TIN TÀI TRỢ.

Con cái lớn rồi, thay vì chọn những chuyến đi chơi nên chọn những chuyến trở về

• 0 Lượt chia sẻ
  • 448 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Cuộc sống vô thường , Cha mẹ không sống đời với con cái,nhưng có những chuyến mưu sinh cuộc sống con cái phải rời xa cha mẹ, rồi khi con cái lớn trường thành, thành đạt trong sự nghiệp rồi có gia đình riêng bạn sẽ mãi bận bịu loay hoay với những công việc của mình thế rồi lần lượt từng cái hẹn gặp, cái hẹn đoàn viên, cái hẹn sẽ về bên ba mẹ cũng ngắn dần. Đôi lúc bản thân ta dần ích kỉ hơn , dần có nhiều lý do nguỵ biện cho bản thân: Mẹ ơi con bận lắm, Bố ơi chắc con sẽ không về vì a,b,c...Và dần dần Ba Mẹ cũng bị quen dần với lời hứa, với cái hẹn, với những lý do của con cái
    Bản thân mình cũng vậy, Rời khỏi nhà năm 18 tuổi, bước qua những thử thách của cuộc sống và trưởng thành hơn trong cuộc đời và có cái xíu là sự nghiệp , mình dần dần bị cuốn theo cái gọi lại kế hoạch: nào là công việc, nào là các chuyến công tác, nào là những cái hẹn du lịch khám phá vùng đất , dãy núi con sông hay những đồng quê mới..Mãi như vậy cho đến khi dần dần nghe một số tin : con ơi cô A, chị B, Bác C..vừa mất vì bệnh, vì tai nạn...Lúc đầu mình cũng ngại với những loại tin tức kểu vậy, họ có liên quan hay ảnh hưởng gì đến cuộc sống của mình đâu, ôm chi nặng bụng, nhưng ngẫm kỉ họ là bạn già, là hàng xóm, là những người thân thiết nhất của Bố Mẹ khi các con ai nấy đều chọn riêng cho minh một con đường. Cho đến hôm nay và những ngày sau khi Ba Mẹ còn sống, Ba Mẹ sẽ còn và rất mong những đứa con trở về để cùng ăn những bữa cơm như ngày xưa, mình cũng hứa với lòng tất cả những kế hoạch và chuyến đi sẽ tạm dừng thay vào đó mình chọn trở về những lúc có thể để rồi 10 năm 20 năm nữa mình sẽ luôn nhớ về quảng thời gian này, thời gian đẹp nhất của một thanh xuân bên những đấng sinh thành
    Có thể quan niệm mình gây ra cho các bạn khó chịu nhưng mình vẫn muốn nhắc các bạn trẻ rồi bạn sẽ có gia đình rồi bạn sẽ có những đứa con,rồi bạn cũng có rất nhiều rất nhiều thời gian để tận hưởng những nơi xa lạ nhưng rồi bạn sẽ không còn ba mẹ để trở về ....
    Chúc cả nhà có kỳ nghĩ lễ vui vẻ & hạnh phúc, bầu trời quê vẫn nắng rất đẹp và bầu trời quê luôn đón chào bạn bằng những chuyến trở về bên mâm cơm gia đình
    uIxnPDGWifz8SqZb423BWXb2-tws6xQfjET52QV1KU_k5xkBz2WjjjOnh1xGoxh0t7Wt8lfe05nGGE6nS_qcKYfdMOYu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Chính vì vậy mà vào mỗi dịp lễ tết, cứ có cơ hội là mình muốn về với bố mẹ mình. Về đơn giản chỉ là để được ăn 1 bữa cơm, hay chỉ đơn giản là được nhìn thấy bố mẹ mạnh khỏe. Giá như có thể ở gần bố mẹ thì hạnh phúc biết mấy, nhưng cuộc sống mưu sinh khó mà như ý ta được. Thôi thì hãy cố gắng hết khả năng...