TIN TÀI TRỢ.

Con bị bệnh võng mạc, có mẹ nào bị như thế không, chia sẻ cùng mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 780 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Bé nhà mình được 3 tháng, lúc hai tháng thấy măt con mắt to mắt nhỏ, mình cho con đi bv nhi đồng 2 khám. BSy chuyển con mình qua bv mắt Tp HCM khám. Sby siêu âm và soi đáy mát nói mát phải của con bị teo nhãn bẩm sinh, không cứu được, mát trái thì bị màng đục, dính gai thị, phản âm. bsy noi thị lục mắt trái rất yếu, vì do la bẩm sinh nên không can thiệp gì được. Thương con qua. có mẹ nào có con bị giống mình ko. Có thể chia sẻ để cùng tìm cách chữa trị cho con. mình đã cho con di bv Hoà Hảo chup MRI mắt và não, bên đó họ cũng nói cn bị teo nhãn. Mình đang tính qua tét cho con ra viện mắt TƯ khám xem có pp nào cứu mắt trái không. Chú con sống trong bóng tối cả đời thì cha mẹ nào sống nổi. các mẹ có thông tin gì cho mình biết với nhé. Thương con quá. Khi mang thai mình không hề bị sốt hay cảm cúm gì cả mà sao con mình lại bị nhu thế ơ chứ. Mình Ten Liên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không mẹ nào có con bị như thế sao. Bạn nào có thông tin gì về bệnh này cho mình biết với nhé. Vì những bệnh về mắt càng chữa trị sơm thì tỉ lệ thành công càng cao. Cảm ơn mọi người nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 204 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailien1011 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Bé nhà mình được 3 tháng, lúc hai tháng thấy măt con mắt to mắt nhỏ, mình cho con đi bv nhi đồng 2 khám. BSy chuyển con mình qua bv mắt Tp HCM khám. Sby siêu âm và soi đáy mát nói mát phải của con bị teo nhãn bẩm sinh, không cứu được, mát trái thì bị màng đục, dính gai thị, phản âm. bsy noi thị lục mắt trái rất yếu, vì do la bẩm sinh nên không can thiệp gì được. Thương con qua. có mẹ nào có con bị giống mình ko. Có thể chia sẻ để cùng tìm cách chữa trị cho con. mình đã cho con di bv Hoà Hảo chup MRI mắt và não, bên đó họ cũng nói cn bị teo nhãn. Mình đang tính qua tét cho con ra viện mắt TƯ khám xem có pp nào cứu mắt trái không. Chú con sống trong bóng tối cả đời thì cha mẹ nào sống nổi. các mẹ có thông tin gì cho mình biết với nhé. Thương con quá. Khi mang thai mình không hề bị sốt hay cảm cúm gì cả mà sao con mình lại bị nhu thế ơ chứ. Mình Ten Liên
    Thuong ban va thuong be qua, khong gi xot hon khi con bi dau benh. Theo minh thay thi benh vien mat o TP HCM la benh vien chuyen khoa mat lon nhat roi, minh nghi mot mat ban ra vien mat trung uong kham lan nua, mat khac neu co dieu kien ban lien he voi benh vien o nuoc ngoai, nhu Singapore chang han ,de tim cach dieu tri cho con cang som cang tot.Om ban that chat, vi con phai manh me len ban nhe.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 139 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ cùng bạn nhé.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng mình. Nhà mình thì không có điều kieenh vì hai vọ chồng đều làm công chức. vc mình cũng đã bàn tính đến cach là bán nhà để chữa cho con. nhung chỉ sợ không chạy chữa duoc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 204 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Hon ai het Minh hieu noi long lam cha me cua vo chong, vi con trai Minh moi vua mat vi benh khi con chi 16 thang tuoi thoi, dau don lam ban a, ban cu lam het kha nang cua ban, khi nao kg the lam gi duoc nua thi danh chiu thoi, bu dap cho con tat ca tinh thuong cua ban de con luon cam thay am ap, vui ve.Om ban that chat nhe, phai that manh me de lam cho dua cho con ban nhe.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình vừa điện thoại cho BV FV. Hỏi vè trường hợp mát của con mình và mình hỏi lịch sang khám bệnh của bác sỹ bên Singapo. Đến tháng 4 có bác sỹ bên Sing qua khám. Nhưng không biết ngày nào, ngưởi ta nói giũa hoặc cuối tháng 3 điện thoại lại để xem lịch sang của BS ben Singg va hẹn lịch khám cho con. Nhưng mình rất buồn là cái mắt bị teo nhãn cuae con không thể cuu được nũa. giờ hạy chữa để cứu mắt còn lại thôi. đau lòng quá
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban mailien ah! Ban cho minh biệt địa chi ông thay thuoc do dc ko? Be nha minh bi teo gai thi bam sinh ban ah.
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con e cũng bị bệnh này. Đđau lòng lắm