ nghề rồi! Chứ trước đây em làm y tế trong trường mầm non, kiêm luôn bảo mẫu lớp nhà trẻ 24- 36 tháng, các bé đã biết tự mặc quần áo( dĩ nhiên là đa số mặc ngược và nhiều khi mặc quần 2 chân 1 ống), niết tự múc cơm ăn, tự mình cất cặp cất dép khi đến lớp, xếp ghế vào bàn, phụ cô lấy vật dụng trong lớp với 1 tinh thần rất phấn khởi, chỉ cần dạy cho bé biết cách làm, 1 lần ko được thì 2 lần, 3 lần, con nít nên học theo nhanh lắm. đa số các mẹ nghĩ con mình chưa đc 3t còn nhỏ không biết làm gì, cái gì cũng nuông chiều con, con đòi đồ chơi gì cũng mua cho, con muốn đem gì đi học cũng chiều... có lần soạn đồ cho học sinh thay mà còn thấy cả kéo lớn mũi nhọn, điện thoại di động, bóp tiền trong cặp của bé, chiều trả về nhắc nhở phụ huynh thì cứ cười xòa bảo cho con ko thì con ko chịu đi học.
    Nói chung là ở cách nhìn nhận và dậy con của các mẹ thôi!
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rất hay và ý nghĩa, cách dạy con hay sẽ giúp con phát triển rất tốt
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cách này hay quá ta, về áp dụng cho bé nhà mình luôn
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì cũng ức chế chuyện muốn dạy con tự lập mà cứ bị xem như là lười biếng, bỏ bê con. Ngay tư bé mình đã ko bế bồng bé nhiều, nhưng người khác thấy cứ bảo "mẹ con bỏ con nằm một mình thế ak, bỏ thằng nhỏ vậy lun, bla bla...", nghe mà bực bôi. Mà con thấy con mình dễ so với con người ta thì bảo thằng nhỏ dễ thế mà mẹ mày cũng than, sao ko nghĩ là do mình phải luyện tập bé như thế nào. Cố găng dạy con như thế này nhưng cũng tùy vào tình huống mà nên kết hợp Tây và Ta. Chứ nếu như phương Tây, con cái lớn lên ko ở chung với bố mẹ, rồi mạnh ai nấy sống thì mình cũng buồn và ko muốn như thế.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocapdethuong Xem bài viết
    Cái vụ cho nhịn đói y hệt mẹ mình. Lúc trc mình giận, ko thèm ăn cơm. Tới lúc đói đi kiếm cơm ăn thì mẹ bảo là nãy con nói ko ăn cơm nên cả nhà ăn hết rồi. Mình bị đói cả tối hôm đó. Từ đó về sau mỗi lần giận mẹ là mình ăn nhiều vô để mẹ ko đc ăn. =)))
    Mình đang nằm cũng phải bò lổm nhổm dậy để like cho bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,704 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

Ngoài ra, thành viên trong gia đình còn xảy ra xung đột, gia đình có không khí không hòa thuận sẽ đem đến nhiều cảm giác không an toàn cho trẻ, đối với việc phát triển tâm lý của nó phát sinh ảnh hưởng bất lợi. Cho nên, dù là bậc cha mẹ hay ông bà có vấn đề phân chia giáo dục con cái, hay là vợ chồng có quan niệm giáo dục khác nhau cũng không nên ở trước mặt con cái xảy ra mâu thuẫn.
    Hạnh phúc giống như một nụ hôn
    Muốn thưởng thức phải san sẻ
    :Rose: :Rose: :Rose:
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình luôn ủng hộ cách dạy con thế này, và mọi người trong gia đình không nên xảy ra mâu thuẫn trước mặt tr3
    • 65 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chẳng qua con dâu được mẹ chồng lắng nghe. Chứ gặp mc nào bảo thủ thì ăn chửi từ lâu rồi chứ chả được như vậy.

Hay do mình tiêu cực quá nên nghĩ vậy nhỉ
    Đặc sản Tương Bần thơm, ngon, đặc biệt - 20k/0,5 lít

Để buôn bán cho thêm phần rôm rả. Các mẹ săn cún 2018 chém gió cùng em nha. Vì em ol facebook nhiều hơn
    • 98 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hồi con mình 4 tháng là bé đã biết cầm đồ chơi nhỏ rồi. Do con bú sữa bình nên mình mới bắt đầu tập cho bé cầm bình, lúc đầu bé mới tập là mình bị mẹ la cái dụ con còn nhỏ mà lại tập cho con tập bình bú. Để sữa đổ đầy mặt cháu. mình mới nói mẹ 1 câu. Con con sinh ra thì con dạy bảo nếu má cảm thấy không ưng ý má có thể cho cháu nó bú từ nay đêm má cho luôn nha con k cho bé bú nữa. Má mình mới im. mình tập cho bé 1 tuần là bé cầm được bình bú, bú được 1 tuần là bé cầm luôn cả ban đêm. 4thang rưỡi là bé cầm hẳn bình bú bình nc' uống. Mình nghĩ trách nhiệm dạy bảo con là của cha mẹ. Nếu như mọi người k tôn trọng cha mẹ của đứa trẻ cũng giống như là làm tiêu cực cho việc dạy bảo này. Nên mỗi lần ai nói mình thế k được kia là k xong, mình đều giữ chính kiến riêng của mình vì k muốn vì mọi người xung quanh mà mình thay đổi cách dạy con của mình.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gia đình quốc tế rồi đấy
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết quá chính xác. Dạy con phải như thế chứ. Chiều quá nên trẻ con việt chậm phát triển cả về hình thể lẫn trí tuệ. Trẻ con Tây, 3 tuổi khôn hơn trẻ mình 5 tuổi. Mình nói thực đấy, tin hay không ở các mẹ.
    Mong các mẹ sớm nhận ra và thay đổi để tốt hơn cho bé yêu.
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhiều khi mình muốn cho con tự vận động, tự làm, tự phát triển thì bà nội lại bảo con mẹ mày ác, bỏ mặc con 1 mình thế à. Haiz.... Mình vẫn đang ở gần để mắt đến con mà. Cho con nằm lẫy, bà bảo bế nó lên, nằm sấp hại tim, mỏi cổ. Cho nằm vào xe đẩy đi chơi, bà bảo bế nó lên, để con nằm thế tội nghiệp. Con tập bò trên giường, bà bảo đầu nó ra khỏi gối rồi kia kìa, chỉnh lại đầu ngay ngắn cho con, làm mẹ mà để con thế à Ức lên nhiều khi mặc kệ.
    • 98 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mẹ phải cố gắng lên. Mình nghĩ mẹ nên nc riêng với bà nội cháu, nêu rõ ý kiến riêng của mình ra. Mình nghĩ con mình sinh ra nếu không ai tôn trọng cha mẹ bé khi dạy bé thì cũng giống như là đang cho bé 1 cuộc sống tiêu cực. Mình cũng hay đọc sách lắm. Bạn nên ghé nhà sách tìm vài cuốn về cách dạy con đi nhé. Hay nhất là mình nghĩ cuốn sách dạy con theo phương pháp shichida ấy ..
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4